Warning Khởi Kiện - Ngô Văn Sáng (vansangpc) - SCAM 300$

Status
Not open for further replies.
còn 3 ngày nữa có gì hot không

toàn bàn ra, chuyện ai người ấy quản! thớt ko phải là quan toà bạn. Đừng đùa kiểu đó.:mad:

mình đâu có bàn, mình hỏi. pub lên cộng đồng và bạn cấm mình comment ?

Đến đâu rồi :eek:

lót dép vụ này , bác thớt có vẻ khoai to :D , thông chết nó đi bác

Chủ thread này mà được refund thì topic này chỉ là topic giải trí rút kinh nghiệm của mấy thằng bán cam, bán cam-> kiện -> refund -> rút kinh nghiệm sâu sắc -> bán cam lại.... Dự là refund xong thì 2016 chắc sẽ vui. o_O

Cá 10$ Ngô Văn Sáng không bị ngồi tù ai chơi ko :D Từ giờ đến tết nó không sao cả

hỏi tí :D
khi thớt dính phốt, thớt "nhờ" mọi người đưa thêm bằng chứng, info. rồi thằng scam trả $ lại cho thớt thì thớt lại phủi tay bỏ qua à :D vậy còn mấy người bị scam cung cấp thêm info thì sao nhỉ :D
Cám ơn bạn đã quan tâm. Bạn nên đọc kỹ hơn bài mình viết và tất nhiên nếu bất kỳ ai cung cấp thêm thông tin chính xác về NVS đã scam thì mình sẽ có trách nhiệm giúp họ nhận lại đầy đủ. Đấy là trường hợp nếu có để mình thêm tội danh " Lừa đảo nhiều lần" vào hồ sơ khi NVS không thực hiện đúng cam kết.
Mong các bạn đọc kỹ bài mình viết và mọi thông tin mình sẽ cập nhật sớm nhất để các bạn theo dõi.

Chủ thread này mà được refund thì topic này chỉ là topic giải trí rút kinh nghiệm của mấy thằng bán cam, bán cam-> kiện -> refund -> rút kinh nghiệm sâu sắc -> bán cam lại.... Dự là refund xong thì 2016 chắc sẽ vui. o_O
Mình không mong đây là TOPIC để giải trí để cho các scamer rút kinh nghiệm. Mình muốn cảnh báo rằng khi các bạn bị scam và có đầy đủ bằng chứng hoàn toàn đòi lại được quyền lợi cho các bạn hoặc chí ít các bạn cũng có thể bắt các scamer gánh chịu trách nhiệm cho hành động đó.
Nhưng với tùy từng trường hợp và tùy từng hoàn cảnh, cũng như tính chất của vụ việc để suy xét xem sự việc nên để nó dừng ở đâu là phù hợp.
Với mình nếu sự việc này mà đẩy đến bước đường cùng thì nó lại là quá đáng và quá khắt khe. Và mình hoàn toàn không mong chờ điều này, đó là lý do mình cho NVS cơ hội lần 2. Tất nhiên điều này sẽ phụ thuộc vào bản thân họ, họ nên biết dừng ở đâu là đúng thời điểm. Bởi mỗi người có cách suy nghĩ và xử lý tình huống hoàn toàn khác nhau.

bạn thì biết cái đếc gì, scam dành dành ra thế này, gặp phải t cho đi ỉa luôn, t cho hẳn công an 1000$ đấy, cho mày đi ỉa luôn
lúc đấy muốn t rút đơn thì đưa t 3000$ chứ ko phải 300$ nhé
mạnh dzữ

à thớt
Trước mình cũng có làm site tiền ảo mà đăng ký với bộ nó đòi giấy phép kinh doanh thương mại điện tử với giấy phép gì đó đấy
Ai bảo đc kinh doanh tự do và không cấm khi chưa đc phép @@

à thớt
Trước mình cũng có làm site tiền ảo mà đăng ký với bộ nó đòi giấy phép kinh doanh thương mại điện tử với giấy phép gì đó đấy
Mình nghĩ bạn nên tìm hiểu thêm về luật, đặc biệt về tiền ảo nếu bạn muốn làm việc với nó. Và điều nữa bạn nên nhờ luật sư tư vấn trước khi kinh doanh bất kỳ cái gì. Chẳng may bị mất tiền "Thiếu hiểu biết" mà lại không thu được cái gì.

à thớt
Chỉ đc cái...bốc...phét. Làm site tiền ảo mà nick mới đăng ký, được 1,2 comment, cần thêm giấy phép gì đó là giấy phép gì? Lập nick chỉ để hóng chuyện, ném đá giống tôi thôi,^^, chắc chắn ac @clone. Xoắn ****** rồi,^^. Định làm cóng thớt đây, đọc kỹ những gì thớt viết và show đi. Nghĩ 1 người như thế để cái loại scam kia đủ sức tiếp thớt ư,^^.

