Journey keobonbon26 - Yield Farming crypto và nông dân thời tiền ảo

keobonbon26

Junior
Verified
Reactions
105
MR
2.034
Yield Farming là thuật ngữ chỉ việc người dùng cố gắng tạo ra nhiều lợi nhuận nhất có thể từ tài sản crypto của họ, thông qua việc cung cấp thanh khoản cho các giao thức DeFi (Decentralized Finance - Tài chính Phi tập trung).

Chán trade coin, chán nghịch airdrop rồi thì chuyển qua làm "nông dân" cho nó nhẹ đầu óc.

Danh sách các sàn mình đang farm:

1. https://fishswap.app/#/farms

Last edited:
Last edited:
03/04/2021

Hiện tại đang lãi khoảng 25$ so với hôm trước, nghĩa là gần được hòa vốn mua. Tối qua 02/04 giá SISHI tăng lên 4.2$ chưa thèm bán này để giá fix lại về gần 4$.

*vno 14*
bỏ 60$ vào để farm, cứ tình hình hiện tại thì mỗi ngày lợi nhuận là 3$ > Thu nhập thụ động khá an toàn.

18h10 06/04/2021

Chính thức x2 vốn khi đầu tư vào Sishi Finance chỉ tính riêng hạng mục swap token. Tạm thời vẫn đang giữ SISHI trong cặp farm, lợi nhuận mỗi ngày vào khoảng 3.5$ đã trừ phí.

Mức giá hiện tại đến thời điểm này là 1 SISHI = 4.442 USDT.
Tính tổng lợi nhuận và thu hồi vốn thì đã x3.

Last edited:
09/04/2021: Những con số khủng hơn trước.

Mua vào 30$ và giá trị hiện tại đã lên 90$

Vẫn lì đòn gồng đi farm tiếp =))

19.66 LP SISHI-BUSD + 5 SISHI vẫn đang cho một kết quả rất ngọt ngào.

Target 10$ chốt hạ bán nhẹ lấy xiền.

09h00 10/04/2021: Chính thức hòa vốn farm.

Sau cú bán non đêm qua ở mức giá "tầm trung" 7.4$, sáng ngủ dậy nhìn chart bay cao vời vợi nên chốt luôn phát thứ hai giá đỉnh 11.2$

0xa3a599dcd1e541b6e66ed30b4af42e5ef434648cf1f1860d5434af0b712bbad1

Chính thức hòa vốn 60$ + mấy $ phí đã bỏ ra để nhảy vào farm.

Dùng lợi nhuận từ Farm để trả vốn Farm luôn, giờ ngồi nhìn đẻ lãi hằng ngày.

Hi bác. Em muốn tham gia thì lgi ạ
giá SISHI bây giờ cao lắm rồi bác, tính tới lúc em rep lại bác thì nó đã là 15.6$ / 1 SISHI rồi. Giờ bác mới vào farm SISHI thì cơ hội hồi vốn giống em là không thể, phải mất thêm nhiều ngày hơn mới hồi được.

Theo như dự tính của team SISHI thì team này chạy dự án rất dài, nguồn cung 21 triệu token nhưng trải rất rộng và khả năng đẻ của nó rất thấp, chỉ 0.1 SISHI mỗi 1 block mới.

Nếu bác muốn chơi đầu tư lâu dài farming thì có thể vào với SISHI, còn không thì em khuyên bác nên tìm farm khác để chơi.

giá SISHI bây giờ cao lắm rồi bác, tính tới lúc em rep lại bác thì nó đã là 15.6$ / 1 SISHI rồi. Giờ bác mới vào farm SISHI thì cơ hội hồi vốn giống em là không thể, phải mất thêm nhiều ngày hơn mới hồi được.

Theo như dự tính của team SISHI thì team này chạy dự án rất dài, nguồn cung 21 triệu token nhưng trải rất rộng và khả năng đẻ của nó rất thấp, chỉ 0.1 SISHI mỗi 1 block mới.

Nếu bác muốn chơi đầu tư lâu dài farming thì có thể vào với SISHI, còn không thì em khuyên bác nên tìm farm khác để chơi.
Dạ em muốn tìm hướng lâu dài á bác

Dạ em muốn tìm hướng lâu dài á bác
lấy vốn đem vào chiến thôi, bác chơi pool nào thì vào pool ấy chiến.

Chia đôi vốn ra làm 2 phần bằng nhau, 1 phần swap sang SISHI, phần còn lại giữ nguyên.

Hiện tại có 2 cặp farm BUSD-SISHI và BNB-SISHI em thấy là lãi nhất. Bác thích chơi pool nào thì triển.

Link đây: https://sishi.finance/

10h15 13/04/2021

Theo như chart và số liệu thống kê của Coingecko, SISHI đã đạt đỉnh 46.69$ trước khi giảm xuống mức giá 34$ hiện tại. Đen cái là đỉnh SISHI kích hoạt vào lúc 2h sáng nên không bán kịp =))

Cũng theo tính toán củ chuối thì sau 24h theo dõi, hiện tại mình farm mới được khoảng 0.4 SISHI.

14h 13/04/2021

? Sold 3.6859 SISHI for 0.18631 BNB on PancakeSwap

Thị trường đảo chiều, rút sớm...

Không nhớ thời gian

Rút toàn bộ pools farm từ SISHI. Lúc đi 60$ lúc về 205$. -> Done kèo SISHI.

Rút toàn bộ pools farm từ POLAR. Giữ 200 POLAR trong ví chờ thời đem bán.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom