Tutorial HYIP – bản chất, cách chiến thắng.

Status
Not open for further replies.

loimuonnoi

Verified
Reactions
533
MR
2.000
Tôi bắt đầu chơi HYIP từ ngày 26/5/2012. Từ đó trở về trước thì tôi không biết, nhưng trở về sau thì 99.99% HYIP là mô hình Ponzi, nên đừng gọi là đầu tư, hãy gọi là “chơi” HYIP ( mà HYIP cũng ko đúng, HYG - high-yield game thì đúng hơn).
Nói thì vậy, nhưng 1 khi đã chơi thì phải chấp nhận đây là 1 trò chơi, mà trò chơi thì phải có lúc thắng lúc thua, thắng thì không sao, nhưng thua thì đừng nguyền rủa ai nhé, vì thằng admin nó cũng bỏ tiền ra để làm site thôi, tình hình ko tốt thì nó chuồn, chứ trả miết, tiền đâu mà trả, hay nó có hoàn cảnh gì mới bắt buộc scam thôi, chứ cũng ít người muốn đi làm thằng lừa đảo, chửi là chửi thế này: “ đkm mấy thằng chỉ biết nghĩ đến việc đi lừa đảo”.
Kể chuyện làm admin cho các bác biết, để lần sau đừng chửi thằng admin scam mình nữa, tự chửi mình ăn quả lừa trước đi, có chửi thì chửi mấy thằng “ lúc nào cũng nghĩ đến việc đi lừa người khác”. Nhớ nhé !!
Rồi, lan man là vậy, giờ là cách làm sao để chiến thắng đc trong trò chơi không công bằng này.
Trước tiên phải biết phân biệt thằng nào là admin tốt, cái nào là 1 site tốt, chơi với nó thì ít khả năng thua hơn.
Vao allmonitors.net check xem nó xài host gì, phải là “hosted on a dedicated server trước cái đã”, một vài host thông dụng, Blacklotus: 800$, Koddos: 40-140-450$, ddos-guard: 400-600, Cloud Flare thì rẻ lắm nhưng chống ddos rất ngon…. Cũng lại ko quan trọng lắm…
Rồi qua coi % ref, càng thấp thì tỉ lệ sống càng cao.
Rồi đến phần plans, hợp lý, thấp quá thì không sao nhưng ko đc cao quá. Plan phải hợp lý, ví dụ:
Plan after 1 day:
$10 - $300: 105%
$301 - $ 1000: 110% => what the ****? Cao vl thế, 106-107% thì tao chơi, 110% thì biến. Nếu 110% thì min dep phải hơn 2k$, ko thôi.
Plan after 3 days:
$10 – 300$: 120% hơi cao quá, 1 ngày đc 5% mà 3 ngày đc 20%, nếu 116-117 thì chơi.
$301 – 1000: 120% => hợp lý

Plan after 10 days:
$10 - $300: 155- 170% => chuẩn
$301 - $1000: 170%- 180% => chuẩn
… mấy plan như 20 days, 50 days thì cũng ko quan trọng lắm, nhưng nếu cao quá thì hơi có vấn đề tí xíu…
Rãnh thì qua phần F.A.Q đọc coi, thấy FAQ lạ lạ, k bị trùng lặp thì cho 1 điểm cộng, chỗ phần can I open several accounts mà ghi “Yes” thì bỏ, ko chơi site đó nữa.
Rồi đến phần xem monitor, quảng bá site:
Coi có facebook gì hok, vào xem mà thấy nhiều like hay nhiều member ( vài trăm, vài k members) thì biết admin làm mấy site rồi, cũng có kinh nghiệm, có tiếng, chơi vài vòng khả năng thắng cao. Rồi add monitor, ít site ngon nào mà add ít trusted monitor lắm, cứ xem nó add 5 6 trusted monitor là thấy ngon ngon rồi, chơi đc vài phát. Còn mấy thằng fast scam thì add goldoll hay explorer thôi rồi add 1 đống monitor rcb thật cao, gặp kiểu đó chuồn cho chắc….

Check sơ như vậy đủ rồi, nếu thường xuyên check thì sẽ thấy mấy thằng admin làm site hay giống giống nhau lắm, ví dụ:
Inv-control, oil-resource.com, invest-code…. Nhìn design có nhiều cái giống nhau, kiểu add monitor cũng y chang…
Perfect Forex, Strong forex: design giống, add monitor giống
Perfectroi, AGFX, Gulf-of-Mexico: design giống, ref commission thấp, pay instant, add mô tơ giống …..
…. Còn nhiều thằng nữa, nhưng sơ là vậy, tự chơi tự check là sẽ thấy…
Cũng nhiều khi không đoán ra đc, thì lên mấy forum, diễn đàn mà hỏi …

Rồi, quan trọng, cách chơi:
Ví dụ có 1000$ thì mỗi site chơi tối đa $300 thui, đừng có liều mạng, chơi lãi đc đồng nào thì rút ra vnđ xài hết, lỗ thì lấy số vốn còn lại, chơi lên lại…. Thằng nào không chắc thì không chơi, đừng chơi plan quá dài, plan 5 ngày trở xuống cho an toàn.
Nếu chưa biết check site thì theo chân mấy pro cũng là một cách, vừa chơi vừa tìm hiểu, cũng có ngày pro thôi.

Còn ai muốn chơi chắc thắng mà ko cần phải check chiếc gì, thì cứ lên goldpoll.com, canh nó vừa add site nào lên HOT thì phang luôn khỏi phải nghĩ, mỗi site ít nhất 2 tháng trở lên, tự chơi tự rút kinh nguyệt…..

Bonus thêm 1 vài pro investor và monitor tốt để theo( nhưng dạo này ko theo dõi, ko biết còn tốt ko )
Goldpoll là số 1 nhé, chưa bao giờ add site fast scam.
http://cyclesplushyips.blogspot.com/ ( có cả invest matrix)
http://imbolo.livejournal.com/
http://hyipblog.net/?cat=3
http://highprofit.org/ru/sverxpribylnye-proekty.html
http://e-invest.biz/

Nói vậy chắc đủ rồi, phần còn lại là các bạn TỰ CHƠI, TỰ TÌM HIỂU, TỰ RÚT KINH NGHIỆM.
Chào các bạn, tôi đi làm giàu chân chính đây !!!!!!!

Last edited by a moderator:
kinh nghiệm hay nhưng mà mình sợ HYIP lắm rồi :binhsua04:

- Mới bước chân vào HYIP mấy ngày đã có bài chia sẻ kinh nghiệm hay như thế này, đọc xong rồi không biết nên buồn vì đến với HYIP quá trễ hay nên vui vì có thêm kiến thức để tiếp tục chiến đấu đây! :D

- Rất cám ơn anh loimuonnoi nhé!

Lâm ly bi đát vãi! Làm như chú sắp đi nhảy cầu ấy! Mai mốt túng tiền lại quay lại HYIP nhóe!:binhsua10:

vậy cho em hỏi ngu tí, bác làm admin thì bác lấy tiền đầu tư cái j để trả lãi cho tụi em (investor) :binhsua01:
Chứ ko phải bản chất bác lập ra site để lừa thật nhiều tiền rồi cho ăn cam à :binhsua12:

Last edited by a moderator:
vậy cho em hỏi ngu tí, bác làm admin thì bác lấy tiền đầu tư cái j để trả lãi cho tụi em (investor) :binhsua01:
Chứ ko phải bản chất bác lập ra site để lừa thật nhiều tiền rồi cho ăn cam à :binhsua12:

thì cứ lấy tiền thằng sau trả thằng trước, hồi nào hết ng dep, e chuồn kịp thì lãi đc vài trăm => 1k mấy, mà admin muốn chuồn thì 1 phát là xong thôi, chỉ là có muốn chuồn hay không thôi

Forex thì em cũng bá con ông đạo rùi, chừng nào giải nghệ forex thì lại viết 1 bài thế này =))

So H lam roi ^^^^^^^^^^^^^^^66

NB tập chơi thì 10$ là nhiều hay ít vậy mọi người

Hôm nay thì cũng đc nghe những loimuonnoi của bạn. Hay và bổ ích hơn cả nước Orange của Hem Yêu Girl:binhsua07:

mình cũng nghĩ hyip rồi giờ chuyển wa invest :))

bây h còn có một số người lập group ẩn trên FB, rủ vào invest, plan khá cao. Khi bạn dep rồi nó kick bạn ra khỏi group thì cũng ko làm j dc nó. Các bác cẩn thận trường hợp này. HYIP trên group fb 100% scam

thì cứ lấy tiền thằng sau trả thằng trước, hồi nào hết ng dep, e chuồn kịp thì lãi đc vài trăm => 1k mấy, mà admin muốn chuồn thì 1 phát là xong thôi, chỉ là có muốn chuồn hay không thôi
pro vậy mà anh lãi được vài trăm đến 1k mấy thôi à anh, sao ít quá vậy

nói chung là vẫn là cờ bạc, đặt niềm tin vào site và thằng admin, hên thì thu vốn và có lãi xui thì lỗ hoặc mất hết.
Ai thích thì cứ chơi nhưng nếu có suy nghĩ : CHOI HYIP để làm giàu thì nên suy nghĩ lại đi.
Còn nói chơi HYIP 100% lãi thì có lẽ chỉ có monitor mà còn phải là monitor có tiếng nhiều người theo thì mới kiếm đc.

Khuyên thật lòng ai mà ko nhiều tiền hay là tiền ko dư thì đừng dính vào hyip nên tập trung vào các cách kiếm tiền chắc chắn hơn

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,344
170,469
Latest member
quanryb

Most viewed of week

Most viewed of week