Tiền ảo thì làm éo gì đã có luật, chưa có luật thì cấp phép nó kd thuộc dạng nào?hàng hóa nào? quy định nào? Nó chưa có luật thì có nghĩa nó chưa được pháp luật bảo vệ. Chứ không MMO4ME chắc cũng đi rồi, nào kinh doanh tiền ảo, nào bảo hiểm tiền ảo,...
...còn tỏ ra nguy hiểm!

Chỉ đc cái...bốc...phét. Làm site tiền ảo mà nick mới đăng ký, được 1,2 comment, cần thêm giấy phép gì đó là giấy phép gì? Lập nick chỉ để hóng chuyện, ném đá giống tôi thôi,^^, chắc chắn ac @clone. Xoắn ****** rồi,^^. Định làm cóng thớt đây, đọc kỹ những gì thớt viết và show đi. Nghĩ 1 người như thế để cái loại scam kia đủ sức tiếp thớt ư,^^.

Tiền ảo thì làm éo gì đã có luật, chưa có luật thì cấp phép nó kd thuộc dạng nào?hàng hóa nào? quy định nào? Nó chưa có luật thì có nghĩa nó chưa được pháp luật bảo vệ. Chứ không MMO4ME chắc cũng đi rồi, nào kinh doanh tiền ảo, nào bảo hiểm tiền ảo,...
...còn tỏ ra nguy hiểm!
Ơ cái thằng điên này mày bị não phẳng à
Tao kinh doanh hay không liên quan nick new hay old hay dòng họ mày à.Tự nhiên cắn
Tao đã từng nộp đơn xin bộ công thương giấy phép cấp phép 1 website thanh toán trực tuyến mua thẻ cào bằng PM và baokim cách đây 1 năm dù đã có mã số thuế cá nhân nhưng nó đòi thêm giấy phép thương mại điện tử,
Tao nghĩ do mấy cái quy định còn chưa rõ nên mấy website gọi tiền ảo có cơ hội hoạt động không cần cấp phép thôi,Mày thử gửi đơn đăng ký bộ công thương xem nó cho chứng nhận không

Chỉ khi bị hỏi thì mấy thím đó lôi lý do chưa có quy định về tiền ảo rồi cãi thôi
Nói như mày thì dòng Điều này có nghĩa là Nhà nước chưa công nhận giao dịch bằng tiền ảo trên mạng Internet nên khi có tranh chấp thì có thể xem đây là giao dịch vô hiệu thì làm sao, không đc pháp luật bảo vệ à
Mày nghĩ mấy website auto sell pm hay buy WMZ này có phải thương mại điện tử không,
Không biết thì ngậm mồm vào,
MMO4ME là web éo gì mà bị đóng cửa, mày ngu à, cùng lắm giấy phép MXH thôi
Lại còn cờ lon cờ chai, dạng như mày ko biết có đc đi học hay không ,hay là đi móc bọc rồi vào net lên đây bàn chuyện thiên hạ
Mày thì đc bao nhiêu CMT hay thấy top này lôi list nick mmo4me ra oai tao join năm 2012 chắc chắn không scam
Có khi mày là thằng đang bị warning

Ơ cái thằng điên này mày bị não phẳng à
Tao kinh doanh hay không liên quan nick new hay old hay dòng họ mày à.Tự nhiên cắn
Tao đã từng nộp đơn xin bộ công thương giấy phép cấp phép 1 website thanh toán trực tuyến mua thẻ cào bằng PM và baokim cách đây 1 năm dù đã có mã số thuế cá nhân nhưng nó đòi thêm giấy phép thương mại điện tử,
Tao nghĩ do mấy cái quy định còn chưa rõ nên mấy website gọi tiền ảo có cơ hội hoạt động không cần cấp phép thôi,Mày thử gửi đơn đăng ký bộ công thương xem nó cho chứng nhận không
Mang mỗi cái mã số cá nhân đi xin cấp phép website, xong nói còn ngu là xin cấp phép website nó đòi giấy TMĐT,vãi.
Mày phải nói là: tao mang mã số cá nhân đến bộ công thương xin giấy phép đăng ký kinh doanh thương mại điện tử để website của tao được hoạt động hợp pháp. ^^

