Kêu gọi anh chị em MMO4ME cứu giúp một mảnh đời bất hạnh !

Status
Not open for further replies.
@chemgio : Không biết box có rule hạn chế up bài ko anh :) Tuy mục đích box là từ thiện nhưng việc up bài liên tục cũng làm ảnh hưởng đến các topic mmo khác :)

Cậu này bn tuổi nhỉ? Khi tìm những trường hợp cần giúp đỡ thì nên tìm đúng người chứ? Mình ko kì thị nhưng bạn kêu mọi người ủng hộ những trường hợp HIV này thì rất ít người có tâm trạng mà giúp. Tiền ko phải là giấy, khi giúp 1 ai thì bạn phải xác định người đó có thể vượt qua khó khăn, bệnh tật để có cuộc sống tốt hơn, và đặc biệt phải thật xứng đáng với những giúp đỡ đó. Người này bị HIV thì xác định là ko sống dc bao lâu? Vậy giúp thì có ích gì nhỉ? Mình đâu phải người thân của họ mà bỏ tiền kéo dài sự sống cho họ? Hơn nữa cậu ta đã xa ngã vào những tệ nạn của xã hội thì đó là cái giá phải trả?

Cậu này bn tuổi nhỉ? Khi tìm những trường hợp cần giúp đỡ thì nên tìm đúng người chứ? Mình ko kì thị nhưng bạn kêu mọi người ủng hộ những trường hợp HIV này thì rất ít người có tâm trạng mà giúp. Tiền ko phải là giấy, khi giúp 1 ai thì bạn phải xác định người đó có thể vượt qua khó khăn, bệnh tật để có cuộc sống tốt hơn, và đặc biệt phải thật xứng đáng với những giúp đỡ đó. Người này bị HIV thì xác định là ko sống dc bao lâu? Vậy giúp thì có ích gì nhỉ? Mình đâu phải người thân của họ mà bỏ tiền kéo dài sự sống cho họ? Hơn nữa cậu ta đã xa ngã vào những tệ nạn của xã hội thì đó là cái giá phải trả?

cậu nói như thế cũng trả phải đúng . dù biết người ta có sống hay không .. hay còn 1 chút hơi thở .. từ thiện là gì .. ở cái tấm lòng chứ ko phải là mình giuýp người ta để người ta sau này nhớ ơn đền đáp hậu tạ mình . hiện tại người ta cần giúp thì mình giúp thôi .. mấy vụ này bình thường chém gió hay việt .. và kêu tên mình ... giờ mới thấy topic như thế này .. bạn trung gì đó cho mình hỏi .. chuyển tk đó ,.,.. và sẽ có ai đến thăm và trao tiền cho bạn đó nữa không ?

vừa qua bên kia thì nhận được tin bạn đó đã đi rồi bạn à .. thật là muộn ,màn khi mình đọc tin này trễ quá ! .................

vừa qua bên kia thì nhận được tin bạn đó đã đi rồi bạn à .. thật là muộn ,màn khi mình đọc tin này trễ quá ! .................

tin này chính xác ko bác. thà chết chứ ko bao giờ bước chân vào bệnh viện Phạm Ngọc Thạch.

Tuy biết thấy sắp chết thì phải cứu, nhưng từ thiện cũng phải xem xét như anh soonlove nói. Thay vì giúp những người sa ngã vào tệ nạn và không thể sống được lâu và thiếu sự lạc quan thì ta có thể giúp những số phận xui xẻo hơn và quan trọng là họ cần có sự lạc quan, ý chí sinh tồn mãnh liệt . Vd : Bẩm sinh bị dị tật, những đứa trẻ mồ coi, hay nhưng số phận xui xẻo bị tai nạn do nghề nghiệp , ...

P/s: Thiệt sự coi clip cũng rung động nhiều lắm, và mình đã nhận ra rất nhiều điều từ clip . Cám ơn Trung nhé.

