Airdrop Kèo ngon: Airdrop token YBX đợt 1 Mạng XLM (dành cho bác nào có ví Stellar cũ đã upgrade)!

vandunghpat09

Junior
Reactions
34
MR
0.093
Hướng dẫn chi tiết:
Bước 1) Điều kiện cần và đủ:

+ Có ví XLM hoặc ví Stellar cũ đã upgrade
+ Ví phải được đăng ký trước ngày 15/08/2021 mới được nhé:
Bước 2) Kiểm Tra xem địa chỉ ví có đủ điều kiện hay không:
+ Để xem các bác có may mắn được Airdop đợt 1 không thì vào link sau đây kiểm tra nhé: script3.io/ybx-airdrop
+ Giao diện:
a): Nếu báo: Tài khoản của bạn chưa đủ tuổi hoặc địa chỉ được cung cấp không trỏ đến tài khoản Stellar hợp lệ thì bạn chưa đạt điều 1 ở trên rồi nhé nên kiếm ví khác thử nha;

b): Nếu báo: Tài khoản của bạn không đủ độ tin cậy (như hình đính kèm) thì OK có thể đi đến bước tiếp theo thiết lập độ tin cậy cho tài khoản. Mình sẽ hướng dẫn:

Bước 3) Thiết lập đường dây tin cậy YBX:
a) Cách 1 (tương đối dễ dàng):
+
Cách dễ nhất để thiết lập đường dây tin cậy là sử dụng ví LOBSTR (Click vô nếu chưa kết nối ví, mình sẽ hướng dẫn kết nối bạn nào có tâm Ref mình chỗ này cả 2 nhận mỗi người 5XLM=2$) mã ref code là: NFVBFVFML
+
Bác nào chưa có ví LOBSTR lên CHplay và Appstore tải nhé:
Note: Ở bước này các bạn tải về xong tạo tài khoản mật khẩu cho ví và nhấn vào phần đã có cặp Key Security và Public để kết nối nhé (đảm bảo rằng ví cũ phải có ít nhất 1XLM mới có thể add được, nó giống như 50k trong thẻ ATM của các bác đấy). Nếu chọn tạo cặp mới thì không được đâu nha.
+Thiết lập đường dây tin cậy với ví LOBSTR:
+ Nhấn chọn "add new asset"
+ điền code: GBUYYBXWCLT2MOSSHRFCKMEDFOVSCAXNIEW424GLN666OEXHAAWBDYMX hoặc domain + Chọn đồng: YBX biểu tượng Add
+
Sau đó, YBX sẽ hiển thị trong tài sản của bạn và bạn đã thiết lập thành công đường dây tin cậy YBX với ví LOBSTR của mình! Vậy là xong chờ đến ngày 27/9/2021 nhận thưởng YBX miễn phí.

b) Cách 2 (hơi vật vã xíu nhé):

+ Thiết lập đường dây tin cậy với Stellar Lab (ví Freighter , Albedo hoặc Rabet)

HW3if9D0TCQB2xTDwET62tMLAVosTV-QsVY8LIJb6sjO6l4RfZy7PTMfsghMSjnu5cV-Awy13rdfeBsgRf90qBUk1-DzwoSG2sFnrKqC7RSq-zA3e9OlqxgFQfnMyTfr51PJ_Rts=s0

• Chọn nút Build Transaction button .
  • Nhập khóa công khai của các bác vào hộp có nhãn Source Account. Nó là một chuỗi dài các ký tự bắt đầu bằng 'G'
N8dTOZUAWrGLmltloYqhHsKDUdwzsjDuSWx1zS3mmGaJ7t2dHmSMGVkRfj9Re2IBsZVnLmW7W_iqxcue7-ApSS-5ZgdPwr-6WjO366jIWG2mZmNLlrKHJl1aMiqisfyMNp15SyZK=s0

• Nhấp vào nút Fetch next sequence number button.
xO1z3qWpysnLZ__7OJHpNaKtwX6oqmtdlIklGfhXug-svfNhBDv_9NKjtP6AyCW6nk0AcTIV24EPKeS8OEkA6j0sDLNOzmyxngEsCqQnmW4h0WmOsC4HsQKHUlHoudkgwwCn8Unq=s0

• Nhấp vào Add Operation (nếu có 1 ô rồi thì bỏ qua nếu lỡ ấn rồi thì các bác có thể remove nếu không sẽ không được) ở cuối màn hình và thêm thao tác Change Trust. Nhập các chi tiết nội dung sau: Chữ và số 4 Mã tài sản: YBX Tài khoản phát hành: GBUYYBXWCLT2MOSSHRFCKMEDFOVSCAXNIEW424GLN666OEXHAAWBDYMX Điều này sẽ cho phép các bác nắm giữ tài sản YBX.
assets%2F-Me0Zj8_rr50b8EZpRyl%2F-Mj55zurffPeEtUhYgJB%2F-Mj59cLBL5NPa_5OnDog%2Fimage.png

