Tutorial Hướng dẫn tự làm server giải Captcha

tunvit

Vip
Verified
Solutions
1
Reactions
11,911
MR
46.428
Insuree Balance
0
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger

I/ Ưu điểm
  • siêu rẻ đối với những ai có nhu cầu nhiều
  • rất dễ triển khai, chỉ 30p là xong
II/ Nguyên liệu
  • Capmonster hoặc Xevil
  • Sock, proxy. Nếu dùng để giải recaptcha google thì nên dùng rotator proxy (unlimited bandwidth, chứ bandwidth mà tính tiền thì trả không nổi đâu) để có tốc độ tốt, nhiều ip. Tìm dịch vụ proxy phù hợp ở đây, kính thưa các loại proxy kèm code giảm giá luôn, nếu là thành viên còn có thể xài thử miễn phí.
III/ So sánh Capmonster và Xevil
IV/ Cài đặt
Trong bài này mình sẽ lấy Capmonster và recaptcha google (cần mua thêm recaptcha sitekey addon 10$/1 tháng) làm ví dụ, các loại captcha text thường thì không cần mua thêm recaptcha sitekey addon. Xevil thì cũng na ná thôi nên bài này chỉ demo 1 cái.

1/ Mua và cài đặt Capmonster
2/ Thiết lập ip endpoint cho API, lấy ip của chính vps (*)

3/ Cài đặt API Key (**), API Key này random bậy bạ cũng được, để trống vẫn xài bình thường nhưng rất dễ bị scan và xài chùa, tốt nhất cài dô

4/ Thiết lập recaptcha addon, nếu không rành có thể để mặc định

5/ Thiết lập proxy

V/ Sử dụng api
1/ Tạo request giải captcha lên server
Code:
{ipEndpoint}:80/in.php?key={apiKey}&method=userrecaptcha&googlekey={captchaSiteKey}&pageurl={siteUrl}
  • ipEndpoint: lấy từ * phía trên phần IV​
  • apiKey: lấy từ ** phía trên phần IV​
  • siteUrl: url gốc của website mà bạn cần giải captcha, ví dụ bạn cần giải captcha ở https://xxx.com/register, thì siteUrl chỉ cần https://xxx.com là đủ​
  • captchaSiteKey: bật f12 view html website cần giải captcha, tìm với từ khóa data-sitekey= hoặc k=. Như hình dưới, captchaSiteKey sẽ là 6LfaSDQUAAAAAOwOTg3lFzaUdYZ8m6H_CCKBiqhi

2/ Sau khi đã request thành công, server sẽ trả kết quả về có dạng
Code:
OK|6969
  • OK: đã gửi yêu cầu giải captcha thành công​
  • 6969: captchaId, dùng để kiểm tra kết quả trả về​

3/ Sau khi có captchaID, chờ tầm 15s>30s gì đó tùy ý, gửi request kiểm tra kết quả về server
Code:
{ipEndpoint}:80/res.php?key={apiKey}&action=get&id={captchaId}
  • ipEndpoint: lấy từ * phía trên phần IV​
  • apiKey: lấy từ ** phía trên phần IV​
  • captchaId: lấy ở phía trên phần V/2​

4/ Sau khi gửi request kiểm tra
- nếu server trả về kết quả có chứa CAPCHA_NOT_READY: chưa giải xong, lặp lại bước 3 sau 1s hay mấy giây tùy ý, cứ thế đến khi nào có kết quả thì thôi
- nếu server trả về có dạng
Code:
OK|03AGdBq27mKbQgNycZ-uZj9kG3J6ovy7FhihGegqcNDTIP4TmO46miVZEsp1QH1u.....
  • OK: đã giải xong​
  • 03AGdBq27mK...: đây là kết quả cần lấy​
Nếu trong quá trình thực hiện có lỗi, vui lòng post lên thread này, mình sẽ hỗ trợ xử lý.

Last edited:
Ngoài kề chút, theo b nên xài caps hay xevil vậy, cái nào ok hơn. M cảm ơn.

Ngoài kề chút, theo b nên xài caps hay xevil vậy, cái nào ok hơn. M cảm ơn.
Ở trên mình có làm bảng so sánh đó.
Nếu xài chuyên cho recaptcha với số lượng siêu lớn, yêu cầu tốc độ giải siêu nhanh thì dùng Xevil. Còn ngược lại hoặc chỉ dùng để giải captcha image thông thường thôi thì dùng Capmonster sẽ rẻ hơn rất nhiều.

tuyệt vời ông mặt trời. Thank smod nhiều nhé, hehe

thằng xevil giải recaptcha v3 ổn không bác?

vip a

k biết các bác mua proxy giá ntn vậy nhỉ ?
ở trên mình có để link cho tìm proxy đó bạn, thượng vàng hạ cám vài chục $ > vài trăm $ có đủ mà
thằng xevil giải recaptcha v3 ổn không bác?
quá ổn luôn

Bác tunvit nên được phong thánh trong 4rum này. Mỗi khi e đang khúc mắc cái gì bác lại xuất hiện như 1 vị thánh cứu rỗi anh em.:popo_adore:
Cho e hỏi 2 vấn đề ạ.
1. Em chưa hiểu cái proxy để làm gì lắm ? Có phải mỗi thread cần 1 proxy đúng ko bác ? Như em chạy 10 thread thì mua 10 proxy loại 1.5$ là được đúng ko ? Link bác đưa thấy toàn proxy US, nó có nhanh và live trâu như dạng tinsoft ko ? em cũng mua private proxy của 1 số ông mà tốc độ thì như dùng sock vip72, chết lúc nào cũng ko biết.

2. Tốc độ giải Recatcha của thằng CapMonster khoảng bao nhiêu ? em chỉ cần dưới 5 hoặc 10s là được. Và rate giải của nó là bao nhiêu ? em bấm vào chỗ nào đấy ko nhớ thấy hình như được 80% thôi thì phải. Em định mua bên xevil nhưng thấy nó phức tạp quá, bấm vào buy nó ra 1 đống software mua kèm hầm bà lằng, thành ra giá đắt quá

Bác tunvit nên được phong thánh trong 4rum này. Mỗi khi e đang khúc mắc cái gì bác lại xuất hiện như 1 vị thánh cứu rỗi anh em.:popo_adore:
Cho e hỏi 2 vấn đề ạ.
1. Em chưa hiểu cái proxy để làm gì lắm ? Có phải mỗi thread cần 1 proxy đúng ko bác ? Như em chạy 10 thread thì mua 10 proxy loại 1.5$ là được đúng ko ? Link bác đưa thấy toàn proxy US, nó có nhanh và live trâu như dạng tinsoft ko ? em cũng mua private proxy của 1 số ông mà tốc độ thì như dùng sock vip72, chết lúc nào cũng ko biết.

2. Tốc độ giải Recatcha của thằng CapMonster khoảng bao nhiêu ? em chỉ cần dưới 5 hoặc 10s là được. Và rate giải của nó là bao nhiêu ? em bấm vào chỗ nào đấy ko nhớ thấy hình như được 80% thôi thì phải. Em định mua bên xevil nhưng thấy nó phức tạp quá, bấm vào buy nó ra 1 đống software mua kèm hầm bà lằng, thành ra giá đắt quá
1: riêng reCaptcha, nó blacklist ip rất nhanh nên mình suggest CHỈ DÙNG PROXY ROTATOR và phải unlimited bandwidth (xài cho đã cái nư). Proxy này nó khác hoàn toàn proxy truyền thống. Mỗi 1 request hoặc cứ sau 3p là nó tự động đổi ip khác nha, và lượng ip siêu lớn, không lo bị blacklist. Chỉ cần vài con xài bao nhiêu thread cũng dc vì nó đổi ip liên tục. Ví dụ: https://stormproxies.com/rotating_reverse_proxies.html. Cái này ví dụ thôi nhé, thằng này lâu rồi mình ko xài nên không biết giờ còn ngon ko. Bạn reg 1 nick trên bhw, dô thread của nó lấy contact pm xin xài thử hoặc trial là nó cho thôi, hoặc đọc hướng dẫn coi nó kêu comment hay like nó cho xài thử tùy thằng. Test coi service nào xài vừa ý thì mua, trước khi mua nhớ xin thêm code giảm giá nếu có.
2: Capmonster rate giải tầm 80>90%, nhưng khá chậm, khoảng 20>60s. Yêu cầu của bạn cao vầy thì nên dùng xevil, đi kèm với việc mắc. Các dịch vụ giải captcha cho thuê api toàn dùng xevil là chính. Mua bản standard trở lên là xài dc reCaptcha http://www.botmasterlabs.net/license/.
p/s: proxy pri mà died là hàng tào lao rồi, bỏ đi :popo_burn_joss_stick:

1: riêng reCaptcha, nó blacklist ip rất nhanh nên mình suggest CHỈ DÙNG PROXY ROTATOR và phải unlimited bandwidth (xài cho đã cái nư). Proxy này nó khác hoàn toàn proxy truyền thống. Mỗi 1 request hoặc cứ sau 3p là nó tự động đổi ip khác nha, và lượng ip siêu lớn, không lo bị blacklist. Chỉ cần vài con xài bao nhiêu thread cũng dc vì nó đổi ip liên tục. Ví dụ: https://stormproxies.com/rotating_reverse_proxies.html. Cái này ví dụ thôi nhé, thằng này lâu rồi mình ko xài nên không biết giờ còn ngon ko. Bạn reg 1 nick trên bhw, dô thread của nó lấy contact pm xin xài thử hoặc trial là nó cho thôi, hoặc đọc hướng dẫn coi nó kêu comment hay like nó cho xài thử tùy thằng. Test coi service nào xài vừa ý thì mua, trước khi mua nhớ xin thêm code giảm giá nếu có.
2: Capmonster rate giải tầm 80>90%, nhưng khá chậm, khoảng 20>60s. Yêu cầu của bạn cao vầy thì nên dùng xevil, đi kèm với việc mắc. Các dịch vụ giải captcha cho thuê api toàn dùng xevil là chính. Mua bản standard trở lên là xài dc reCaptcha http://www.botmasterlabs.net/license/.
p/s: proxy pri mà died là hàng tào lao rồi, bỏ đi :popo_burn_joss_stick:
bác có xài ipv4 k nhỉ?

làm thêm hướng dẫn cài với setup Xevil luôn thớt ơi
Hiện tại license xevil của mình hết hạn mà cũng chưa có nhu cầu xài lại rồi nên ko chụp hình làm dc :popo_bye:

Trước dùng Xevil rồi nên cho các bác vài hint :popo_bye:
- Cá nhân đã từng xài cả Xevil lẫn Capmonster, mình khuyên dùng Xevil hơn. Vì nó ko giới hạn thread, và ko cần mua thêm add on cho recaptcha.
- Về giá thành, nên mua Xevil tại botmasterlab.ru (trang gốc của bọn nó, cả Xevil lẫn Capmonster đều của Nga ngú) , tìm mã giảm giá 55% off trước, xưa mình tìm dc ở 1 forum Nga, cái này nó phát khá thường xuyên. Thanh toán = web money, giá sau khi đã giảm là 90$ cho key dùng nửa năm ( nếu mình nhớ ko nhầm ) . Gia hạn thêm là 50$/1 năm. Rẻ hơn rất nhiều khi mua Xevil ở Xevil.net
- Nhưng hiện tại, nếu bạn mua Xevil thì sẽ chỉ dc bản 4, bản 5 đang trong beta và cần bạn gia hạn thêm 2 năm để dc vào bản 5 beta. Cái này cũng khuyên dùng, vì bản 5 nhẹ hơn,tốc độ xử lý captcha tốt hơn.
- Nên kiếm Vps ngon, loại Dedicated server. Cái này mình của mua ở web Nga ngú cho rẻ luôn
- Một gợi ý nho nhỏ, nếu bạn dùng Xevil mà muốn giải recaptcha nhanh hơn, lấy cookie từ acc gmail rồi cho vào file cookie của thư mục Xevil, mình đã từng giảm tốc độ từ 28-30s xuống còn dưới 10s. Tuy nhiên nó sẽ dễ về tốc độ cũ, nên chuẩn bị nhiều cookie
- Về proxy, mua ipv6 (ko phải ipv4), rorating càng tốt, hoặc tự build ipv6 server. Cái này thì rẻ + nhanh ( đánh giá là nhanh hơn nhiều pool ipv4 hiện nay, khi google đã ban hầu hết proxy từ mấy hãng lớn ) . Giá tầm 5-10$/tháng. Mình tìm mua ở web Nga ngú nốt
- Hướng dẫn cách cài mình sẽ viết sau, cũng dễ thui :popo_big_smile:

Last edited:
Trước dùng Xevil rồi nên cho các bác vài hint :popo_bye:
- Cá nhân đã từng xài cả Xevil lẫn Capmonster, mình khuyên dùng Xevil hơn. Vì nó ko giới hạn thread, và ko cần mua thêm add on cho recaptcha.
- Về giá thành, nên mua Xevil tại botmasterlab.ru (trang gốc của bọn nó, cả Xevil lẫn Capmonster đều của Nga ngú) , tìm mã giảm giá 55% off trước, xưa mình tìm dc ở 1 forum Nga, cái này nó phát khá thường xuyên. Thanh toán = web money, giá sau khi đã giảm là 90$ cho key dùng nửa năm ( nếu mình nhớ ko nhầm ) . Gia hạn thêm là 50$/1 năm. Rẻ hơn rất nhiều khi mua Xevil ở Xevil.net
- Nhưng hiện tại, nếu bạn mua Xevil thì sẽ chỉ dc bản 4, bản 5 đang trong beta và cần bạn gia hạn thêm 2 năm để dc vào bản 5 beta. Cái này cũng khuyên dùng, vì bản 5 nhẹ hơn,tốc độ xử lý captcha tốt hơn.
- Nên kiếm Vps ngon, loại Dedicated server. Cái này mình của mua ở web Nga ngú cho rẻ luôn
- Một gợi ý nho nhỏ, nếu bạn dùng Xevil mà muốn giải recaptcha nhanh hơn, lấy cookie từ acc gmail rồi cho vào file cookie của thư mục Xevil, mình đã từng giảm tốc độ từ 28-30s xuống còn dưới 10s. Tuy nhiên nó sẽ dễ về tốc độ cũ, nên chuẩn bị nhiều cookie
- Về proxy, mua ipv6 (ko phải ipv4), rorating càng tốt, hoặc tự build ipv6 server. Cái này thì rẻ + nhanh ( đánh giá là nhanh hơn nhiều pool ipv4 hiện nay, khi google đã ban hầu hết proxy từ mấy hãng lớn ) . Giá tầm 5-10$/tháng. Mình tìm mua ở web Nga ngú nốt
- Hướng dẫn cách cài mình sẽ viết sau, cũng dễ thui :popo_big_smile:
5-10$ ipv6 là bao nhiêu con vậy bác?

Announcements

Forum statistics

Threads
418,598
170,693
Latest member
Quybmt
Back
Top Bottom