đã reply các bạn

lên cho các ae nào chưa biết

e có 4 tài khoản pp . mỗi cái tầm 500-1k $ muốn chuyển vào 1 pp chính thì chuyển theo dạng mất phí và mình làm invoice ak bác . lỡ nó hỏi track hay sao thì sao bác . do e đi bán hàng ebay mà mỗi acc ebay 1 acc pp

bạn tự gửi từ các acc phụ tới acc mình thì tránh:
+ trùng IP, chung máy tính, địa hình gần nhau quá

phải có phí

nội dung: Payment for service

service = bán hàng virtual, chuyển qua internet, nên ko cần track ship

trường hợp send dạng ff từ pp vn sang pp us thì có sao không

thay vì học kiếm tiền hãy học trước cách ăn nói đi bạn, tận 1983 cơ đấy

Sr,
repost: trường hợp send dạng ff từ pp vn sang pp us thì có sao không bạn :)

ff là friends, family à bạn?

càng dễ limit, cũng có thể gd nhiều 1 tí rồi mới limit
do PP nghi ngờ bị hack do giao dịch khác Country

khác country hình như vẫn bị thu fee như thường

khác nước thì phải gửi tới acc người nhận phải thật trust (Sellers uy tín, gd nhiều lâu năm, ít khi bị dispute...)

nói chung ko quá cần thiết thì nên hạn chế

nhận $ từ nước ngoài thì bạn chỉ nên nhận từ những Business uy tín, rồi rút $ đó về bank, tránh gửi đi lòng vòng

bác Thai ơi cho mình hỏi có một số sàn Forex cho nạp bằng PP . Vậy mình fund tiền vô sàn cũng như nhận tiền từ sàn về có bị PP làm khó ko ?? Với lại dùng acc PP business chỉ để trade forex lâu dài thôi thì có khả thi ko bac :)

ff là friends, family à bạn?

càng dễ limit, cũng có thể gd nhiều 1 tí rồi mới limit
do PP nghi ngờ bị hack do giao dịch khác Country

khác country hình như vẫn bị thu fee như thường

khác nước thì phải gửi tới acc người nhận phải thật trust (Sellers uy tín, gd nhiều lâu năm, ít khi bị dispute...)

nói chung ko quá cần thiết thì nên hạn chế

nhận $ từ nước ngoài thì bạn chỉ nên nhận từ những Business uy tín, rồi rút $ đó về bank, tránh gửi đi lòng vòng
Tks bạn. Mình bán hàng trên Ebay, vốn mỏng, chờ 2k mới with về bank thì lâu quá, bán mà chịu fee thì lại tốn quá.
Trường hợp send friend thì thường người nhận dễ dính mít hơn đúng không bạn

bạn tự gửi từ các acc phụ tới acc mình thì tránh:
+ trùng IP, chung máy tính, địa hình gần nhau quá

phải có phí

nội dung: Payment for service

service = bán hàng virtual, chuyển qua internet, nên ko cần track ship
e cảm ơn bác ạ . e sẽ làm thwo ạ

Tks bạn. Mình bán hàng trên Ebay, vốn mỏng, chờ 2k mới with về bank thì lâu quá, bán mà chịu fee thì lại tốn quá.
Trường hợp send friend thì thường người nhận dễ dính mít hơn đúng không bạn

acc trust thì để limit cũng ko dễ đâu bạn

bác Thai ơi cho mình hỏi có một số sàn Forex cho nạp bằng PP . Vậy mình fund tiền vô sàn cũng như nhận tiền từ sàn về có bị PP làm khó ko ?? Với lại dùng acc PP business chỉ để trade forex lâu dài thôi thì có khả thi ko bac :)

m ko nạp pp > forex nên ko rõ vụ này bạn :D

Chào bác Thái, mình lần đầu dùng business paypal nên cho chút thắc mắc nhờ bác giải đáp hộ:

Chẳng là tài khoản business mình có 2 loại tên:

legal name (personal name): Tên thật của mình

Business contact name: tên công ty kinh doanh của mình tự đặt.

Cho hỏi khi withdraw về tài khoản ngân hàng thì mình sẽ theo tên Legal name đúng không mọi người ? Vì tên doanh nghiệp đó chủ yếu mình tự đặt ra ví dụ: abc xyz ltd chẳng hạn thì làm sao mà rút về được. Trừ khi mình đăng kí tài khoản doanh nghiệp ở ngân hàng. Cái này thì rất là phức tạp về thủ tục.

Xin lỗi đã làm phiền bác. Cảm ơn bác đã giúp mình giải đáp.

legal name (personal name): Tên thật của bạn

Chào bác Thái, mình lần đầu dùng business paypal nên cho chút thắc mắc nhờ bác giải đáp hộ:

Chẳng là tài khoản business mình có 2 loại tên:

legal name (personal name): Tên thật của mình

Business contact name: tên công ty kinh doanh của mình tự đặt.

Cho hỏi khi withdraw về tài khoản ngân hàng thì mình sẽ theo tên Legal name đúng không mọi người ? Vì tên doanh nghiệp đó chủ yếu mình tự đặt ra ví dụ: abc xyz ltd chẳng hạn thì làm sao mà rút về được. Trừ khi mình đăng kí tài khoản doanh nghiệp ở ngân hàng. Cái này thì rất là phức tạp về thủ tục.

Xin lỗi đã làm phiền bác. Cảm ơn bác đã giúp mình giải đáp.

Cho mình hỏi mail phụ acc paypal cũ add vào acc paypal mới có bị limit hok?
thanks

Cho mình hỏi mail phụ acc paypal cũ add vào acc paypal mới có bị limit hok?
thanks
Vô tư đi bạn mình 10 acc add túa lua xua và send free hay không free cũng như nhau:D, send có free thì cúng $ cho pp:D

Vô tư đi bạn mình 10 acc add túa lua xua và send free hay không free cũng như nhau:D, send có free thì cúng $ cho pp:D

Bạn này chuẩn này, nhiều khi các bác cứ phức tạp quá... Mình ~ 20 cái pp, send túa lua dồn cho acc chính, vài năm rồi vẫn sống nhăn....

Quan trọng là nguồn tiền...Đấy mới là vấn đề

Mình xin hỏi có ai sell bên ebay nhận tiền bằng pp sell key win, off ko bị litmit không ? đang cần sell hàng bên đó

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom