Khách hàng mở dispute, nhờ mọi người tư vấn cách xử lý

Mình đã phản hồi lên Paypal rồi. Hy vọng sẽ ok.

Sẵn đây các bác cho mình hỏi có dịch vụ nào nhận thanh toán từ India không các bác? Mình định bán hàng cho Ấn mà k tìm được cách nào nhận Rupee từ tụi nó cả, không biết có dịch vụ nào cho thuê cổng thanh toán hay nhận giúp không ạ?

Thank các bác!
bác cứ xài cổng PM là chắc ăn nhất chả sợ dispute. PM thì hầu như nước nào cũng xài dc, thiếu gì exchanger

PM là pefect Money ak bác? Mình dùng PP vì nó có cổng cho credit card, tụi nước ngoài nó dễ thanh toán.
uhm bác. Perfect Money thì phải qua exchange mua PM, nhưng nhẹ đầu hơn đỡ charge back.

B có thể lên đây kiếm site exchange nè, rồi tạo acc để link ref ăn thêm cả hoa hồng

có cổng nào khác ổn k bác? Stripe thì k dk được.
dùng PM hoặc Payeer mấy trang này nó cũng nhận nạp tiền bằng visa mà :popo_big_smile:

Cổng thanh toán thì nhiều vô số. global có, local cũng có. Tuỳ theo nhu cầu và khả năng tài chính mà tự đi đăng ký thôi.
1. Stripe/Square/AMZ pay: mì ăn liền thanh toán qua apple pay/google pay
2. Paymentcloud: High risk bet bủm chuyên trị mấy thằng dispute
3. Chase - CapitalOne: kinh doanh nhỏ lẻ thị trường US
4. Authorize/2CO/Blue: Cầu nối để liên kết với mấy nhà cung cấp local yêu cầu mở tài khoản thanh toán
5. Wepay: An toàn nhưng khó xài

có cổng nào khác ổn k bác? Stripe thì k dk được.
coin bác ơi :D đùa chứ stripe bác mua acc đc mà
Ai bảo thế, chẳng qua là không cung cấp được chính xác bằng chứng cho thằng PP thôi
View attachment 207696

Case trên này của mình là thằng mặt ngu bá dơ này mua sản phẩm của mình, sài cho lòi mắt ra xong bật dispute. Nhưng nó cũng phải thua thôi

Còn về vấn đề của bác thớt. Cứ bảo nó cho xin skype hay gì đó, bảo đưa bố mày teamviewer vào bố mày coi. Nó cứ reply cái case, mình phải là người cuối cùng reply cái case đó. Thằng Paypal nó xông vào là mình thắng thôi
nó mất thời gian của mình ấy chứ bác . tháng cứ dính vài chục phát đi xem paypal nó có khoá tk ngừng hợp tác với bác ko

coin bác ơi :D đùa chứ stripe bác mua acc đc mà

nó mất thời gian của mình ấy chứ bác . tháng cứ dính vài chục phát đi xem paypal nó có khoá tk ngừng hợp tác với bác ko
PayPal mình là từ personal lên business. Xưa chúng nó open quá trời, giờ chúng nó không dám hó hé nữa rồi. Từ khi thấy business paypal nó open láo là nó chết.

Đúng là mất thời gian, nhưng cái gì nó sai thì PP sẽ giải quyết, chứ không có việc chúng nó chăm lo cho buyer nhiều hơn seller. Bác thử lên Fiverr, Envato open case chúng nó đi, nó đấm cho không trượt phát nào

Cổng thanh toán thì nhiều vô số. global có, local cũng có. Tuỳ theo nhu cầu và khả năng tài chính mà tự đi đăng ký thôi.
4. Authorize/2CO/Blue: Cầu nối để liên kết với mấy nhà cung cấp local yêu cầu mở tài khoản thanh toán
WePay ở VN reg đc ko bạn ơi

Bác có kèo nào nhận thanh toán rupee ấn độ k bác? tụi nó local không tự tạo được.

Hi các bác, mình có mở dịch vụ cung cấp follow, like,...KH nó mua hàng xong nhưng mở tranh chấp như hình dưới. Lý do nó mở tranh chấp là vì nó k truy cập được vào website sau khi thanh toán hoàn tất, trong khi mình kiểm tra vẫn ok. Mình cũng đã mail nó nói nó thử lại rồi.

Mình đã giao đầy đủ follow + like và phản hồi nó 2 lần vào tranh chấp để nhờ nó đóng case mà vẫn chưa thấy động tĩnh gì. Trường hợp này cho mình hỏi là đến tới hạn 3/12 là tự động PP nhả tiền về cho mình nếu như KH nó k phản hồi gì thêm hoặc đưa tranh chấp lên PP đúng k các bác?

View attachment 207689
View attachment 207690
Paypal mở dispute thì tiền về người mua

mấy cổng này có cổng nào cho khách thanh toán trực tiếp bằng credit card ko bro

Cổng 1, 2, 4, 5 => đều có hổ trợ thanh toán qua thẻ ghi nợ quốc tế nhé bác.

tất cả đều là cho khách thanh toán trực tiếp bằng credit card đó cậu

Update: Thua rồi các bác, Paypal nó hoàn tiền cho Kh rồi. cay vl
đen bác, coi như kinh nghiệm. mấy thằng ở nước thứ 3 là ko bao h nhận good and services.
VN mà gd lạ mình là từ chối luôn, quen lắm mới dám nhận.

đen bác, coi như kinh nghiệm. mấy thằng ở nước thứ 3 là ko bao h nhận good and services.
VN mà gd lạ mình là từ chối luôn, quen lắm mới dám nhận.
Thank bác, mình mail riêng nói vụ paypal và nhờ KH nó tt lại thử. Ai dè nó tt luôn rồi :)) lớ ngớ lại ăn may

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,302
170,434
Latest member
leanhtuan

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom