Ask Kênh tự sáng tạo mới lập được vài tháng nhờ các bác góp ý thêm!

Reactions
696
MR
17.611
Mình mới tập tành làm YouTube, mới tạo kênh được vài tháng. Kênh mình làm về vẽ Anime, do mình tự vẽ 100%. Views hay Subs đều tự nhiên đến từ YouTube 100% (không phải từ Facebook hay MXH). Kênh mình như trong ảnh dưới: View attachment 187796
Mặc dù 2 tháng nay không update video mới nhưng vẫn có 1-200 views/ngày và mỗi ngày được thêm vài Subs. Các bác cho em hỏi video của mình không xuất hiện mặt tác giả thì sau này có được BKT không ạ? Theo các bác kênh có cần cải thiện thêm gì không chứ cứ tốc độ thế này thì chắc bạc đầu mới được BKT. EM cảm ơn các bác!
Từ ý kiến " cá nhân " của mình thôi nhé mong đừng ném đá mình
Mình thấy tên kênh khá dài lại còn tiếng anh, có vẻ như bạn muốn vừa hướng kênh theo vùng việt nam xen lẫn nước ngoài đúng ko, nhưng theo mình nên làm 1 nội dung cho 1 vùng duy nhất thôi mới kéo dc view lên chứ như này khó lên lắm , video up lên chất lượng 1080 nhưng góc quay màu ko được tốt lắm nên hình ảnh hay bị mờ - bối cảnh cho khung hình bạn có thể để thêm vài cây bút hoặc hộp màu để làm cho sản phẩm của mình đỡ đơn điệu hơn , ngoài ra cũng nên làm 1 Intro giới thiệu kênh ~5-15s , nhạc lồng vào video nghe rất chán, bạn có thể tham khảo vài kênh chủ đề tương tự nhé

pipidn

Hero
Solutions
1
Reactions
3,664
MR
15.317
Chat with me via Skype
:popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

Từ ý kiến " cá nhân " của mình thôi nhé mong đừng ném đá mình
Mình thấy tên kênh khá dài lại còn tiếng anh, có vẻ như bạn muốn vừa hướng kênh theo vùng việt nam xen lẫn nước ngoài đúng ko, nhưng theo mình nên làm 1 nội dung cho 1 vùng duy nhất thôi mới kéo dc view lên chứ như này khó lên lắm , video up lên chất lượng 1080 nhưng góc quay màu ko được tốt lắm nên hình ảnh hay bị mờ - bối cảnh cho khung hình bạn có thể để thêm vài cây bút hoặc hộp màu để làm cho sản phẩm của mình đỡ đơn điệu hơn , ngoài ra cũng nên làm 1 Intro giới thiệu kênh ~5-15s , nhạc lồng vào video nghe rất chán, bạn có thể tham khảo vài kênh chủ đề tương tự nhé
Cảm ơn bạn, đúng là ban đầu mình cũng muốn hướng view ra nước ngoài. Tks bạn đã góp ý.

Jack5011

Newbie
Reactions
4
MR
0.012
Bác sửa lại cách quay dựng video cho chỉn chu xíu và phần nhạc nền. Còn lại như bác ở trên nói. Cố gắng lên bác, làm nội dung chất lượng, từ từ kênh sẽ đi lên.

Bỏ kênh đó rồi bác. Luôn tiện bác có biết nguyên nhân vì sao kênh bị mất chức năng xóa kênh như của em không bác? (kênh phụ không có phần xóa kênh trông khi kênh chính vẫn có - hình dưới)
dùng vps reg acc trên ip mỹ , bật bảo mật 2 lớp lên rồi làm , mỗi kệnh 1 gmail , ko có kệnh phụ j cả

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week