Khai trương box dành cho Advertiser

Psm

Hero
Solutions
3
Reactions
1,069
MR
4.517
Chào anh em,

xưa nay, anh em quen kiểu cày publisher, tạo nội dung, content, video để kiếm tiền, nhưng anh em bỏ quên lãng một mảng vô cùng quan trọng không kém đó là mảng quảng cáo, tiếp cận người dùng, advertising.

Mà, đúng hơn, là không xa lạ gì với nhiều anh em triển khai bán hàng, hay fanpage lớn, thay vì chơi kiểu blackhat tạo hàng loạt facebook ảo rồi tự like share, thì tương tác người dùng thông qua quảng cáo vẫn mãi đem lại nguồn lợi nhiều khác nhau, và những anh em nào đã từng làm rồi, thành công rồi, thì ấn tượng về câu hỏi trên là không lạ lẫm.

Trong trương mục advertiser, chỉ tóm tắt lại, chúng ta tự hào là Digital Marketing, Online marketing và triển khai phủ sóng rộng khắp phục vụ cho Shop, bán hàng,... tất cả các lĩnh vực mà cần đến truyền thông online.

Đáng lẽ là cần có các box bao gồm:
- FaceBook
- Instagram
- Linkedin
- Pinterest
- TikTok
- Tumblr
- Twitter
- Weibo

Nhưng nếu mở hết bằng này box thì chả khác gì cái Social box, nên mình đề xuất chỉ focus vào đại đa số các nền tảng mà người dùng trong nước hiện nay ưa chuộng đó là,

Facebook - Advertising
Bing - Ads
và Google Ads
, không thể thiếu.

Nhiệm vụ chung của box, là giúp các chủ shop, các bạn đang tìm kiếm sự nổi tiếng online, các bạn đang phát triển startup, và nhiều vấn đề khác mà cần sự tương tác online của người dùng, có chỗ để thảo luận, mua bán, cũng như khẳng định tài năng trong lĩnh vực.

Các bạn nào còn new, thì nghiên cứu thêm qua các tut, hoặc tự viết Journey, đóng góp trong box, để giúp anh em kết nối với nhau, hợp tác, trong nhiều dự án, deadline mà các anh em đã, đang và sẽ trải qua.

Nếu anh em có yêu cầu bổ sung gì, đóng góp nhiệt huyết thì pm 2 ông này nhé, @Shin và ông @animax1991

Hóng review chạy ads Facebook của Fen :popo_sweet_kiss:

box này có ý nghĩa gì thế ông , nói nghe đi

nói chung việc mở box sẽ hạn chế việc scam đi rất nhiều, vì mình thiếu box này, vô tình để hở mảng quan trọng vào các group do những leader non trẻ lãnh đạo thiếu kinh nghiệm, tạo điều kiện cho scam sinh sôi nảy nở.

ừ đọc 2 toppic chẳng nhận ra đc cái gì , ngoài cái ông thớt này quảng cáo cái web của ông ấy , vậy mà ad cũng mở , đúng là ín tí tiền vào thì việc gì cũng thành công
hahahaha , chả biết nó làm dịch vụ hay là chia sẻ kiến thức thảo luận cái jj đó haizzzz nói chung là chả hiểu đc , tên này rảnh háng

ông cũng thấy vậy hả , bọn này rảnh nhỉ
ừ đọc 2 toppic chẳng nhận ra đc cái gì , ngoài cái ông thớt này quảng cáo cái web của ông ấy , vậy mà ad cũng mở , đúng là ín tí tiền vào thì việc gì cũng thành công
ăn nói bậy bạ, BQT mmo4me chưa hề nhận 1 đồng nào của t nhé 2 thanh niên.
2 thanh niên còn chưa biết gì thì kg nên phán bừa.

ăn nói bậy bạ, BQT mmo4me chưa hề nhận 1 đồng nào của t nhé 2 thanh niên.
2 thanh niên còn chưa biết gì thì kg nên phán bừa.
tui ko nói nhé , tui chỉ thắc mắc là mở ra mục đích gì mà đọc hoài k hiểu

ncl kệ thôi , forum nhà người ta thì người ta lzi chẳng đc , chỉ là nhìn chẳng hiểu gì , chia sẻ k , nội dung k , tư vấn k , dịch vụ k .... mọi thứ đều không ngoài cái quảng cáo cái web bán quần áo gì đấy , 3 bữa 7 ngày có ông lại xin sub , nhìn như bãi rác

ncl kệ thôi , forum nhà người ta thì người ta lzi chẳng đc , chỉ là nhìn chẳng hiểu gì , chia sẻ k , nội dung k , tư vấn k , dịch vụ k .... mọi thứ đều không ngoài cái quảng cáo cái web bán quần áo gì đấy , 3 bữa 7 ngày có ông lại xin sub , nhìn như bãi rác
hahaha bác nói thẳng quá họ sốc đó , chứ sự thật là thế

rất tiếc, m nộp đơn mở, nhưng kg có share gì cả đâu, các bạn ạ, chiêu khích tướng kg hề có cơ hội với mình đâu, xin phép khóa 2 bạn lại để tránh sau mất tinh thần :popo_boss: .
Cũng như Huấn hoa hồng từng nói, "có làm mới có ăn, kg làm mà đòi có sẵn đồ ăn như tut, journey, nội dung, tư vấn, chia sẻ..." thì chỉ có ăn... cái gì thì ai cũng biết rồi.

Theo mình nghĩ thì từ từ sẽ có những bài chia sẽ hoặc thảo luận trong box thôi, chứ đừng nghĩ đập tiền vào là chạy ads được.
Ví dụ năm ngoái, mình chạy mảng sửa chữa iPhone iPad, chạy được 1 năm xong Google nó ko cho chạy nữa với lý do không cho dịch vụ hỗ trợ bên thứ 3(kiểu như ko cho chạy sửa bên ngoài, do tụi chính hãng nó kiện). Thì thật sự lúc đó chẳng có chỗ nào mình hỏi thăm và thảo luận cả.
Nên mình nghĩ nên có box như vậy để thảo luận sẽ rất hay

Theo mình nghĩ thì từ từ sẽ có những bài chia sẽ hoặc thảo luận trong box thôi, chứ đừng nghĩ đập tiền vào là chạy ads được.
Ví dụ năm ngoái, mình chạy mảng sửa chữa iPhone iPad, chạy được 1 năm xong Google nó ko cho chạy nữa với lý do không cho dịch vụ hỗ trợ bên thứ 3(kiểu như ko cho chạy sửa bên ngoài, do tụi chính hãng nó kiện). Thì thật sự lúc đó chẳng có chỗ nào mình hỏi thăm và thảo luận cả.
hiện giờ các mảng này rất khó vì google, bing, fb đang block dần, mình nghĩ sẽ tốt hơn nếu có box cho anh em có chỗ chia sẻ, và cũng là chỗ kiếm tiền cho anh em nào quan tâm nhiều mảng này.

ok bạn khóa hay chặn gì cũng đc , nhưng mình chẳng khích tướng gì , chỉ là k thể hiểu nổi mở ra làm cái gì , bạn cũng yên tâm mình cũng k cần đến cái chuyên ngành ad ve gì của bạn đâu , cho k người ta đã chịu chưa chứ đừng nói khích tướng . nực cười , t cũng mong bạn chặn t để t đỡ phải nhìn thấy mấy cái toppic vô bổ của bạn , làm ơn hãy để cái forums mmo4me mà t đã từng biết và từng gắn bó hơn 6 năm cho nó bình yên đi bạn

mình có bảo ông ấy tiền nong gì đâu , cứ như kiểu mình cần , xong nói cái giọng bảo mình khích tướng này nọ . chỉ là muốn đăng cái gì cho người khác hiểu 1 tí chứ nhìn cái box k khác gì cái box rác , mình cũng chỉ nói nv còn làm hay k thì do admin , cũng chẳng a/h gì để tiền ăn sáng của mình

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,441
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom