What's new

Khởi nghiệp Dropshipping với ShineOn Jewelry - Có ưu đãi lớn dành cho Seller mới

thaithanhdhv

Newbie
Reaction score
0
Facebook
Follow me on Facebook
cái này có vẻ k giống dropship, nó kiểu POD hơn =)))

wow96

Senior Member
Reaction score
237
cái này có vẻ k giống dropship, nó kiểu POD hơn =)))
POD Dropship luôn bạn, bên mình cũng có cả sản phẩm dropship ko POD. Có đăng video ở bài #1 đó.

taohieu27

Newbie
Reaction score
1
Các bạn nào muốn khởi nghiệp Dropshipping đơn giản thì pm mình nhé. Dòng sản phẩm Buyer Upload không cần kinh nghiệm thiết kế, chỉ cần mở store Shopify, cài app, tạo sp và vít thôi nhé.
Inb em với ạ!

tamle81

Senior Member
Reaction score
216
Phone Number
Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Rảnh xem qua

wow96

Senior Member
Reaction score
237
Platform mới ra mắt tại https://bit.ly/ShineOnBeta, các bạn nào không dùng Shopify thì bán qua nền tảng cũng được nhé.

bayvuvu

Hero
Reaction score
584
Mọi người cho mình hỏi chút với
Dropshipping là hình thức bán giá chênh lệch
M vẫn luôn thắc mắc ở khúc “Lúc khách hàng thanh toán “ thì chênh lệch đó mình làm thế nào lấy đx
Nếu nhà sản xuất nói vs khách là bị “mua đắt” hay lấy luôn khách của mình
Thì làm thế nào? Mình bắt buộc phải thương lượng với nhà sản xuất hay k cần thông qua nhà sản xuất chỉ việc quảng cáo sản phẩm bán đc là ok

leanhhaothd

Newbie
Reaction score
1
Mọi người cho mình hỏi chút với
Dropshipping là hình thức bán giá chênh lệch
M vẫn luôn thắc mắc ở khúc “Lúc khách hàng thanh toán “ thì chênh lệch đó mình làm thế nào lấy đx
Nếu nhà sản xuất nói vs khách là bị “mua đắt” hay lấy luôn khách của mình
Thì làm thế nào? Mình bắt buộc phải thương lượng với nhà sản xuất hay k cần thông qua nhà sản xuất chỉ việc quảng cáo sản phẩm bán đc là ok
ví dụ như này nhé , có 1 sàn đứng ra thầu sản phẩm ở 1 bên thứ 3 , sàn đấy bảo bạn đi bán đi tao trả tiền công cho mày và tao thanh toán cho mày , bạn phải lập tài khoản ở cái sàn đấy , add banking vào trong thông tin để họ thanh toán cho mình . Và quan trọng là bán sản phẩm gì là do họ quyết định , sẽ có 1 list các sản phẩm để bạn chọn , bạn cảm thấy mình có thể bán cái nào thì chọn cái đó

bayvuvu

Hero
Reaction score
584
ví dụ như này nhé , có 1 sàn đứng ra thầu sản phẩm ở 1 bên thứ 3 , sàn đấy bảo bạn đi bán đi tao trả tiền công cho mày và tao thanh toán cho mày , bạn phải lập tài khoản ở cái sàn đấy , add banking vào trong thông tin để họ thanh toán cho mình . Và quan trọng là bán sản phẩm gì là do họ quyết định , sẽ có 1 list các sản phẩm để bạn chọn , bạn cảm thấy mình có thể bán cái nào thì chọn cái đó
Nghĩa là họ phải chấp nhận mình à b
M hiểu r

leanhhaothd

Newbie
Reaction score
1
Nghĩa là họ phải chấp nhận mình à b
M hiểu r
đúng rồi ,ví dụ spotify là sàn lớn nhất , hoa hồng trả chấp nhận được , có nhiều sản phẩm trên sàn cho mình chọn lựa để bán , còn 1 số các sàn khác thì ít sản phẩm , hoa hồng không cao nên ít được nhắc tới

bayvuvu

Hero
Reaction score
584
đúng rồi ,ví dụ spotify là sàn lớn nhất , hoa hồng trả chấp nhận được , có nhiều sản phẩm trên sàn cho mình chọn lựa để bán , còn 1 số các sàn khác thì ít sản phẩm , hoa hồng không cao nên ít được nhắc tới
Trang này 9$/1 tháng à b

wow96

Senior Member
Reaction score
237
Mình có thể nói lại cho rõ hình thức dropship và cả về ShineOn luôn cho bạn bayvuvu hiểu:
- Bạn mở một store Shopify là bạn có một cửa hàng, nhưng cửa hàng thì cần có mặt hàng, bên mình là bên sản xuất hàng, lợi thế Shopify và online là bạn chỉ cần tạo sản phẩm lấy từ danh sách sản phẩm bên mình. Sau đó bạn chỉ cần đăng mặt hàng ra bán, khách hàng khi thanh toán cho bạn sẽ trả cho bạn theo giá bán lẻ ví dụ như 30$. Sau khi có đơn thì đơn đó sẽ được chuyển qua bên mình, bên mình sẽ sản xuất và vận chuyển đến địa chỉ của khách ví dụ với giá 10$. Như vậy bạn đã lời 20$ rồi và bạn lấy tiền trước vì khách hàng thanh toán trên store bạn thì mới có đơn, sau đó bạn mới thanh toán lại giá sĩ cho bên mình.

Tất nhiên dropship thì bên bạn phải lo các khâu như phí đăng ký Shopify hoặc phí quảng cáo để tìm khách hàng. Nhưng bên Dropship sản phẩm phải chất lượng uy tín và giá thành tốt để bạn có lời đủ để bù các chi phí bỏ ra và còn muốn làm tiếp.

Nếu bạn cần chi tiết hơn cứ pm cho mình nhé.

Announcements

Advertises

Forum statistics

Threads
348,787
125,500
Latest member
tomyteo5055

Follow us