Suggest Hướng dẫn Up personal passport WM chỉ tốn 19 WMZ

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Phone Number
Call me! Call me!
Một số bà con đã sống trong lo lắng sợ bị banned do chưa up đc personal passport, và chưa verified info sẽ bị banned.
Doctor Xuan sẽ hướng dẫn bà con up Personal Passport và Merchant Passport để kê cao gối ngủ yên :D

Điều kiện: thông tin đăng ký WMID chính xác với tên bạn, địa chỉ nơi bạn ở.

Bước 1: Đăng nhập vào
https://passport.webmoney.ru/asp/aProcess.asp
Sau đó nhấn Receive a Personal passport
Sau đó nó sẽ chuyển bạn qua Verification Center, bạn chọn WM Passport Service WMID#464889785562 (WM Passport Service) để làm người đăng ký thông tin cho bạn.
Sau đó bạn phải trả lệ phí đăng ký, click vào nút Pay, bạn sẽ nhìn thấy luôn nút đó khi bạn chọn xong người đăng ký cho bạn. Hoặc nếu bạn quên thì login vào https://passport.wmtransfer.com/asp/aProcess.asp sẽ thấy. Bạn sẽ bị nó trừ 19 WMZ, chắc chắn răng trong ví của bạn có ít nhất 19.20 WMZ.

Bước 2:
Download file mẫu đăng ký này về
: https://passport.wmtransfer.com/pdf/Application_Individual.pdf
Bạn làm 2 bản, một bản tiếng việt và một bản English.
DEMO cái bản tiếng việt cho bạn nào chưa biết dịch thuật :D

Sau đó bạn phải mang bản khai này ra Văn phòng công chứng, hoặc 1 điểm công chứng nào đó.
(nếu khó khăn tí thì nhớ bôi trơn tí cho nó trơn tuột nha)

Bảo nhân viên công chứng họ công chứng cho bạn rằng ghi vào mặt sau của bản mẫu đăng ký rằng:
Nhân viên văn phòng công chứng tại (địa điểm, ghi vào) , chứng thực rằng nội dung khai trong bản đăng ký này hoàn toàn chính xác.
Nhớ ghi: địa chỉ website phòng công chứng nếu có. Số điện thoại phòng công chứng để WM có thể gọi để check: bắt buộc phải ghi (nhớ ghi +84 xxxxx nhé)
Sau đó ký tên và đóng dấu đỏ vào.

Bước 3:
Bạn mang CMND đi photo copy màu, hoặc SCAN rồi in ra ảnh càng tốt.
Đóng phong bì gửi cả tờ khai đã đc công chứng và bản photo copy hoặc bản SCAN CMND của bạn gửi về địa chỉ:

119049, 7, bldg.1, Koroviy Val str., Moscow, Russia, Webmoney.

Sau đó ... ngồi chờ nó nhận đc và check .. gút lắc ... bây bi :)
Hướng dẫn tới đây thôi, tự đọc tự làm đừng PM YM hỏi. Còn ai muốn hướng dẫn up merchant thì tự mò, dễ lắm, quan trọng nhất personal thôi.

Ghi chú: cái này chính support của WM hướng dẫn đó nhé, chuẩn man 100% bà con cứ tự làm thôi, tested :)

Last edited:
Thanks Xuân Tóc Đỏ.Dưng mà phương pháp này có vẻ tốn kém và phức tạp đây :D

quá rắc rối :( y chang làm 1 cái bank account

Thanks Xuân Tóc Đỏ.Dưng mà phương pháp này có vẻ tốn kém và phức tạp đây :D

VNO mất quyền up per rồi, và chưa biết bao giờ có lại :D :D ... Ai kiên nhẫn cứ chờ thôi, kể ra làm bên VNO thì đơn giản hơn ko phải công chứng cũng đỡ phiền thật.
Đây là cách duy nhất còn lại để up per đó, thật ra thì ko tốn kém đâu, mình ra phường công chứng xin ko đc ko mất tí phí bôi trơn nào.
Còn tủy nơi nữa, 1 lít trơn tuột như cột mỡ ngay có gì khó khăn :).

Last edited:
Trước up Personal Passport tốn $100, không theo cách này :)

Hồi giờ mới nghe vụ banned của webmoney :( Có gay gắt như paypal ko nhỉ :(
Cái này có cần thiết lắm ko? Ko làm có sao ko? (Mình đang dùng classic, tháng gd có mấy lần)

Hồi giờ mới nghe vụ banned của webmoney :( Có gay gắt như paypal ko nhỉ :(
Cái này có cần thiết lắm ko? Ko làm có sao ko? (Mình đang dùng classic, tháng gd có mấy lần)

Tạch nếu bị kiện cáo. (sẽ đc thả nếu thắng kiện hoặc giải thích rõ ràng)
Hoặc dính các giao dịch ko rõ ràng. (sẽ phải giải trình và verified info)
Nói chung ko gắt như paypal nhưng vẫn có tỷ lệ bị, và đợt này bị rất nhiều =))

Làm theo cách này bình thường nếu thuận bườm xuối gió sẽ được duyệt trong vòng 30 ngày . nhưng góp ý thêm giấy tờ không đơn giản như bác nói. Cái form yêu cầu phải có bản dịch thuật của Nga nữa đấy, Phí gởi hồ sơ sang Nga không ít tiền đâu

Sao lằng nhằng vậy trời :(. Gửi hồ sơ cho bọn VNO từ trước tết tới giờ vẫn chưa được verify.

Đây là cách làm trực tiếp ko thông qua đại lý ở Việt Nam, trước cũng đã có hướng dẫn chi tiết nhưng quá phức tạp, nhất là khâu gửi tài liệu ra nước ngoài (gửi chuyển phát nhanh thì tốn fee, gửi thường thì ko biết khi nào mới tới.

===> Đơn giản nhất vẫn là mất 50$ cho webmoneyvn, 3-5 ngày là xong.

Đây là cách làm trực tiếp ko thông qua đại lý ở Việt Nam, trước cũng đã có hướng dẫn chi tiết nhưng quá phức tạp, nhất là khâu gửi tài liệu ra nước ngoài (gửi chuyển phát nhanh thì tốn fee, gửi thường thì ko biết khi nào mới tới.

===> Đơn giản nhất vẫn là mất 50$ cho webmoneyvn, 3-5 ngày là xong.

WMV hay còn gọi là VNO hiện bị WM bên Nga Ngố nó off mất quyền up per rồi bạn ơi, thế nên mới phải hướng dẫn kiểu này chứ ...
Họ còn quyền up per thì bảo qua họ cho nhanh gọn đỡ lằng nhằng, đắt 1 tí nhưng thủ tục đơn giản, cũng đáng đồng tiền bát gạo :( .. Trước mình cũng up ở bên VNO đó chứ.
Cũng chả cần bản dịch thuật tiếng Nga gì, mấy thằng bạn mình biết gì tiếng Nga đâu, gửi qua vẫn xong bình thường. Tested roài :D

VNO đang bị Nga off chức năng verify nếu bạn không có kiên nhẫn chờ thì nhờ họ refund lại thôi
Đòi refund 1 lần rồi, nó refund lại cho. Được vài hôm nó nói đã có thể tiếp tục verify, mình lại gửi lại tiếp cho nó. Và giờ đợi dài cổ gần 2 tháng rồi :|

Đòi refund 1 lần rồi, nó refund lại cho. Được vài hôm nó nói đã có thể tiếp tục verify, mình lại gửi lại tiếp cho nó. Và giờ đợi dài cổ gần 2 tháng rồi :|
Đòi tiếp đi cậu ơi, mới hỏi lúc chiều thì họ bảo mất quyền up per rồi :D

Căng nhỉ? MMO VN chưa hết bão trong nước thì lại phải đối mặt với bão nước ngoài :(

Đặt gạch để làm
thanks

Thanks thớt nhé!

WMID#464889785562 ông này ở Nga hay ở đâu vậy bác?

Announcements

Forum statistics

Threads
418,601
170,700
Latest member
vuduy779
Back
Top Bottom