Chỉ khi bị hỏi thì mấy thím đó lôi lý do chưa có quy định về tiền ảo rồi cãi thôi
Nói như mày thì dòng Điều này có nghĩa là Nhà nước chưa công nhận giao dịch bằng tiền ảo trên mạng Internet nên khi có tranh chấp thì có thể xem đây là giao dịch vô hiệu thì làm sao, không đc pháp luật bảo vệ à
Mày nghĩ mấy website auto sell pm hay buy WMZ này có phải thương mại điện tử không,
Không biết thì ngậm mồm vào,
Mày có biết sự khách nhau giữa tiền Bảo Kim, Ngân Lượng, đại loại tiền "ảo" trong nước,...và tiền ảo nước ngoài PM, Paypal,.. như nào ko?
Kể cả ngay cả mày sử dụng Ngân Lượng bị lừa mày cũng ko đc pháp luật bảo vệ, chỉ có thằng Ngân Lượng nó xử lý cho mày thôi, khi mày cung cấp đủ bằng chứng. ( Cái này tao đọc trên báo lá cải có vụ kiện giao dịch Ngân Lương,^^)
Còn ra pháp luật mày chỉ có thể đi kiện về hành vi lừa đảo thôi. Còn khi mày bị lừa bằng giao dịch tiền mặt hoặc qua các ngân hàng trong nước mày sẽ thêm được tội danh cho nó là cố ý chiếm đoạt tài sản nữa nhé. Còn vì sao thớt kiện nó tội cố ý chiếm đoạt tài sản vì nó đã nhận sẽ trả lại thớt số tiền 290$x22800vnđ, tức là trị giá bằng tiền thật ở đây.

MMO4ME là web éo gì mà bị đóng cửa, mày ngu à, cùng lắm giấy phép MXH thôi
Lại còn cờ lon cờ chai, dạng như mày ko biết có đc đi học hay không ,hay là đi móc bọc rồi vào net lên đây bàn chuyện thiên hạ
Mày thì đc bao nhiêu CMT hay thấy top này lôi list nick mmo4me ra oai tao join năm 2012 chắc chắn không scam
Có khi mày là thằng đang bị warning
Mày hiểu thế nào là MXH? Thế nào là TMĐT? Thế nào là sàn TMĐT? Đọc đi mà thêm hiểu biết. MXH có cho phép mày kinh doanh ko? Cho phép người khác lên mua bán giao dịch ko? Nếu như tiền ảo được pháp luật công nhận thì MMO4ME có phải đăng ký giấy phép kd TMĐT ko? Có phải đăng ký kd sàn TMĐT ko?

Last edited:
topic người ta mà 2 thánh cãi nhau làm éo gì, cấm với chẳng ko cấm

vấn đề là thằng scam kia sẽ bị vào tù hay ko vào tù

ngồi hóng. vụ này có vẻ căng

Mang mỗi cái mã số cá nhân đi xin cấp phép website, xong nói còn ngu là xin cấp phép website nó đòi giấy TMĐT,vãi.
Mày phải nói là: tao mang mã số cá nhân đến bộ công thương xin giấy phép đăng ký kinh doanh thương mại điện tử để website của tao được hoạt động hợp pháp. ^^

Mày có biết sự khách nhau giữa tiền Bảo Kim, Ngân Lượng, đại loại tiền "ảo" trong nước,...và tiền ảo nước ngoài PM, Paypal,.. như nào ko?
Kể cả ngay cả mày sử dụng Ngân Lượng bị lừa mày cũng ko đc pháp luật bảo vệ, chỉ có thằng Ngân Lượng nó xử lý cho mày thôi, khi mày cung cấp đủ bằng chứng. ( Cái này tao đọc trên báo lá cải có vụ kiện giao dịch Ngân Lương,^^)
Còn ra pháp luật mày chỉ có thể đi kiện về hành vi lừa đảo thôi. Còn khi mày bị lừa bằng giao dịch tiền mặt hoặc qua các ngân hàng trong nước mày sẽ thêm được tội danh cho nó là cố ý chiếm đoạt tài sản nữa nhé. Còn vì sao thớt kiện nó tội cố ý chiếm đoạt tài sản vì nó đã nhận sẽ trả lại thớt số tiền 290$x22800vnđ, tức là trị giá bằng tiền thật ở đây.

Mày hiểu thế nào là MXH? Thế nào là TMĐT? Thế nào là sàn TMĐT? Đọc đi mà thêm hiểu biết. MXH có cho phép mày kinh doanh ko? Cho phép người khác lên mua bán giao dịch ko? Nếu như tiền ảo được pháp luật công nhận thì MMO4ME có phải đăng ký giấy phép kd TMĐT ko? Có phải đăng ký kd sàn TMĐT ko?
cái loại cãi cùn cố tỏ ra nguy hiểm như mày không có tư cách đâu nhé
Mày bị ngu hay sao mà xin bộ công thương giấy phép TMDT, ngu tỏ ra nguy hiểm à
Tao xin nó cấp phép và đc phép dán logo chứng nhận dưới website nhưng nó bảo cần giấy phép kinh doanh TMDT mày có hiểu không

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,306
170,437
Latest member
1Vincent02

Most viewed of week

Most viewed of week