Solved [HướngDẫn] Sử dụng 139k hợp lý

Status
Not open for further replies.

APIPay

Banned
Reactions
160
MR
0.000
Xin chào các bạn
Các bạn hẳn ai cũng muốn kiếm tiền, và muốn nhập MMO thì phải có công cụ hỗ trợ.
Vậy vốn liếng với 139k VNĐ bạn có thể mua được gì nếu là bạn ?
Ghé qua vài dịch vụ của các bạn bán VPS chẳng hạn thì cũng chỉ mua được plan2 1 tháng là cùng
Có bạn sẽ nói " nó quá ít để có thể bắt đầu việc mmo của mình "
Mình xin trả lời một cách chính xác về những thứ mà
139k vnđ của các bạn có thể mua được :
Bạn có thể mua 1 trong những thứ mình liệt kê ở dưới :

• 20 đến 50 số phone very sms toàn cầu
  • 1 Account VPS Trail 30 days của Azure Windows ( cái này cho dùng thử mà cũng thấy bán , chịu .. )
  • 1 Account Cloud VPS của RackSpace.Com
  • 1 đến 3 tên miền quốc tế và 1 hosting cpanel 11 chất lượng từ 6 đến 12 tháng.
Các bạn sẽ bảo " nói thì dễ nhưng ai bán cho dễ thế mà mua rẻ vậy " .
Mình xin trả lời : " Không ai bán cả "
Và bây giờ mình xin hướng dẫn các bạn mua một trong những thứ trên chỉ với 139K VNĐ
Hãy chuẩn bị những thứ cấn thiết sau , rồi vào việc làm ngay nhé :

• 1 gmail, 1 hotmail, 1 yahoo mail
  • VPN, socks hoặc đại loại fake ip được là được
  • 139k VNĐ ( cái này phải có nhé :D )
  • Cài trình duyệt mozilla firefox 22 và có addon : Useragent + Cookie manager ( có XML nhé )
  • 1 hoặc 2 số phone Việt Nam , số rác thôi nhận được cuộc gọi và sms là được
  • 1 chút tư duy và kỹ năng làm việc với firefox
  • 1 chút kỹ năng nghe và nói tiếng anh
Xong rồi , giờ mình sẽ up từng phần một cho các bạn nhé. Các bạn cứ đọc và kiên nhẫn một chút, nó hơi dài nên mình xin úp từ từ cho các bạn đọc.
Phần 1 : Mua Visa cho riêng mình

Bạn vào : https://trustcard.vn/buycard/Mua-The-Visa-Internet-TRUSTcard.html rồi làm theo mình.

Như vậy là đã sử dụng 139 k VNĐ rồi nhé giờ thì vào mail nhận số Visa , Mã CVV và giữ nó chuẩn bị làm nhé.

Phần 2 : Tạo Account Cloud VPS RackSpace.Com
Bạn vào link : https://cart.rackspace.com/cloud/?cp_id=hybrid_cloud rồi làm theo mình nhé.

Xong rồi tước bước nhập Visa, bạn mang Visa nãy mua ra nhập vào info nhớ theo Visa nhé.
Xong ấn ok, chờ 10 đến 30 phút sẽ có một số 1-800-961-2888 gọi cho bạn, tới đây bạn cần có kỹ năng nghe, nói tiếng anh nhé.
Chung quy cả quá trình họ chỉ hỏi info cá nhân đăng ký lúc nãy và yêu cầu đọc trọn vẹn visa bạn vừa nhập xong, chỉ khoảng 2 phút nói chuyện thôi.
Xong rồi vậy là đã có account , bạn vào trong creat vps theo ý muốn nhỏ nhỏ thôi dùng được lâu nhé.

Phần 3: Tạo Account VPS Azure Windows
Giờ thì dùng FireFox như mình nói ở trên nhé.

Fake socks thành US hoặc làm thế nào để trình duyệt có IP là US là được.
Sau đó làm theo mình :
Các bạn vô link : http://www.windowsazure.com/en-us/pricing/free-trial/

Login Hotmail lúc nãy đã chuẩn bị ( lúc đăng ký cái mail cái tên trùng trùng cái thẻ visa lúc mua một tý nhé )

Phần info phải điền theo Visa lúc nãy mua nhé, Số phone thì điền theo số phone mình đã mua ( sẽ có phần hướng dẫn tạo ở mục sau )
Điền phần paymentinfomations là visa lúc nãy bạn mua nhé.
Xong rồi ấn Sign Up rồi đợi nó hoàn thành sau đó làm tiếp :

Xong thì đợi 5 phút uống ly nước rồi login lại vào accout và creat 1 vps nhỏ tý thôi, xong để đó làm lại 1 lần như trên nữa.
Rồi từ lần sau vào cứ vào ip Việt Nam là creat thoái mái nhé.

Phần 4 : Mua 20 đến 50 số phone Very SMS toàn cầu :)
Để nguyên sock US, nguyên trình duyệt Firefox đó, tắt hết các thứ không cần thiết đi, xóa lịch sử đi nhé.
Rồi làm tiếp như mình
Vào : http://sonetel.com/phone-numbers.shtml?gclid=CLSlg_H0ybkCFWJp7AodQDgAew

Sau khi khởi tạo xong ta và vào mail kích hoạt để nick được active nhé
Active xong login nick này và làm tiếp

Xong rồi giờ bạn đã sở hữu số phone, 1 visa như trên bạn có thể mua đc 20 đến 50 số tùy vào nước bạn mua số phone, số này có thể nhận SMS, cuộc gọi nhưng k thể nhắn hay gọi lại.
Lần sau mua cứ login nick này rồi chọn số phone khác là mua thôi.

Phần 5 : Phần này là hướng dẫn mua tên miền quốc tế hoặc Hosting .
Mình xin dừng bài viết tại đây : tên miền bạn dùng Visa mua tại http://google.com/a/ còn hosting mua tại http://smallbusiness.yahoo.com/webhosting/

Lưu ý : Thẻ Visa của Trustcard là một thẻ Ghi nợ, do đó nên sử dụng 1 lần đăng ký cho 1 thẻ sau đó bỏ nó đi, không nguy hại ai cả.
Lần sau làm tiếp mua thẻ khác.

Chúc các bạn thành công.
Chia sẻ cho nhau nếu thấy hữu ích, không cần đọc or không hay vui lòng ra khỏi topics không comment và không có thái độ coi thường.

Thân : J - VietNam Black Hat Team
Mình nhận làm giúp cho bạn nào nói không làm được
Mail và Yahoo của mình : [email protected]

Last edited:
bạn ơi,mua số phone mất 1.9$ nữa hả bạn
1.9$ đó bao gồm cả phí khởi tạo ban đầu
Bạn mua thêm số thì chỉ 0.99 thôi (phone USA)

Upvote 0
Thớt cho hỏi là tại sao lúc mua VISA mình ko chọn mệnh giá thẻ là 50k thôi? Với lại phần Billing Address của Payment Information (Azure) nó ko có VietNam thì sao điền giống với info trong VISA dc? (Hay là Billing Address ko quan trọng?)
Phải từ 100 000 trở lên mới đủ phí duy trì để ghi nợ :).
Info lúc đăng ký sao bạn không ghi info Mỹ, mà tùm lum cũng được đâu có sao

Upvote 0
mình mua số phone trc dc k cậu , hinh nhu k mua dc bang paypal nhi

Upvote 0
c ơi, cho t hỏi với, t cũng có dki ở 1 trang vps free khac, dc vai ngay no bao phai up thog tin chung minh, lam theo nhu c co bi nhu vay k nhi

Upvote 0
thấy tut của chủ topic cũng bổ ích mà sao gạch đá nhìu nhỉ :D

Upvote 0
Thớt có nhiều bài hay.đóng góp tốt.up cho anh em nào cần!

Upvote 0
thấy tut của chủ topic cũng bổ ích mà sao gạch đá nhìu nhỉ :D
Vào cảnh báo mấy câu mà nói gạch đá thì hơi nặng rồi :D
1 là chủ topic đưa mỗi cái cách mua visa rồi dừng ko viết tiếp tút nên nghi ngờ là scammer dụ người mua thẻ. Sau đó thì đi comment trả treo lại người khác trong khi ko thấy viết tiếp hướng dẫn nên mới hóng xem chủ topic làm gì.
Sau đó chủ topic bỏ cái 300k topup thì cũng đi ra ko quan tâm nữa.

Còn forum này lúc nào chả thế. Người ta nên tiếng cảnh báo là có lí do thì cứ chửi bới nào là : mặc kệ người ta, đã giúp còn ý kiến.... đến lúc bị ăn cam thì lại report rồi than thở này nọ :D

Nói chung chủ topic có lòng tốt share tut thì cám ơn thôi (dù mình ko xài) . Còn tất nhiên quan điểm của mình là "ko vì lợi ích thì sẽ vì 1 mục đích nào đó" thôi :D Thời gian sẽ trả lời :rolleyes:

Upvote 0
bài viết rất hữu ích, cảm ơn vì sự nhiệt tình của bạn.

Sự thật là mình chưa biết rất nhiều kiến thức trong chưa đứng trong bài viết của bạn.

Một lần nữa chân thành cảm ơn!

Upvote 0
Vào cảnh báo mấy câu mà nói gạch đá thì hơi nặng rồi :D
1 là chủ topic đưa mỗi cái cách mua visa rồi dừng ko viết tiếp tút nên nghi ngờ là scammer dụ người mua thẻ. Sau đó thì đi comment trả treo lại người khác trong khi ko thấy viết tiếp hướng dẫn nên mới hóng xem chủ topic làm gì.
Sau đó chủ topic bỏ cái 300k topup thì cũng đi ra ko quan tâm nữa.

Còn forum này lúc nào chả thế. Người ta nên tiếng cảnh báo là có lí do thì cứ chửi bới nào là : mặc kệ người ta, đã giúp còn ý kiến.... đến lúc bị ăn cam thì lại report rồi than thở này nọ :D

Nói chung chủ topic có lòng tốt share tut thì cám ơn thôi (dù mình ko xài) . Còn tất nhiên quan điểm của mình là "ko vì lợi ích thì sẽ vì 1 mục đích nào đó" thôi :D Thời gian sẽ trả lời :rolleyes:

cậu này nói chuyện rất am hiểu và có kiến thức, không giống một người mới vào MMO hay là một người reg nick mới dc mấy hôm???

cách nói chuyện của bạn không khôn khéo, nếu thực sự bài viết ko có tí hàm lượng nào giúp ích cho bạn thì bạn chỉ cần ko đọc.

Mình thấy bài viết không có ý định lôi kéo hay gì cả. bạn nên suy nghĩ trước khi comment!

Trân trọng!

Upvote 0
cậu này nói chuyện rất am hiểu và có kiến thức, không giống một người mới vào MMO hay là một người reg nick mới dc mấy hôm???

cách nói chuyện của bạn không khôn khéo, nếu thực sự bài viết ko có tí hàm lượng nào giúp ích cho bạn thì bạn chỉ cần ko đọc.

Mình thấy bài viết không có ý định lôi kéo hay gì cả. bạn nên suy nghĩ trước khi comment!

Trân trọng!
à nick mình bị ban 3 hôm hết hạn lâu rồi mà forum bị lỗi nên giờ vào vẫn bị treo banned nên mới tạo nick mới thôi bạn à. Nick trước là captchater (2013) và nick đầu tiên là phumap (2010) đc chưa :D

Nói chung là xã hội có người này người nọ. Người thì thấy việc ko liên quan thì bỏ làm ngơ ko quan tâm, người thì thấy việc dù ko liên quan nhưng vẫn muốn cảnh báo nguy cơ (nếu có) để người khác cẩn thận. Tất nhiên là ko thể nhận xét là 2 người đó ai tốt ai xấu , ai khôn ai ngu nhưng đó là tính cách mỗi người thôi.

Ở đâu cũng vậy. CÂY NGAY KO SỢ CHẾT ĐỨNG nên dù ai nói ngả nói nghiêng miễn ta vẫn vững như kiềng 3 chân. Ko có mục đích xấu thì ko ai làm gì đc bạn nên ko cần phải xoắn :D

Upvote 0
Account Azure với acc của RackSpace mình có thể create bao nhiêu vps và vps plan nào vậy mọi người????

Upvote 0
đã thks + TD mong đc cấp part 2

Upvote 0
Người ta share tut mà tặng gạch đá cho ng ta . Chả hiểu văn hóa mấy bạn để đâu .
Thanks chủ thớt nhiều nhé :) .

Upvote 0
Chia sẻ cho nhau nếu thấy hữu ích, không cần đọc or không hay vui lòng ra khỏi topics không comment và không có thái độ coi thường.
@ : người xấu luôn nghĩ người khác cũng xấu như mình, đụng tới váy là mang tính chọc ngoáy

Upvote 0
@ : người xấu luôn nghĩ người khác cũng xấu như mình, đụng tới váy là mang tính chọc ngoáy
Cậu là hàng hiếm trong forum này mà :) từ lúc vào đến giờ mới thấy 1 người share

Upvote 0
Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,618
Latest member
Nguyenlong92