Kiếm tiền với treo máy Honeygain - Rất khó khăn nhưng lợi nhuận quá cao lên tới 17 000 000 vnđ

TheENDLESS

Banned
Reactions
158
MR
4.701
Vì nhận được lời phản ánh của một người khác nên tối nghỉ là cần đửa ra thông báo này cho các bạn :

Việc làm với nhưng ứng dụng treo như trên điều quan trọng và tối quan trọng nhất là Proxy, rất khó để ban tìm được cơ sở cung cấp
proxy với chi phí phù hợp mà lại có lợi nhuận ổn định với công việc. Tất cả những bài toán tôi đưa ra đều là do tôi sử dụng nguồn proxy
chi phí rẻ tôi có. Nên tại thời điểm hiện tại bạn cần phải suy nghỉ thật kĩ trước khi tìm hiểu các thông tin rồi tìm hiểu công việc
và bỏ tiền ra thuê vật chất để làm việc.

I. Honeygain :
Honeygain là một dịch vụ chia sẽ băng thông để thu về lợi nhuận cho người sử dụng . Khi bạn cắm trình duyệt của honeygain trên máy tính thì lúc này đồng nghãi với việc bạn đang chia sẽ băng thông trên máy tính với Honeygain và các khách hàng của honeygain từ đó thông qua trang chủ sử dụng băng thông cá nhân của bạn rồi trả phí cho bạn.

II. Tiềm năng :
So với nhiều trình chai sẽ băng thông nhận phí khách thì Honeygain được đánh giá là một trình chia sẽ băng thông có lợi nhuận khá cao và tương đối so với các trình chai sẽ băng thông khác như Traffmonetizer. Có thể nói nếu traffmonetizer thu về A tiền / ngày thì Honeygain với cùng địa chỉ IP ( Giả sử tại VN ) sẽ giúp bạn thu về tầm gấp 5 lần hoặc 7 lần cho dù địa chỉ ip của bạn không phải là dang RE.
Điểm hạn chế là không phải honeygain chấp nhận mọi quốc gia và mọi loại IP. Honeygain không chấp nhận hỗ trợ các định dạng IP như Datacenter vì vậy bạn không thể sử dụng IP của gần như hầu hết các dịch vụ VPS để sử dụng cho Honeygain.
Tuy nhiên với ợi nhuận cao đối với địa chỉ IP VN không datacenter thì trung bình một APP Honeygain sẽ thu về cho bạn tầm 0.07$ / ngày , tương đương tầm 2.1 $ tháng.

Chưa kể là nếu bạn áp dụng hình thức Multi - Đa nhiệm với Honeygain thì bạn còn có thể tối ưu hóa dung lượng và chi phí VPS.
Điều đáng nói duy nhất của Honeygain thì đó vẫn là địa chỉ IP Proxy. Nhưng giả sử như bạn có hơn 1000 địa chỉ ip được chấp nhận thì doanh thu một tháng có thể mang về cho bạn tầm 2 100 USD là quá bình thường . Chưa kể nếu như bạn sử dụng IP RE thì còn cao hơn rất nhiều

III. Những chi phí cần thiết :
Với Honeygain bạn chắc chắn sẽ cần chi phí cho proxy, với loại proxy đủ khả năng để được phép treo honeygain và có tính ổn định thì chi phí trung bình sẽ có thể giao động từ 5 - 15k / proxy / tháng.
Bên cạnh đó chắc chắn bạn cũng sẽ cần VPS rồi, thường VPS trail sẽ có giá vào khoảng 30 000 vnđ/ vps / tháng với loại 1 - 1 tức 1 CPU và 1 Ram mình khuyên bạn nên sử dụng các locaiont VPS ngoài Canada và US hạn chết nhất có thể với Location UK. Tuy bạn không sử dụng IP VPS để treo nhưng hiện nay đa phần các nhà cung cấp dịch vụ tại các quốc gia này thường có tỉ lệ chặn Honeygain tới 40 - 55%, tức bạn cắm App vẫn hiện và thông báo BT nhưng lưu lượng cực kì thấp hay còn goi là bị bóp băng thông.

Với 2 chi phí trên thì trên 1 VPS bạn có thể tích hợp để cắm được ổn định tầm 10 APP vì mỗi app honeygain sẽ chiếm dụng đôi khi đang hoạt động lê tới 45MB / APP vì vậy với 10 APP là hợp lý với 1 VPS cấu hình 1 - 1 .

IV .Lợi nhuận mang về :
Về lợi nhuận mang về thì với mỗi cá nhân sẽ có một khoản lợi nhuận khác nhau tùy vào cách khai thác của từng cá nhân . Nên rất khó để nói cụ thể, nên mình sẽ chỉ nêu lợi nhuận bản thân để mọi người thấy tiềm năng lợi nhuận.
Ví dụ điển hình cho lợi nhuận là khi đầu tư cho 50 VPS cấu hình 1 CPU và 1 RAM mình chạy được 500 app Honeygain với thu nhập hiện tại trung bình tại địa chỉ IP VN không RE không datacenter tầm 70 CR ( CR: Điểm trong honeygain ) tức 0.07$ / ngày . Tức mình thu về tầm 35$ / ngày / 50 VPS đây là đã tính cả % bonus hằng ngày 10% và 10% ref )
Tổng 1 tháng là 1050 $ / Tháng
Trong khi đó chi phí bỏ ra cho 50 VPS là 30 000 vnđ * 50 tức là 1 500 000 vnđ / Tháng( Có chỗ bán còn rẻ hơn chỉ 20 - 25 000 vnđ / 1 VPS / Tháng )
Tiền proxy mình phải cung cấp cho lô này vào khoảng 3 700 000 vnđ/ tháng
Tính ra tổng Chi sẽ là 5 200 000 vnđ còn tổng Thu sẽ là 1050 * 22 300 tức 23 000 000 VNĐ
Tính ra lợi nhuận tháng tầm 17 800 000 VNĐ

HONEYGAIN ĐIỀU KHÓ KHĂN NHẤT LÀ PROXY , NẾU BẠN CÓ LƯỢNG PROXY ỔN ĐỊNH VÀ CHẤT LƯỢNG HÃY THỬ VỚI HONEYGAIN BẠN SẼ KHÔNG THẤT VỌNG NẾU TÌM ĐƯỢC HƯỚNG ĐI Ở HONEYGAIN CHO MÌNH. CHÚC BẠN THÀNH CÔNG

Last edited:
Làm gì có gì miễn phí -_-
Vậy mấy bác có con tút nào để trao đổi lại không ? Con honeygain này khá ngon , nên mình muốn tút cảu các con như IP ROyal hoặc Proxy Rack để đổi lại .
Mình có tút của Traff, P2P và Earn App rồi, nên chỉ cần của 2 con trên.

Còn không có tút muốn mua thì cứ pm Tele thương lượng với mình, nhưng chủ yếu mình cần tút hơn. Mình chỉ có giới hạn số proxy, nên càng nhiều app thì càng tốt. Nên mình ưu tiên trao đổi tút.

Vậy mấy bác có con tút nào để trao đổi lại không ? Con honeygain này khá ngon , nên mình muốn tút cảu các con như IP ROyal hoặc Proxy Rack để đổi lại .
Mình có tút của Traff, P2P và Earn App rồi, nên chỉ cần của 2 con trên.

Còn không có tút muốn mua thì cứ pm Tele thương lượng với mình, nhưng chủ yếu mình cần tút hơn. Mình chỉ có giới hạn số proxy, nên càng nhiều app thì càng tốt. Nên mình ưu tiên trao đổi tút.
sao không mua proxy vậy bạn

Chạy Honeygain 1 ngày có thể cắn tới 300 mb / 1 app, Nếu proxy mà giới hạn Bandwith lưu lượng thì coi như vứt vì tính ra giá sẽ mắc vãi. Chưa kể còn bị trùng với người khác,

share quá trời cuối cùng cái mà làm sao để treo nhiều apps =-=
Mục đích bài viết chỉ là cho người khác thấy là đây là job ok thôi. Còn lại thì mội cá nhân phải tự băm thôi bác. Đâu có gì share không hết được. Không nhất thiết phải mua tút nên Nếu bác có tút của 2 app IPRoyal hoặc Proxy Rack thì ới em. Em đổi .

Đã từng treo như chủ thớt acc đi trong vòng 24h với lý do có quá nhiều ip trong một thiết bị nên sus luôn =))
Chắc vì cậu chưa fake token thiết bị ..Kiểu như tuy là cùng 1 vps, nhưng login 2 app honeygain thì nó sẽ báo là 2 thiết bị riêng biệt . Con nếu login 2 app honeygain 2 ip proxy mà chỉ accept vào 1 device thì là ko được.

Chắc vì cậu chưa fake token thiết bị ..Kiểu như tuy là cùng 1 vps, nhưng login 2 app honeygain thì nó sẽ báo là 2 thiết bị riêng biệt . Con nếu login 2 app honeygain 2 ip proxy mà chỉ accept vào 1 device thì là ko được.
Công nhận mình bay acc vip nhưng may tiền về jump 😆, nhưng fake token nó vẫn báo trong dash là 1 device nhưng tiền tại vps vẫn nhẩy ở những con ong,

Không có tiền thì hãy có thời gian.
Nếu đã Fake Token thì thường nó sẽ không thể bị cùng Dash Device. Nếu cậu Chạy Multi mà lại nhận cùng 1 Dash Device thì chắc chắn là sẽ bị banned.

Mấu chốt của Tip Multi nằm ở chỗ làm sao để đổi được tên Dash. Chứ không phải làm sao để Fake ip .
Đó là vì sao nhiều người chạy Multi Honeygain thường sẽ dùng các trình tạo Sandbox như Docker hoặc dùng các hệ điều hành cấu hình nhẹ như Linux để Fake Dash, vì căn bản Dash Encoding vẫn là mã theo hệ điều hành chứ không phải mã theo phần cứng. Nên chỉ cần tìm cách "fake hệ điều hành" là được .

Sandboxie thì lại không làm được điều này , nên việc sử dụng Sandboxie để mò cách Multi cho Honeygain thì theo mình và với kiến thức cùng với cách Multi mình đang dùng thì đó là việc bất khả thi. Nếu bạn muốn tự mò Tip Multi cho Honeygain thì không nên mò với Sandboxie sẽ là phí hoài thời gian.

Tóm lại thì nếu bạn có nhiều thời gian hãy mò mẫm xem hoặc tìm hiểu về hệ điều hành Linux để tạo trình ảo Linux trên máy tính . Sẽ có cách Multi của riêng bản thân.

Cảm ơn bro đã chia sẻ, e mới tìm hiểu mmo gần đây thấy bài này cũng phù hợp với nghề nghiệp IT của e nên e nghiên cứu thử xem thế nào 😂

Vào rồi sẽ thấy nó bóp dái IP với bóp dái thiết bị là ntn :oops:
ip thì không phải mọi ip đều chyạ được honeygain, máy thì nó sẽ chỉ chiếm 43mb là cao nhất cho ram , nếu nhiều hơn thì chắc chắn là máy có vấn đề. !

Thớt cho mình hỏi chút là honey nó thanh toán qua gì và auto pay hay manual vậy?
Nó thanh toán có 2 hình thức : Bạn nên chọn hình thức thanh toán bằng Jump Coin jumptask.io/ (Đăng ký bằng metamark) . Khi chọn hình thức này thì tiền sẽ về ngay lập tức vào tài khoản jumptask.io/ , bạn có thể rút bất kì lúc nào về ngay lập tức trên ví Metamark.

Còn một vấn đề nữa, nếu bạn chạy Multi honeygain thì phải nhớ , Multi thành công là khi bạn Login thì nó sẽ hiện tên Device ID khác nhau, nếu bạn chạy Multi mà dù login app nào nhưng cùng một tài khoản mà vẫn chỉ ra môt Device ID, hay nói đúng hơn là Honeygain chỉ nhận ra có 1 Device thì là Multi sai cách, nếu cố gắng tiếp tục cắm thì tài khoản sẽ bị banned và khi bị banned thì tiền của bạn trên Jumptask nếu chưa rút về Metamark sẽ xem như là mất luôn.

Nên dù Cheat hay không Cheat thì nên tốt nhất 1 ngày rút một lần .

Mình ko tính chơi muti, mình đang xem lợi nhuận thế nào nếu mỗi vps chơi 1 acc
Đây là thành quả cắm thử 2 vps từ 3h chiều qua đến giờ ( 17 tiếng). Mình tính xem 1 ngày sẽ đc khoảng bao nhiêu và tính xem lời lãi thế nào )

Mình tính chơi nhiều acc, mỗi acc 1 vps thì sẽ có 5$ miễn phí khi reg acc + số tiền mỗi ngày >>> tầm 3 tháng rút đc

Mình ko tính chơi muti, mình đang xem lợi nhuận thế nào nếu mỗi vps chơi 1 acc
Đây là thành quả cắm thử 2 vps từ 3h chiều qua đến giờ ( 17 tiếng). Mình tính xem 1 ngày sẽ đc khoảng bao nhiêu và tính xem lời lãi thế nào )
View attachment 204250
Mình tính chơi nhiều acc, mỗi acc 1 vps thì sẽ có 5$ miễn phí khi reg acc + số tiền mỗi ngày >>> tầm 3 tháng rút đc
Bác cho e xin hỏi, 2 vps chạy 17 tiếng ấy thì đổi ra được bao nhiêu tiền v ạ?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,424
169,768
Latest member
dangnhatthanh93

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom