Không biết anh em có ai giúp dc mình không?

jimmykid

Hero
Reactions
654
MR
0.108
Follow me on Facebook
Chẳng là sắp tết rồi, mà cái hẻm mình nó bắt đầu có vài thanh niên hút chích ngay tại hẻm mình, báo công an phường thì nó lại đi mất.

Ngay gần trung tâm Q.1 mà lại bắt đầu có hiện tượng này, không biết có cơ quan nào chuyên điều tra về ma túy, chứ mình cứ gọi dt công an phường là tụi nó nghe dc, tụi nó đi mất, thật là ko biết phải làm sao nữa?, gia đình mình thì còn mẹ, và đứa cháu nhỏ, mình đi làm thì lo lắng, về nhà cũng ko dám đi chơi, ở nhà cả 3,4 tháng.

Không biết anh/em nào có địa chỉ cơ quan nào để mình có thể lên trình báo chứ như vầy hoài thật bức xúc và lo lắng cho gia đình ngày tết ! Mình xin cám ơn anh/em trước

duonghn9x

Banned
Reactions
84
MR
0.000
đáp chai mắm tôm ra đấy, hoặc hót ít phân lợn hay phân gà j ấy, có mà giải tán nhanh :D

Bọn nó giờ vào hẻm mình chui vào nhà ăn trộm, báo công an phường mà ko có gì gọi là hữu ích, mình cần cơ quan chức năng cao hơn để dẹp cái đám xì ke này. Chứ công an phường mình làm ăn tắc trách lắm, gọi mới xuống chứ ko bao giờ đi tuần trong hẻm, chỉ đi dạo 1 vòng ngoài mặt tiền rồi về, mà lại còn tuân thủ giờ giấc đến phát nản.

kakarimmy

Junior
Reactions
31
MR
0.001
Bọn nó giờ vào hẻm mình chui vào nhà ăn trộm, báo công an phường mà ko có gì gọi là hữu ích, mình cần cơ quan chức năng cao hơn để dẹp cái đám xì ke này. Chứ công an phường mình làm ăn tắc trách lắm, gọi mới xuống chứ ko bao giờ đi tuần trong hẻm, chỉ đi dạo 1 vòng ngoài mặt tiền rồi về, mà lại còn tuân thủ giờ giấc đến phát nản.
bạn nghĩ mình bạn làm chắc được ah.
giờ đề nghị cả xóm viết đơn lên CA phường...dưới mình tháng nào cũng có đóng tiền bảo vệ dân phố, ko lẽ trên đó ko có.
cái này bạn phải dựa vào số đông của dân, bạn vận động hàng xóm thì mới giải quyết được.
===
còn nhắm ko quen ai thì cứ quay clip up lên youtube. bỏ ít tiền đưa cho bọn fan page lớn post xem dư luận thế nào.

hungngmm

Hero
Reactions
294
MR
0.048
Follow me on Facebook
không dễ đuổi bọn này đâu
ca phường vs dân phòng chỉ giỏi chém gió thôi,còn không thì bắt nạt những người yếu đuối là sở trường của chúng,lũ ăn hại

aothunkute

Banned
Reactions
329
MR
0.000
CA phường chỉ để cho có chứ làm đc gì, ở mình ăn trộm hoài mà CA phường cũng chẳng hề wan tâm, nói chung chỉ để CA phường cho có ko ah, trừ khi đánh nhau ồn ào gọi thì xuống giải tán, ko thì đi lanh wanh bắt xe dựng dưới lề :D

mafia

Junior
Reactions
23
MR
0.000
bạn thử gọi 2 số này.

Đội cảnh sát điều tra thành phố về ma túy : 08.3730.6237

Phòng cảnh sát điều tra tội phạm về Ma tuý : 08.3923.1168

Hoặc bạn có thể ra cổng các trường phổ thông khu vực bạn đang sống, ở đó sẽ có những bảng thông báo có ghi số đt trực tiếp đến cơ quan chuyên trách về ma túy hoặc những vấn đề xã hội khác ở địa phương của bạn,.

teoteoteo113

Junior
Reactions
157
MR
0.000
NÓ hút chích thì liên quan gì nhà bác chứ . Cứ kệ mẹ nó thôi . đâu phải dân hút chíc nào củng đi ăn trộm + cướp bóc @@ .. thật ra đa số bọn hút chích nó đủ tiền hết rồi . Thật ra báo chí + nhà đài làm quá lên mới dị ứng với bọn đấy thôi . Chứ ngày nào mình chã chào hỏi bọn hút chích đứa nào củng tỉnh táo hết + yêu đời lắm có như trong phim đâu

kirasam

Senior
Reactions
229
MR
0.097
Chat with me via Skype
NÓ hút chích thì liên quan gì nhà bác chứ . Cứ kệ mẹ nó thôi . đâu phải dân hút chíc nào củng đi ăn trộm + cướp bóc @@ .. thật ra đa số bọn hút chích nó đủ tiền hết rồi . Thật ra báo chí + nhà đài làm quá lên mới dị ứng với bọn đấy thôi . Chứ ngày nào mình chã chào hỏi bọn hút chích đứa nào củng tỉnh táo hết + yêu đời lắm có như trong phim đâu
Nói ngu bỏ mama ra. Nó hút xong chắc cất kim tiêm , nilon bỏ bịch quăng thùng rác à ? Nên nhớ dân hút chich rất dễ bị HIV nhé. Nó hút xong quăng đầu hẻm , mấy đứa ko bik lượm chơi hay vô tình dẫm phải thì sao ? Nghĩ thử mới 10 18t dính HIV thì thế nào ?

vodanhlata

Hero
Reactions
457
MR
0.501
Chat with me via Skype

Tụi hút chích nó hết tiền thì sẽ làm thế nào , nên nhớ tụi này khi quá thiếu thuốc nó rất liều mạng , sẵn sàng chơi cả hàng nguội và nóng -_- , ai nói bác là hút chích là toàn tụi đủ tiền chích thế , ông thầy mình đi bắt mấy tụi cướp xe máy giựt đồ toàn là dân nghiên ngập ko có tiền phải làm liều -_- , cái bác nói bác quen thành phần xì ke vẫn vui vẻ đó thì do nó quen bác rồi với ở lâu , còn đây thì mới bắt đầu di cư tới maybe thăm dò rồi làm gì thì ko biết trước được -_- , vote chủ thớt call đi để giữ gìn trật tự an ninh xóm , vừa giúp mình vừa giúp nhiều người nữa :D

:( đi uống cf tụi xì ke quen biết vào xin tiền hoài đòi đánh nữa cơ =)) quen biết mà còn vậy đó bạn :(

Tụi hút chích nó hết tiền thì sẽ làm thế nào , nên nhớ tụi này khi quá thiếu thuốc nó rất liều mạng , sẵn sàng chơi cả hàng nguội và nóng -_- , ai nói bác là hút chích là toàn tụi đủ tiền chích thế , ông thầy mình đi bắt mấy tụi cướp xe máy giựt đồ toàn là dân nghiên ngập ko có tiền phải làm liều -_- , cái bác nói bác quen thành phần xì ke vẫn vui vẻ đó thì do nó quen bác rồi với ở lâu , còn đây thì mới bắt đầu di cư tới maybe thăm dò rồi làm gì thì ko biết trước được -_- , vote chủ thớt call đi để giữ gìn trật tự an ninh xóm , vừa giúp mình vừa giúp nhiều người nữa :D
Thế thì bác chưa quen nhiều người hút chích rồi . Mình quen củng hơn 20 30 người ^^ số như bạn nói chỉ ~ 2 3 người thôi

Quen hay ko cứ thấy hút chích là biết y như rằng
1 là kim tiêm ở gần
2 là nó cầm dao
3 là nó cầm kim tiêm dính máu
Tại sao dân hút chích lại sida nhiều bạn lý giải dc ko ?
Thế người bình thường cầm dao bác ko sợ à ? Nó hút chích củng chưa chắc nó bị sida . Sida lây qua kim tiêm có lẽ đúng ? chã nhẽ trong bệnh viện xài kim tiêm đều sida ? 1 cây kim tiêm giá chỉ có 1 2 ngàn đồng thôi bạn ạ . 1 thằng xài 1 cây thì 10 20 30 năm sau chưa bị sida . Chưa chắc người hút chich sida nhiều hơn người bt đấy
Còn nó hút chích ở gần nhà bác ? thì bác lấy lý do gì đuổi nó kể mình xem ?

conheo

Banned
Reactions
927
MR
0.000
Chẳng là sắp tết rồi, mà cái hẻm mình nó bắt đầu có vài thanh niên hút chích ngay tại hẻm mình, báo công an phường thì nó lại đi mất.

Ngay gần trung tâm Q.1 mà lại bắt đầu có hiện tượng này, không biết có cơ quan nào chuyên điều tra về ma túy, chứ mình cứ gọi dt công an phường là tụi nó nghe dc, tụi nó đi mất, thật là ko biết phải làm sao nữa?, gia đình mình thì còn mẹ, và đứa cháu nhỏ, mình đi làm thì lo lắng, về nhà cũng ko dám đi chơi, ở nhà cả 3,4 tháng.

Không biết anh/em nào có địa chỉ cơ quan nào để mình có thể lên trình báo chứ như vầy hoài thật bức xúc và lo lắng cho gia đình ngày tết ! Mình xin cám ơn anh/em trước
:) Trước tiên : xác định có phải hút chích ko
Thứ nhì: Tra google số điện thoại CA Phường bạn đang sống.... Báo với người trực ban
Gọi như vậy nè: Các anh có kiểm tra thường xuyên khu phố mà để dân nghiện tụ tập hút chích trước địa chỉ.... số nhà..... Nếu các anh ko giải quyết tôi sẽ gọi ngay cho anh bí thư nguyễn văn xxxx ( cái này tra google là có)
:) ko ăn thua thì gọi ngay lên phường.... Cho gặp anh hoặc chị bí thư ( thường thì người dân Q1 hay có số mấy vị này- công khai)

:D Còn riêng mình thì ko dám gọi đâu
:) vì làm việc trên mạng có đóng thuế cho nhà nước đồng nào đâu nên ko thể có ý kiến
:D Sợ bị truy số điện thoại thì seo nhỉ
:) Đi nhậu về xỉn bị ăn ngay 1 cây kim thử hỏi sao xui

:D Nói là 1 chuyện làm lại là chuyện khác... việt nam ta đều thế. Toàn chém gió là giỏi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,007
176,499
Latest member
vin777garden

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week