Help Không thể Rút tiền Paypal về ACB ?

Thunder

Junior
Reactions
19
MR
0.008
Chào các bạn.

Cách đây hơn 1 tháng, mình có đặt 1 lệnh rút tiền về ACB ( đã veri đầy đủ ). Nhưng sau gần 3 tuần thì bị refund trả lại tiền vào tài khoản Paypal.

Sau đó, cách đây 2 tuần mình đặt lại lệnh rút tiền ( vẫn về ACB như cũ ) nhưng đến hôm nay vẫn chưa hề nhận được khoản thanh toán nào.

Mình gọi lên ACB thì họ bảo rút tiền từ nước ngoài về thẻ 4221xxx ( Thẻ VISA của ACB ) thì không được, phải rút về tài khoản 10 số ??! Mặc dù mình đã Veri ( Paypal đã tiến hành trừ tiền và hoàn trả thành công một số tiền nhỏ để Veri ban đầu )

Vậy, mong bạn nào đã gặp trường hợp như của mình, hoặc đang rút Paypal bằng ACB thì tư vấn giúp mình ạ !

Mình cảm ơn nhiều.

mình đang xài cái thẻ 16 số ngon nè. ra làm lại đi bạn. Ngân hàng họ nói vậy rồi thì làm theo thôi.

Acb bây giờ cấp stk 9 số cho thẻ visa rồi nhé muốn rút thì thêm bank đó vào là được

Chào các bạn.

Cách đây hơn 1 tháng, mình có đặt 1 lệnh rút tiền về ACB ( đã veri đầy đủ ). Nhưng sau gần 3 tuần thì bị refund trả lại tiền vào tài khoản Paypal.

Sau đó, cách đây 2 tuần mình đặt lại lệnh rút tiền ( vẫn về ACB như cũ ) nhưng đến hôm nay vẫn chưa hề nhận được khoản thanh toán nào.

Mình gọi lên ACB thì họ bảo rút tiền từ nước ngoài về thẻ 4221xxx ( Thẻ VISA của ACB ) thì không được, phải rút về tài khoản 10 số ??! Mặc dù mình đã Veri ( Paypal đã tiến hành trừ tiền và hoàn trả thành công một số tiền nhỏ để Veri ban đầu )

Vậy, mong bạn nào đã gặp trường hợp như của mình, hoặc đang rút Paypal bằng ACB thì tư vấn giúp mình ạ !

Mình cảm ơn nhiều.

Vấn đề căn bản bạn phải hiểu là số thẻ nó khác số tài khoản.

Số tài khoản khác số thẻ, mặc dù thẻ đó sử dụng và rút từ chính tài khoản đó ...
Có những ngân hàng cho phép gửi và nhận từ số thẻ như số tài khoản nhưng bạn cần hỏi trước vấn đề đó. Ngay cả trong internetbanking nó còn rạch ròi rất rõ ràng: Chuyển tiền cùng bank, từ thẻ sang thẻ, chuyển sang thẻ VISA or Master

Ngay cả số thẻ VISA và Master cũng # với số thẻ ATM nội địa. Nếu bạn nhận tiền trong nước hay quốc tế, chắc ăn nhất bạn mang SỐ TÀI KHOẢN ra nhận tiền nhé.

Còn nếu hỏi các kiểu mà ko ra STK bạn ra bank or ATM mà truy vấn

Số tài khoản khác số thẻ, mặc dù thẻ đó sử dụng và rút từ chính tài khoản đó ...
Có những ngân hàng cho phép gửi và nhận từ số thẻ như số tài khoản nhưng bạn cần hỏi trước vấn đề đó. Ngay cả trong internetbanking nó còn rạch ròi rất rõ ràng: Chuyển tiền cùng bank, từ thẻ sang thẻ, chuyển sang thẻ VISA or Master

Ngay cả số thẻ VISA và Master cũng # với số thẻ ATM nội địa. Nếu bạn nhận tiền trong nước hay quốc tế, chắc ăn nhất bạn mang SỐ TÀI KHOẢN ra nhận tiền nhé
thank anh

Hình như bác đang nhầm lẫn giữa số thẻ và số tk rồi.

Làm sao mà rút về được số thẻ được.

thẻ nào cũng 16 số mà bạn
Nếu vậy chắc bạn nhầm stk và số thẻ rồi? Mình xài visa prepaid 16 số cũng là số tk luôn. rút 2 ngày về bình thường

Mình bị rồi :)) từ đó chuyển qua bán cho các bác cần luôn

xem cai thẻ đó là debit thì stk 9 số . Còn prepaid thì số thẻ = stk 16 số

Ngay cả số thẻ VISA và Master cũng # với số thẻ ATM nội địa. Nếu bạn nhận tiền trong nước hay quốc tế, chắc ăn nhất bạn mang SỐ TÀI KHOẢN ra nhận tiền nhé.

Còn nếu hỏi các kiểu mà ko ra STK bạn ra bank or ATM mà truy vấn

Minhf cảm ơn ạ. Ngay sau khi gọi điện lên ACB thì mình cũng vào kiểm tra lại và định add thêm ngân hàng.

Nhưng Paypal của mình lại chỉ add đc thẻ (nó chỉ cho add VISA /MASTER CARD ). Mình là Paypal Business ko biết có gì khác ko ? :(

ra acb làm trực tiếp ... còn gọi lên là gọi thế nào!? :eek::eek::eek:

tốt nhất, đổi qua dùng ngân hàng khác (tìm xem mấy bài viết liên quan về [withdraw paypal]) cho khỏi lăng tăng :rolleyes::rolleyes::rolleyes: hay tìm ai bán cho khỏe :):):)

Ra ngân hàng làm trực tiếp là ok nhất. Có hướng dẫn cụ thể.
Vietin cách đây ít lâu cũng cấp lại stk.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,306
170,437
Latest member
1Vincent02

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom