Indicator

DatNguyen1510

Junior
Reactions
20
MR
0.001
Mình mới tìm hiểu forex, muốn hỏi mọi người xíu, là các Indicator có sẵn trên MT4 k đầy đủ đúng k ạ. Mình đọc lý thuyết thấy nói về 1 số indicator mà tìm trong MT4 k thấy có , ví dụ như Pivot point chẳng hạn. Vậy mọi người dơwnload indicator ở đâu vậy, có site nào chuyên cung cấp indicator k ạ ? :eek:
Bonus thêm ạ : Sao cái indicator MACD trên lý thuyết và MT4 là khác nhau vậy ạ :eek:

2 đường xanh đỏ trong hình 1 chỉ là 2 đường trung bình thôi mà :p

Có cái khung ở dưới đánh tên indicator vào là đến trang tải, có thể là indicator đó có phí phải mua, nhưng phần nhiều là free. Hoặc google tải về chép vào đúng thư mục MT4 thì nó cũng hiện ra trong danh sách để bật/tắt.

2 đường xanh đỏ trong hình 1 chỉ là 2 đường trung bình thôi mà :p
Em tìm hiểu đc rồi bác ạ. Cái hình dưới là trong MT4 thì cái cột màu xám chính là MACD còn hình trên là dùng trong phần mềm khác, cột màu xám nó là MACD His. Tks bác

Có cái khung ở dưới đánh tên indicator vào là đến trang tải, có thể là indicator đó có phí phải mua, nhưng phần nhiều là free. Hoặc google tải về chép vào đúng thư mục MT4 thì nó cũng hiện ra trong danh sách để bật/tắt.
Bác có thể hướng dẫn em chi tiết xíu nữa đc k ak, khung bên dưới tên gì bác

Chính xác là cái Tab Markets (Chợ), vào đó gõ tên indicator mong muốn để tải về gắn vào MT4 nhé bạn.

Indicator là mã lệnh cộng thêm của MT4, nó built từ code (.mq4) sang (.ex4) giống exe để chạy trong MT4

Nó sẽ compile .MQ4 thành .EX4 cho bạn
Chỉ việc restart lại Meta Trader thì sẽ có Indicator mới (trùng tên file MQ4 ban đầu) trong mục Indicator/Custom

Tks bạn, mình có dơwnload thử 1 indicator về, nó đuôi .ex4 luôn. Rồi mình cop file .ex4 đó vào thư mục indicator của MT4 rồi, mà k mở đc indicator đó, trong file indicator của MT4 mình thấy cái nào cũng có 1 file .mq4, 1 file .ex4

1/ To install the indicator please close the MetaTrader4 trading platform and save the indicator file to the following folder:(Inside your MT4 terminal choose File-Open Data Folder) >MQL4/indicators.

2/ Start the trading platform, open a chart with any symbol.
Then go to Insert menu > Indicators > Custom and choose Your indicator .

Tks bạn, mình có dơwnload thử 1 indicator về, nó đuôi .ex4 luôn. Rồi mình cop file .ex4 đó vào thư mục indicator của MT4 rồi, mà k mở đc indicator đó, trong file indicator của MT4 mình thấy cái nào cũng có 1 file .mq4, 1 file .ex4

Bạn chọn File / Open Data Folder để biết Folder cần Copy vào :)
Có nhiều folder indicator lắm, mà mỗi CHỖ này được thôi :)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,297
170,426
Latest member
zzbaozoz

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom