Ask Hướng đi của em 1 newbie ngoại đạo

Thanhthanh345

Junior
Reactions
9
MR
0.217
Chào mọi người, em vào MMO4me.com cũng được hơn 3 tháng rồi , mong các anh chỉ điểm cho chút ít.
Như tiêu đề em thực sự là 1 kẻ ngoại đạo,làm cty lắp đặt máy móc biết đến mmo qua 1 bạn ở zalo giới thiệu.Em thực sự không biết gì nhiều về CNTT hay IT gì gì cả chỉ mong muốn được kiếm thêm chút tiền lúc rảnh rỗi.
Em cũng tự mò gõ capcha được đâu 1$ lúc đầu cũng hào hứng lắm nhưng rồi thấy nhàm chán nên đổi sang các trang của Nga làm task và xem Youtube được tầm 100 Rup. Và gần đây nhất em có đang làm khảo sát và được 1bạn cho đáp án cũng được 10$.
Em không có ý đá đổ chén cơm hay múa rìu qua mắt ai cả, qua 1 thời gian em đã hiểu được muốn kiếm nhiều tiền thì phải làm nhiều acc hoặc làm với nhóm mới phát triển được,chứ 1 mình khó đi được xa .Em thấy mấy cách này không biết có đúng không mong các anh giúp đỡ .
1. Tuyển ref: em hiểu phải giới thiệu cho người khác thì mình được % nhưng sẽ được rất ít người ref cho,nên em muốn mua SSL gmail về làm ref có được không ? Quản lý ssl gmail đó như nào ạ ? Em thực sự không biết và muốn tìm hiểu ạ.
2. Làm wed hoặc blog : cái này em chịu vì không biết gì nhiều về lập trình nhưng đại khái là phải mua tên miền rồi domain gì đó.cái này em đang tìm tòi ,mong có anh nào chỉ em và có hậu tạ ạ
3. Kiếm đồng tiền ảo: nhà nhà đào tiền ảo, người người chơi coin, nhưng vốn em quá ít không dám mơ tới chỉ đào fee được bao nhiêu thì được.
Không biết em có dài dòng và tham lam quá không dù em là newbie,em thực sự chỉ muốn kiếm 1 chút tiền thôi ạ . Nếu có anh nào có công việc gì hoặc nhận dạy em ,em chấp nhận chia 8-2 ,em chỉ cần kinh nghiệm để làm thôi.em mong các anh đọc được có thể giúp em hoặc cho em lời khuyên gì đó.
Em cám ơn.

Solution
Chào bạn,mình chỉ mong muốn học hỏi
-thế mạnh của mình là chịu khó và kiên trì
-mình chưa vợ con,ny có mấy cô và thời gian rảnh về tối rất nhiều
-mình sẽ hỏi hoặc nhờ người khác giúp đỡ,nếu không có ai giúp mình có thể tự tìm và làm thử
- bị người khác chửi hay mắng đó là chuyện bình thường vì lỗi do mình làm sai mình luôn quan niệm nhận lỗi mới khá lên được
Và cuối cùng bạn có thể cho mình 1 cơ hội không
mình có thể dạy bạn tạo 1 trang web cơ bản, đơn giản, bạn chỉ cần mua 1 cái domain tầm (300k)/1 năm và chăm chỉ upload bài hàng ngày cho nó là được
còn về chủ đề gì thì tuỳ vào sở thích và đam mê của bạn nữa

mình luôn mang cơ hội tới cho mọi người

còn thành công làm được hay không còn tuỳ thuộc vào bạn nữa
mình có thể dạy bạn tạo 1 trang web cơ bản, đơn giản, bạn chỉ cần mua 1 cái domain tầm (300k)/1 năm và chăm chỉ upload bài hàng ngày cho nó là được
còn về chủ đề gì thì tuỳ vào sở thích và đam mê của bạn nữa

mình luôn mang cơ hội tới cho mọi người

còn thành công làm được hay không còn tuỳ thuộc vào bạn nữa
Có thể hướng dẫn mình tạo 1 trang Web đơn giản ko ạ

Upvote 0
Upvote 0
Khởi động cùng Crypto bằng 20$ miễn phí thì qua bên này nhé:

Upvote 0
Làm task pico socpub... + làm thêm khảo sát chịu khó tháng cũng đủ cơm, còn muốn kiếm nhiều thì phải đầu tư + học kiến thức... cái gì cũng có cái giá của nó cả thôi, mmo này nhiều cái phải kiên trì và tự mình trải nghiệm để tồn tại chứ trông chờ vào người khác thì nghỉ!
Chân thành góp ý!

Upvote 0
Khởi động cùng Crypto bằng 20$ miễn phí thì qua bên này nhé:
Mấy môn này khá phức tạp phải có vốn vào nữa em chưa đủ kiến thức nên chưa chơi

Upvote 0
Làm task pico socpub... + làm thêm khảo sát chịu khó tháng cũng đủ cơm, còn muốn kiếm nhiều thì phải đầu tư + học kiến thức... cái gì cũng có cái giá của nó cả thôi, mmo này nhiều cái phải kiên trì và tự mình trải nghiệm để tồn tại chứ trông chờ vào người khác thì nghỉ!
Chân thành góp ý!
Em cám ơn anh, làm cái gì cũng cần kiên trì và trải nghiệm mà anh,em đang lên con thuyền pico rồi anh ạ :D

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,444
169,781
Latest member
tai789clubhelp

Most viewed of week

Most viewed of week

Back