• Nhấp vào nút Sign in Transaction Signer.
RN0X7aFrBsSk8y0dNZW2cLehOXpVoEPSwssqlroBXO2IMNsI0sM-_gZ_ipfNQqobg6h6tjDl8oIUH5DXPETl2Z0pPNe90fhJNfVXMyKSrL1nzTBITbBAKjrET4i3MJ1ZL10wGPWK=s0

• Sau đó nhấp vào Gửi trong Trình gửi giao dịch .
  • Thêm khóa bí mật của tài khoản của bạn vào trường Chữ ký . Khóa bí mật của bạn thường cũng có thể được tìm thấy trong cài đặt của bạn.
iP9rOLj14z3DdPKEsC5zIvkCy65oCXvBlJY9pWDbHPzusXIGsroTaK3OdJReiSjzFIhZLDLNKxjJKK8JcOdZoXJTVJ4Xs2p-ymsdk35vnhyDEg2tA6CxNrvs9HmRC_6o4aSgNmrx=s0

• Trên trang tiếp theo, nhấp vào Submit Transaction.
  • Nếu các bác được thông báo cho biết giao dịch đã thành công, nghĩa là đã thêm đường dây tin cậy YBX vào tài khoản của mình!
  • Sau đó các bác vào lại trang kiểm tra: script3.io/ybx-airdrop lúc này nhập lại địa chỉ nó hiện ra nền xanh như này là thành công và chờ thành quả vào ngày 29/09/2021.

Bước 4) quan trọng nè:
    + Bác nào dùng LOBSTR: Ref em cái em đỡ tủi thân :(
    - Tìm đến mục redeem như hướng dẫn sau và nhập mã ref: NFVBFVFML có thể phải mua 1 ít XLM để xác minh ví đó ạ, đồng XLM hiện đang có giá 0,4$/XLM; vì sau này kiều gì cũng phải mua nên bác nào có xiềng thì nạp luôn còn bác nào không có thì sau này nhận YBX rồi hỗ trợ em cũng được.
  • Trân thành cám ơn các bác!

Bước 5) Bước cuối xác nhận ví với BOT trên hệ thống DISCORD (ai chưa có đnăg ký nhé):
+ Đăng ký xong DISCORD thì các bác vào Mục Airdrop-New như hình dưới chọn @Sprout như hình dưới sau đó dán địa chỉ ví hợp lệ XLM đã liên kết trước đó vào là xong nhé!

Last edited:
phải, không có ít số dư là thua :popo_smile: :popo_smile: :popo_smile: sao hông add mã giới thiệu của thớt để có 5xlm!? :popo_feel_good::popo_feel_good::popo_feel_good:

phải, không có ít số dư là thua :popo_smile: :popo_smile: :popo_smile: sao hông add mã giới thiệu của thớt để có 5xlm!? :popo_feel_good::popo_feel_good::popo_feel_good:
Trường hợp này bác nạp XLM vô nhé, nạp 2XLM vô để add
Mình có add mã bạn hộ mình nhé, đọc hết bài mấy chỗ viết lận: mã code: NFVBFVFML

có mấy trăm ví stellar cũ. mà check chỉ có 1 ví được. ko biết android được nhiều ko nên chưa làm

cần ví lobstr trước ngày 15/8 hay là ví stellar trước ngày 15/8 bạn???
Cần có địa chỉ ví Stellar trước 15/8 bác nhé, Lobs chỉ là phần hỗ trợ add liên kết tin cậy có thể tạo bây giờ nhưng lúc nó hiện dòng tạo mới hoặc sử dụng địa chỉ cũ thì bác chọn nhập địa chỉ cũ nhé, chứ tạo mới không được đâu.

Còn phải vào Discord chat bot nữa nha. Còn vụ điền mã ref kiếm 5XLM thì phải mua từ ví Lobstr mới đc, ôi thôi quên đi.

Ko rõ cụ thể đc bao nhiêu YBX hả bạn, mà làm cách 2 thì ko cần gửi xlm vào ví đúng ko
Có 3 đợt phát hành cơ bác ạ, cũng chưa rõ tuỳ vào số lượng ví rồi họ chia thôi. Cách 2 bác làm thử xem, e làm thì tài khoản e có tiền nên em không để ý.

Ko rõ cụ thể đc bao nhiêu YBX hả bạn, mà làm cách 2 thì ko cần gửi xlm vào ví đúng ko

theo như tìm hiểu, cách 2 hông cần số dư còn gửi vô hay không thì tùy dùng ví chổ nào!? (1 số nơi cần kích hoạt và bắt đầu tính "tuổi" từ lúc đó, ví dụ: tạo ví năm 2015 nhưng tháng 9/2021 kích hoạt củng hông được tham gia vì chưa đủ "tuổi") :):):)

Còn phải vào Discord chat bot nữa nha. Còn vụ điền mã ref kiếm 5XLM thì phải mua từ ví Lobstr mới đc, ôi thôi quên đi.

dùng ví lobstr, phải chuyển vô để kích hoạt và trước ngày như thớt nói để được tham gia airdrop ... khi add YBX cần có số dư :D :D :D

thử cách tới đây thì failed. hình như cũng bắt có tiền.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,426
169,769
Latest member
tranvu0131123

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom