Kêu Gọi ủng Hộ Cứu Trợ Nạn Nhân Động đất ở Nepal

Status
Not open for further replies.

chemgio

Moderator
Reactions
4,468
MR
20.042
Insuree Balance
2242|100
link vnexpress nói về trận động đất nepal và 1 số hình ảnh
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/dong-dat-manh-o-nepal-hon-1-500-nguoi-chet-3206226.html
http://vnexpress.net/tin-tuc/the-gioi/nguoi-song-sot-sau-dong-dat-nepal-qua-kinh-hoang-3206376.html

Như các bạn đã biết trận động đất ở nepal vào lúc 11:56 theo giờ địa phương vào hôm qua đã làm chết ít nhất 1500 người cùng nhiều người khác đang bị kẹt trong đống đổ nát ,các công trình cộng bị phá hủy tính đến thời điểm hiện tại ,đây được coi là trận động đất lớn nhất ở nepal trong hơn 80 năm qua ,

Hiện tại nhiều người phải sống trong cảnh màn trời chiếu đất ,không có cơm ăn ,áo mặc ,họ đang rất cần sự giúp đỡ của chúng ta ,đã là con người sinh ra trên cùng 1 trái đất cho dù không cùng 1 dòng máu ,1 dân tộc ,1 quốc gia nhưng cùng là loài người với nhau ,cùng có dòng máu nóng và trái tim yêu thương xót xa khi thấy người khác lâm vào cảnh đau khổ bất hạnh ,

mình mong là các bạn hãy cùng chung tay với mình giúp đỡ họ bằng cách quyên góp ủng hộ (donate) cho các tổ chức quốc tế đang thực hiện hành động cứu trợ tại nepal ,để giúp họ có thêm chi phí mua thực phẩm và những vật dụng cần thiết để giúp đỡ cho người dân địa phương ,

hiện tại có nhiều trang web cho phép ủng hộ nạn nhân động đất ở nepal tuy nhiên mình chọn trang có uy tín và có nhiều hình thức ủng hộ như là paypal để anh em có thể dễ dàng ủng hộ ,đó là trang hội chữ thập đỏ của mỹ : http://www.redcross.org/ các bạn có thể tìm trên google để xác minh tính chân thực và uy tín của trang nhé,

mình ủng hộ 50usd để giúp đỡ họ,chú ý ở trang này ủng hộ ít nhất là 10usd nha mọi người ,và sau đây là 1 số hình ảnh hướng dẫn ủng hộ qua trang redcross ,mọi người có thể làm theo hướng dẫn bằng hình ảnh của mình để giúp đỡ những người bất hạnh ở nepal nhé

khi các bạn vào trang web redcross.org các bạn có thể bấm vào donate ủng hộ nạn nhân bị động đất ở nepal bằng 2 cách:

1 là bấm vào chữ Donate now ở dưới chữ Help people affected by the earthquake in Nepal ,
2 là các bạn có thể bấm vào chữ Donate Funds ở dưới hình chữ thập American Redcross ,khi bấm vào chữ Donate now hoặc Donate Funds các bạn sẽ được chuyển đến trang

điền số tiền ủng hộ : ở dưới chữ select your tax-deductible donation ,ở trong cái khung có ký hiệu $ điền vào số tiền bạn muốn ủng hộ ,ở đây mình điền 50 là 50 usd ủng hộ
ở mục use my donation to support chọn Nepal earthquake relief (cứu trợ động đất Nepal)
ở phần contact information: điền vào tên họ ,địa chỉ email của bạn :
first name ( tên của bạn ) ,Last Name (họ của bạn )
Email address (Địa chỉ email của bạn )

select payment method : chọn loại hình thức để ủng hộ như là thẻ tín dụng ,paypal.... ở đây mình chọn paypal (các bạn có thể chọn thẻ tín dụng hoặc các loại hình thanh toán khác ) ,sau khi bạn chọn paypal sẽ xuất hiện chữ Donate with paypal bạn bấm vào đó sẽ hiện ra trang paypal tiếp theo ,trong đó sẽ hiện số tiền bạn ủng hộ ,ở đây của mình là 50usd ,sau đó bạn điền vào username (Địa chỉ email paypal của bạn và password ( mật khẩu paypal để log in ( đăng nhập vào tài khoản paypal của bạn , sau khi đăng nhập thành công tài khoản paypal,trang paypal sẽ hiện ra số tiền bạn muốn ủng hộ ,bạn nhấn vào chữ Pay now

sau khi ủng hộ tiền thành công thì trang paypal sẽ hiện ra như trong hình ,tên của bạn đã donated to nepal earthquake relief
và ở bên dưới là các thông tin về số tiền donate ( ủng hộ ) ngày donate ( ủng hộ )
vậy là xong ,các bạn đã ủng hộ cứu trợ thành công cho nạn nhân động đất ở nepal thông qua hội chữ thập đỏ của mỹ ,chú ý trang redcross này mình mới phát hiện chỉ cho paypal us ủng hộ thôi ,các bạn không có paypal ú thì xem bên dưới mình nói về trang usatoday nha

trong trang usatoday link http://www.usatoday.com/story/news/world/2015/04/25/nepal-quake-how-to-help/26361193/ ,mình thấy có liệt kê thằng này ủng hộ nè ,thấp nhất 10usd qua paypal ,hình như cho toàn thế giới ủng hộ ,nên tìm hiểu trước nếu ok thì donate nhé ,https://my.care.org/site/Donation2

Last edited:
up

"Lỗi rồi"
This recipient does not accept payments from non-U.S. PayPal accounts.

có mỗi pp thôi ah

có mỗi pp thôi ah
uh mình thấy chỉ có paypal ah ,cố gắng xem hết bài mình nhé ,redcross mỹ nó cho paypal us ah ,còn trong cái care của usatoday hình như cho toàn thế giới ,tìm hiểu về nó trước ,nếu ok hãy donate :D ,ah mà nếu whynotMMO không có paypal và muốn ủng hộ thì tính ra 10usd bằng tiền việt(ủng hộ ít nhất 10usd) rồi gởi vào quỹ mmo4me charity mình ủng hộ giùm cũng được :D ,nếu gởi thì cho mình biết nha ,cảm ơn nhiều :D

Thật xót xa những hình ảnh ấy. Up phụ, bác nào có $ và lòng hảo tâm giúp đỡ. :( from: Newbie bất tài!!!

mưu thân mưu gia mưu quốc mưu thiên hạ.
trước tiên lo cho bản thân, sau đó là gia đình, hàng xóm xung quanh...
việc cứu giúp này để những nước phát triển họ làm. có lòng thật cứ giúp đỡ xung quanh trước đi đã.

mưu thân mưu gia mưu quốc mưu thiên hạ.
trước tiên lo cho bản thân, sau đó là gia đình, hàng xóm xung quanh...
việc cứu giúp này để những nước phát triển họ làm. có lòng thật cứ giúp đỡ xung quanh trước đi đã.
Bạn nói chính xác. mình chỉ làm từ thiện xung quanh mình, giúp đỡ những ng mình thật sự biết rõ hoàn cảnh. Các tổ chức từ thiện đa số là trục lợi, ko đáng tin cậy.

nguyễn hải anh là bạn bên từ thiện với mình luôn ,nguyễn hải anh đang kêu gọi ủng hộ cứu trợ nạn nhân bị động đất ở nepal ,các bạn có thể tìm hiểu face của nguyễn hải anh nếu được và cảm thấy tin tưởng thì ủng hộ nguyễn hải anh giúp cho người dân nepal đang gặp khó khăn nhé

VN năm nào cũng có bão , năm nào cũng có người chết, thuyền bè đáng cá tan hoang , mình để dành tiền chuẩn bị gữi cho đồng bào miền trung vậy ,sắp đến mùa bão rồi . Còn Nepal thì chục năm có 1 lần , đã có các " tổ chức từ thiện quốc tế " lo .

VN năm nào cũng có bão , năm nào cũng có người chết, thuyền bè đáng cá tan hoang , mình để dành tiền chuẩn bị gữi cho đồng bào miền trung vậy ,sắp đến mùa bão rồi . Còn Nepal thì chục năm có 1 lần , đã có các " tổ chức từ thiện quốc tế " lo .
Nếu có giúp thì giúp trực tiếp or qua tổ chức tin cậy nào đó đừng có gởi vào quỹ của báo đài or tổ chức nào ko phát thẳng cho người bị nạn mà giao tiền lại cho chính quyền khu vực phát nha bạn. bọn nó ăn hết ah :(

VN còn nhiều người còn khổ hơn thế này, chi bằng lấy tiền này ủng hộ cho đồng bào thì hay hơn không

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,362
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week