PhạmThi

Hero
Reactions
3,137
MR
0.057
Facebook
Follow me on Facebook
(Sau khi mình viết topic này vài tuần, giờ đi đâu gặp ae cũng thấy đã áp dụng gửi $ mất phí cho PP, very good, hãy cùng nhau bảo vệ tài khoản PP của chính mình nha ae, good luck :))

OK VÀO VẤN ĐỀ:

KO NÊN MUA BÁN $ NẾU KO MUỐN CHẾT ACC PAYPAL (VỀ LÂU DÀI SẼ BỊ PP KIỂM TRA 1 NGÀY NÀO ĐÓ KHÁ HÊN XUI)
TỐT NHẤT LÀ NHẬN $ NGUỒN SẠCH, CÔNG TY LỚN => RỒI RÚT $ VỀ BANK

CÒN NẾU VẪN CỐ BÁN $ THÌ:

Không giao dịch gửi tiền và nhận tiền kiểu Personal or Friend với phí $0
RẤT NHIỀU AE BỊ LIMIT 180 DO GỬI $ KIỂU PERSONAL, CÁ NHÂN, GỬI CHO NHAU KO MẤT PHÍ
ỨC CHẾ NHẤT LÀ BỊ LIMIT VĨNH VIỄN XONG KO BIẾT LÝ DO VÌ SAO <<< YES, CHỦ YẾU VÌ LÝ DO NÀY ĐẤY :mad:

Nội dung gửi tiền ghi như sau (ghi luôn theo cái hướng dẫn của PP kaka):
========================

I'm paying for goods or services

(CHÚ Ý TẤT CẢ PHẢI GHI BẰNG ENGLISH NHÉ :D)

ae có bán $ với nhau, thì thương lượng cùng nhau chịu 50-50 phí 4,4% của PP (mỗi bên chịu 2,2%)
để bảo vệ chính acc PP của mình để dùng đc lâu dài

==========================

ĐIỀU NỮA CŨNG QUAN TRỌNG:
Khi mua $ PP,
nên mua số $ chẵn, ví dụ:

10$
20$
...
50$
...
100$
150$
200$
...
500$
...
1000$
ko nên gửi lẻ tẻ kiểu 11.13$, 19.04$, 192$... 395.06$...

TÁC DỤNG => GỬI $ CHẴN SẼ DỄ GỠ LIMIT HƠN, CHỨ GỬI LẺ TẺ MẤY $ LẺ VỚ VẨN KIA GỠ LIMIT PHỨC TẠP KHÓ QUA LẮM

=> nếu bị thằng nào bán $ xong, rồi nó dispute đòi lại $, thì pm yahoo mình, mình kháng cáo lại với PP, nếu ko có kinh nghiệm mà tự kháng cáo có thể sẽ thua và mất hết $ đấy
(mình đã thắng rất nhiều vụ cho ae mmo4me, vài vụ 3k$, vài vụ 2k$, còn loại 1k$ trở xuống thì thắng nhiều lắm rồi ko nhớ xuể, chấp hết bọn Admin Network, Tây pro English tiếng bản địa vẫn thua mình 1 thằng gà English nhưng hiểu luật PayPal)

Proof 1 vụ win 3k$ cho khách của mình:
https://mmo4me.com/threads/chia-vui-moi-thang-khang-cao-dispute-gan-3k-paypal.210347

Thường xuyên gửi $ ko mất fee, sẽ bị PP coi là lạm dụng và bị quy vào lỗi "trốn thuế PP", PP nó thuê một đống nhân viên tốn bao nhiêu tỉ trả lương hàng tháng ko phải để ngồi làm ko công cho các bạn !!!

thế nên bị ăn mít 180 là hoàn toàn hợp lý, chỉ là bị sớm hay muộn mà thôi, nếu ai xài PP lâu năm sẽ biết những đợt truy quét của PP (thường niên đầu năm), acc nào bị dính là 180 ko thể gỡ (có thể là PP nó quét theo rate free, khi tỉ lệ gd free vượt quá rate cho phép) !!!

Còn nếu nhận $ vào mà ko mất fee, nhỡ limit có các bước cho gỡ limit thì cũng rất khó gỡ, acc nhiều gd free dù gỡ cũng rất dễ bị limit vĩnh viễn !!!
=> nhưng nhận $ từ các Network thanh toán cho mà ko mất phí thì ko sao nhé ae, vì bọn đó là công ty lớn, đã xin phép PP rồi.

Tầm giữa năm 2014, mình có acc PP VN trust rất cao, tổng tất cả giao dịch lên tới cả tỉ VNĐ toàn gd ko mất phí hết, gd đc vài tháng thì ăn 180 ko thể cứu chữa
Acc đó mình sử dụng cho việc buôn bán $ PP rồi rút về bank ăn lãi chênh lệch, lãi dc tầm 60 triệu, cứ mua vào rate 17,18,19 rồi rút về bank rate 20,5 hoặc order hàng trên Ebay giúp các mối rate 20,5 ~ 21, thì mua dc 1k$ cũng lãi dc tầm 1 đôi triệu, mua dc tầm 50 000 $ là ra đi... ka ka ka, cũng kịp kiếm dc 60 triệu ngon roài :D

Lúc đầu acc mình nuôi rất là trust, nói chung là cứng lắm, khó ăn limit, dù nhận $ unver, nhận $ cá nhân từ US, nhận hàng loạt gd tới cùng 1 lúc tẹt gas, và có lúc nhận gd vào acc hàng nghìn $ / 1 gd cũng ko limit, nhưng vì lạm dụng giao dịch free quá nhiều, cuối cùng PP nó check giao dịch lại, thì thôi roài, nó cho 1 nhát die luôn ko kịp dãy, ko có bước limit nào cho gỡ luôn, xin xỏ mấy tháng trời PP cũng reply lại "TỪ CHỐI !!!"

Giờ acc PP mới lập thì chắc gd dc vài phát là ăn đòn ngay, nên phải cẩn thận với lịch sử giao dịch TỐT (tốt chính là đóng thuế 3,9% cho PP, kaka)

Giờ mình lập acc mới ko dám chơi free nữa rồi, toàn chịu trừ fee hết, dù rất xót, 100$ mất xừ 4$ (3,9%) :( nhưng thôi, coi như nộp phí bảo kê cho acc đỡ chết yểu !

Mình chuyên gỡ PP cho các ae trên mmo4me.com nên mình hiểu acc nào dễ gỡ, acc nào khó gỡ.

KẾT LUẬN:
Mình đã thử nhiều acc, acc nào cứ gd free nhiều, thì có gỡ cũng die, tốn công mà thôi
Còn acc nào thường xuyên gd mất phí, thì hiện tại mình chưa gỡ hụt acc nào, biết ngay bọn PP nó đòi thuế mà, kaka

Và có rất nhiều ae chát với mình nói chuyện về PP cùng chung quan điểm này, và mình quyết định viết topic này để ae nào chưa biết thì tham khảo và rút kinh nghiệm, chứ 1 người thì cả đời chỉ được 1 lần dùng PP chính chủ với thông tin thật của mình, nếu ăn 180 thì cả đời phải xài info fake, bịa đặt, rất là khổ

Thế nên ae có bán $ với nhau, thì thương lượng cùng nhau chịu 50-50 của phí PP để bảo vệ chính acc PP của mình để dùng dc lâu dài (mỗi bên chịu 2%)

Kết quả cuối cùng hứng chịu vào 1 ngày đẹp trời là ăn limit 180 ko cho gỡ

và bị PP hold rất nhiều giao dịch, khả năng cao là có cố kháng cáo, chứng minh gì đi nữa cũng sẽ bị PP đảo ngược tiền quay lại cho những người đã gửi:

>>>>>>>>>>>>>>> dính phải phát này thì mình cũng ko cứu nổi, vì PP nó cố tình cho ăn đòn mà, có chứng minh, bằng chứng gì nữa cũng gần như = 0 (can tội gd free ko nộp phí cho PP)

Thấy có ích thì LIKE cho mình phát nha lấy động lực sau này còn cập nhập tin tức cho ae :D

CÁC KINH NGHIỆM HAY CỦA CÁC AE MMO4ME KHÁC CHIA SẺ:

https://mmo4me.com/threads/mua-paypal-cua-congdung-y-m-congdungdn.280685/page-2#post-5248770
.

Last edited:
Chẳng baoh để ý về rate PP các bác mua vào rồi bán ra.. Đọc thông tin của bác mà thấy số % lãi cũng khá nhiều... :D

Hay ! Rất cần những bài viết về PP thế này :) Phần nào hạn chế limit và sự khó chịu từ PP ( klq nhưng đang mún tạo acc mới chơi mà sợ lại bị limit lần nữa quá :mad: dm PP )

@PhạmThi Cám ơn cậu về những lời khuyên chân thành ;)

bài viết rất hay, đã một lần ăn limit 180 ra đi vinh viễn, một lần như cậu này gỡ limit thành công. Chơi với pp phải limit đôi lần mới có kinh...

hay, chả trách acc mình toàn nhận tiền sạch mà ăn 180 days không rõ lí do. tks thớt nhé

bác thi cho em hỏi với vậy em nhận $ từ net offer hay là net youtube thì có sao ko bác

@PhạmThi , lên làm mod đi bác, thấy cũng già làng quá đủ tuổi vào Đảng rồi:D

huu ích lắm :D:D

bác thi cho em hỏi với vậy em nhận $ từ net offer hay là net youtube thì có sao ko bác
Nhận vô tư bạn nhé. Nhận từ site thì không sao cả bạn

Thế Thớt ra đi 50k $ luôn ah
Quả là số tiền không hề nhỏ

pp mình chuyển nhận và with, có lẽ sau này cần bán sẽ cân nhắc những điều bác nói. Thanks share nhiệt tình từ pro :). Lời khuyên rất chân thành

nhận từ Net thì ko sao bạn

Thế Thớt ra đi 50k $ luôn ah
Quả là số tiền không hề nhỏ

mua dc vài nghìn $ là with bank rồi bạn, đợt cuối cùng lên 3k$ with về bank thì ăn mít vĩnh viễn

cái free vẫn mất phí nhé.nếu để ý sẽ thấy :)

gửi khác country bị tính tiền quy đổi ngoại tệ từ VNĐ sang USD nên sẽ bị mất phí đổi tiền thôi, phí gửi vẫn FREE

hoặc gửi tiền từ VISA cũng bị mất tiền ex VISA khá tốn kém

.

cái free vẫn mất phí nhé.nếu để ý sẽ thấy :)

Không mất phí khi chuyển từ Balance -> Balance

Còn khác như trên mới mất phí

P/S: Không có đk xài pp khác vn chuyển tiền sang pp vn nên không rõ mấy cái vấn đề khác

Cứ làm dân đen cho vui, mod giờ "chết như ngóe" :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back