Vâng, em xin lỗi các anh , em xin lỗi anh @soonlove , anh nói quả rất đúng, bạn ấy đã mãi mãi ra đi, em xin lỗi forum , nhờ các mod close giúp .

dù sao, em cũng không cố tình, chỉ vô tình nhìn thấy một trường hợp , một người đang rất nguy kịch và muốn cứu giúp thôi, nếu sai xót gì xin các anh bỏ qua.

Em xin lỗi các anh ạ , huhu , cố gắng mà vẫn không ăn thua , người muốn cứu cuối cùng đã ra đi mãi mãi ngay ngày 29 tết này, xin lỗi mọi người, xúc động quá :(, nhờ bạn @chemgio close giúp .

Ai đã gửi tiền ủng hộ thì cố thể tiếp tục chờ tin bên kia , vì những gì đã ủng hộ vẫn sẽ chuyển cho gia định bạn ấy mặc dù bạn ấy đã ra đi, xin chia buồn !

@chemgio : Không biết box có rule hạn chế up bài ko anh :) Tuy mục đích box là từ thiện nhưng việc up bài liên tục cũng làm ảnh hưởng đến các topic mmo khác :)

Xin lỗi anh capcha vì em up bài mà làm ảnh hưởng đến forum , anh quả thật là một người tốt ạ, em xin lỗi :(

Nghe tin này mà hụt hẫng quá, ko giúp được gì cho cậu ta rồi. Ra đi bình yên nhé !

Xin lỗi anh capcha vì em up bài mà làm ảnh hưởng đến forum , anh quả thật là một người tốt ạ, em xin lỗi :(
Không phải đá đểu mình đâu , mình đóng góp ý kiến để box của forum chặt chẽ hơn thôi. Vì rule forum ko cho up nhiều lần trong ngày cùng 1 topic nên mình chưa rõ rule box từ thiện có theo rule hay là có rule riêng để biết thôi.
Còn tốt hay xấu thì là bản chất. Không phải đưa 1 topic việc tốt lên hay gửi vài đồng tiền thì bạn là người tốt đâu :)
dù sao cũng cám ơn lời khen của bạn nhé, bạn thật là 1 người tốt, mình xin lỗi :(

@chemgio: anh có vào sao ko trả lời em :(

câu này đúng nhất topic này, ủng hộ 1 cái vô giá trị, đằng nào cũng chết rồi, hiv kéo dài sự sống hả, có giúp ích cho xã hội cái gì ko?, 1 xu tôi cũng tiếc khi làm việc vô ích ntn. Tha tôi đem tiền ủng hộ người ăn xin, trẻ em nghèo tôi thấy ý nghĩa hơn.

Không phải đá đểu mình đâu , mình đóng góp ý kiến để box của forum chặt chẽ hơn thôi. Vì rule forum ko cho up nhiều lần trong ngày cùng 1 topic nên mình chưa rõ rule box từ thiện có theo rule hay là có rule riêng để biết thôi.
Còn tốt hay xấu thì là bản chất. Không phải đưa 1 topic việc tốt lên hay gửi vài đồng tiền thì bạn là người tốt đâu :)
dù sao cũng cám ơn lời khen của bạn nhé, bạn thật là 1 người tốt, mình xin lỗi :(

@chemgio: anh có vào sao ko trả lời em :(
anh log in vào đang xem bài định trả lời thì có việc bận nên không trả lời được ,giờ mới rãnh để trả lời đây ,về việc up topic thì cũng up ít thôi và có hạn chế ko up nhiều ,trung peter up như vậy là nhiều ,tuy nhiên lần đầu nên chỉ nhắc nhở lần sau nhớ đừng up topic kiểu như vầy nữa ,từ thiện thì tùy tâm của mỗi người ,mỗi người mỗi suy nghĩ ai giúp được thì giúp, nghĩa tử là nghĩa tận dù sao người cũng đã qua đời rồi ,xin chia buồn ,mình xin close topic tại đây

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week