Khai Trương Box Từ Thiện MMO4ME

Status
Not open for further replies.
Kêu shin làm cái logo cho mem trong Gruop ở 4rum riêng màu nick riêng, rồi đóng góp hằng ngày, ví dụ 0.2$-0.5$ 1 ngày ( thì đc màu nick ) 0.1$ thì là mem trong Gruop thôi ( đóng lẻ thế này ng đóng sẽ thấy ít hơn nhưng gọp nhìu sẽ đc nhìu, mem MMo khá đông mà )
ý kiến này cũng hay nhưng mang tính mua bán quá mất đi hình ảnh của việc làm từ thiện ,và điều này sẽ bị scammer lợi dụng để scam anh em ,thật ra mình có kế hoạch về cái này rồi chỉ những ai tham gia hoạt động này liên tục từ 6 tháng trở lên mới được set nick group ,không có scammer nào mà siêng đến nỗi làm 6 tháng vậy đâu ,nếu hoạt động này ổn định và duy trì tốt thì có thể nói shin làm áo thun in hình cái logo của group mỗi khi đi từ thiện mọi người đều phải bận áo đó :D chỉ những người nào hoạt động trên 6 tháng mới được có áo :D

ý kiến này cũng hay nhưng mang tính mua bán quá mất đi hình ảnh của việc làm từ thiện ,và điều này sẽ bị scammer lợi dụng để scam anh em ,thật ra mình có kế hoạch về cái này rồi chỉ những ai tham gia hoạt động này liên tục từ 6 tháng trở lên mới được set nick group ,không có scammer nào mà siêng đến nỗi làm 6 tháng vậy đâu ,nếu hoạt động này ổn định và duy trì tốt thì có thể nói shin làm áo thun in hình cái logo của group mỗi khi đi từ thiện mọi người đều phải bận áo đó :D chỉ những người nào hoạt động trên 6 tháng mới được có áo :D
lấy màu cho vui chứ giờ nick màu ở mmo này chẳng còn giá trị gì cả, lấy nick màu xem như thành viên trong G thôi chứ lấy nick màu làm đc gì mà mua với bán :) muốn có nick màu ở 4rum giờ quá đơn giản mà :(

Ý tưởng của thớt rất hay và ý nghĩa. Ủng hộ hai tay.
Mà chủ trương giúp ai nhỉ. Giúp đời. Đời ở đâu? Quanh ta. Gần ta nhất
.
Giúp đỡ những người trong 4rum. Người đi trước giúp đỡ người đi sau. Ai vào đây ban đầu cũng đều là những người khó khăn vật chất sinh ra thiếu thốn về tinh thần. nói chung 2 cái đều nghèo xơ xát.

lấy màu cho vui chứ giờ nick màu ở mmo này chẳng còn giá trị gì cả, lấy nick màu xem như thành viên trong G thôi chứ lấy nick màu làm đc gì mà mua với bán :) muốn có nick màu ở 4rum giờ quá đơn giản mà :(
từ thiện thì phải xuất phát từ tấm lòng ,bắt mỗi ngày đóng tiền để có nick và group thì nó mất đi ý nghĩa từ thiện ,việc lợi dụng scam là scammer sẽ bỏ tiền đóng góp để được cái nick sau đó lập topic mua bán,1 số người nhìn thấy nick màu trong group giống như là mạnh thường quân ,người tốt việc tốt ,chủ quan tin tưởng giao tiền trước kết quả bị scam :D

Ý tưởng của thớt rất hay và ý nghĩa. Ủng hộ hai tay.
Mà chủ trương giúp ai nhỉ. Giúp đời. Đời ở đâu? Quanh ta. Gần ta nhất
.
Giúp đỡ những người trong 4rum. Người đi trước giúp đỡ người đi sau. Ai vào đây ban đầu cũng đều là những người khó khăn vật chất sinh ra thiếu thốn về tinh thần. nói chung 2 cái đều nghèo xơ xát.
giúp những người này nè
những người nghèo,vô gia cư,lượm bao ni lông ,mấy bác xích lô già ngủ trên xích lô ở các quận 5,10,11....
bạn ủng hộ 2 tay thì mình mong là bạn sẽ là người ủng hộ cho quỹ mỗi tháng để hoạt động :D

Ý tưởng rất hay. Mình xin gop ý là thành từng nhóm một vì thế nó mấy được ở toàn quốc. Nói chung chúng ta cần phải làm như vậy và phải có một logo riêng để trao tiền còn có cái danh nghĩa của tổ chức nào chứ nhỉ? Admin tiến hành đi mmo là một nghề thì làm sao ta không có chút từ thiện được nhỉ?

giúp những người này nè
bạn ủng hộ 2 tay thì mình mong là bạn sẽ là người ủng hộ cho quỹ mỗi tháng để hoạt động :D
Tất nhiên rồi. Hết mình nhé anh em. Góp gió thành bảo. lá rách đùm lá nát.

Mình sẽ lập như kiểu hội chữ thập đỏ dần dần từng huyện từng xã có người làm trong mmo . Và tìm những hoàn cảnh khó khăn giúp đỡ . Một cá nhận nào thấy hoàn cảnh nào khó khăn có thể quay viedeo chụp ảnh rùi gửi lên fourm và đội trong ban từ thiện và duyệt ngân sách và chuyển đến thành viên ở xã đó rùi thành viên đó có trách nhiệm trao cho gia đình đó. Và chụp ảnh post lại. Mình nghĩ phát triện được đó, mọi người góp một chút là được thôi mà
. Theo mình nghĩ mmo lên lập một tài khoản Z( Từ thiện ) và một tài khoản ( PM ) từ thiện là tốt nhất .

Ý tưởng rất hay. Mình xin gop ý là thành từng nhóm một vì thế nó mấy được ở toàn quốc. Nói chung chúng ta cần phải làm như vậy và phải có một logo riêng để trao tiền còn có cái danh nghĩa của tổ chức nào chứ nhỉ? Admin tiến hành đi mmo là một nghề thì làm sao ta không có chút từ thiện được nhỉ?
nói chung ở sài gòn thì vicgiap làm thủ quỹ và dẫn đầu được,còn các tỉnh khác thì phải tìm người uy tín được sự tin tưởng của member cũng như ban quản trị ,cái khó ở các tỉnh là như vậy,còn logo thì mình nói ở trên rồi cũng không có gì to tát lắm nhưng để mình bàn với shin kỹ lại coi thế nào hy vọng bạn cũng sẽ tham gia :D
Tất nhiên rồi. Hết mình nhé anh em. Góp gió thành bảo. lá rách đùm lá nát.

nếu được vậy thì quá tốt mình xin cảm ơn bạn trước nhé :D

Ai muốn từ thiện chỉ cần gửi về tài khoản Z hoạc Pm là được vì cộng đồng mà. 1$ cũng là từ thiện mình nghĩ la ok đó, rùi số $ đó admin shin có thể quy ra tiền theo ty gia ex của mình. Mình nghĩ đây là một hướng phát triển tốt cho nghề online và sẽ ngày chiếm được tình cảm của mọi người.

Mình sẽ lập như kiểu hội chữ thập đỏ dần dần từng huyện từng xã có người làm trong mmo . Và tìm những hoàn cảnh khó khăn giúp đỡ . Một cá nhận nào thấy hoàn cảnh nào khó khăn có thể quay viedeo chụp ảnh rùi gửi lên fourm và đội trong ban từ thiện và duyệt ngân sách và chuyển đến thành viên ở xã đó rùi thành viên đó có trách nhiệm trao cho gia đình đó. Và chụp ảnh post lại. Mình nghĩ phát triện được đó, mọi người góp một chút là được thôi mà
. Theo mình nghĩ mmo lên lập một tài khoản Z( Từ thiện ) và một tài khoản ( PM ) từ thiện là tốt nhất .
ý kiến của bạn hay nhưng mà khó thực hiện vì member đó phải là người có được sự tin tưởng tuyệt đối từ những anh em khác trong forum vì những gì member đó làm không ai chứng kiến được ,thời đại này thì cái gì cũng có thể làm giả được ,cho nên khi làm việc gì phải có nhiều người chứng kiến tận mắt thì tốt hơn :D

quan trong là người quản lý ví tiền từ thiện là cái côt yếu vì cần người có tấm lòng bồ tát , vì đồng tiền này có thể không nhiều nhưng nó giúp được bao nhiêu con người khó khăn. Khi nào quy hoàn thiện mình ủng hộ 20$ , của it lòng nhiều mọi thành lập đi, sẽ phát triển trên toàn quốc với thương hiệu mmo4me

Thế mình mấy bảo phải tuyển cán bộ từ thiện có tấm lòng phát triển ở trên từng huyện từng xã . Khi đi trao thì phải có cấp huyện cấp xã đi theo trao nhưng cán bộ chữ thập đỏ trao đó.

Ai muốn từ thiện chỉ cần gửi về tài khoản Z hoạc Pm là được vì cộng đồng mà. 1$ cũng là từ thiện mình nghĩ la ok đó, rùi số $ đó admin shin có thể quy ra tiền theo ty gia ex của mình. Mình nghĩ đây là một hướng phát triển tốt cho nghề online và sẽ ngày chiếm được tình cảm của mọi người.
hiện tại có thể quỹ này mình sẽ đưa vào tài khoản của vicgiap ,mình tin vicgiap ,nói chung từ thiện thì bao nhiêu cũng được,bao nhiêu cũng quý ,tấm lòng là chính mà nhưng vẫn cần 1 số anh em đóng góp thường xuyên với 1 số tiền nhất định để duy trì sự ổn định cho quỹ ,còn nhữn bạn khác thì có bao nhiêu góp bấy nhiêu ,nói chung mình chỉ muốn làm sao cho anh em trong forum vừa có cơ hội gặp gỡ giao lưu ,xích lại gần nhau qua các hoạt động từ thiện ,đồng thời cũng bớt đi tình trạng scammer do không biết mặt nhau và cũng góp phần làm 1 việc gì đó có ích cho con người và xã hội :D

Đã xây dựng thì phải trên toàn quốc , thành viên nào thấy hoàn cảnh gia đinh nào khó khăn ta sẽ có người đến trực tiếp và trao như lục lạc vàng. Mình nghĩ số tiền từ thiện từ thành viên mmo rất nhiều. Người ít người nhiều tiền quỹ có thể lên đến vài ty trong vòng 1 năm đó

quan trong là người quản lý ví tiền từ thiện là cái côt yếu vì cần người có tấm lòng bồ tát , vì đồng tiền này có thể không nhiều nhưng nó giúp được bao nhiêu con người khó khăn. Khi nào quy hoàn thiện mình ủng hộ 20$ , của it lòng nhiều mọi thành lập đi, sẽ phát triển trên toàn quốc với thương hiệu mmo4me
thay mặt những người nghèo vô gia cư mình xin cảm ơn bạn trước vì tấm lòng của bạn,mình tin tưởng vicgiap ,vì hiện tại vicgiap cũng hoạt động ở 1 số hoạt động từ thiện ở đồng nai và vicgiap cũng rất có uy tín trong forum hầu hết ai chơi lâu cũng biết vicgiap và mình cũng thân thiết với vicgiap :D

Mình nghĩ bạn lên call admin triển khai cái này , có rất nhiều men ủng hộ đó.

có những cái offline hơi bị phức tạp vì liên quan nhiều thứ nói chung sẽ suy nghĩ kỹ khi group phát triển ổn định ,còn những vấn đề khác thì mình sẽ nói với shin coi sao ,thanks bạn đã đóng góp ý kiến :D

không tự phát một người quản lý được bạn ah, theo mình nghĩ cái này ai làm trên mmo thu nhập cao và có tấm lòng thì có thành lập một hội đồng để phát triển. và số nhiều có thể gửi ngân hàng và lãi đó lại phục vụ người ngheo mình nghĩ đây mấy là hướng đi. Một người cầm quỹ thực sự nó chỉ là tự phát thôi bạn ah. Bạn lên lập một dự án để trình lên shin và triển khai thì tốt hơn. Khi nào thành lập mình sẽ là người ủng hộ đầu tiên .Thành lập hội từ thiện bạn có thể xin giấy phép hoạt động cho nó đàng hoàng ! Xã hội cần nhiều người có tấm lòng tốt

không tự phát một người quản lý được bạn ah, theo mình nghĩ cái này ai làm trên mmo thu nhập cao và có tấm lòng thì có thành lập một hội đồng để phát triển. và số nhiều có thể gửi ngân hàng và lãi đó lại phục vụ người ngheo mình nghĩ đây mấy là hướng đi. Một người cầm quỹ thực sự nó chỉ là tự phát thôi bạn ah. Bạn lên lập một dự án để trình lên shin và triển khai thì tốt hơn. Khi nào thành lập mình sẽ là người ủng hộ đầu tiên .Thành lập hội từ thiện bạn có thể xin giấy phép hoạt động cho nó đàng hoàng ! Xã hội cần nhiều người có tấm lòng tốt
ý kiến của bạn rất hay ,kế hoạch rất tốt nhưng mà mình nghĩ phải để group thành lập hoạt động 1 thời gian coi ổn định thế nào mới phát triển hơn được ,vì có nhiều cái mình mới nghĩ thôi chứ nhiều khi thật tế không như vậy,phải đương đầu nhiều cái lắm ,member forum thì nhiều nhưng không phải ai cũng đóng góp ,nói chung là tính cái nhỏ thấy ổn định và phát triển thì mới tính tiếp cái lớn được ,và cái này cũng là 1 group chứ ko phải 1 người nhưng vẫn cần người đứng đầu hướng dẫn thế nào thôi ,dù sao cũng thanks bạn nhiều mình sẽ ghi nhận ý kiến của bạn :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week