Verified by BQT Hướng dẫn tạo ví ETH (MEW)- Để nhận Mozo

themen99

Legendary
Verified
Reactions
2,886
MR
1.160
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Để thuận tiện cho các bạn tham gia chương trình Mozo nhận thưởng mình xin lấy lại bài viết của bạn @ArcblockIco Link gốc
Do token Mozo chỉ chấp nhận một số ví ETH như MyEtherWallet, Metamask or Trezor và không chấp nhận bất kì ví nào từ các sàn giao dịch
Nên buộc lòng các bạn phải sử dụng 1 trong 3 loại trên để nhận thưởng nhé

Link : https://www.myetherwallet.com/

Các bạn nào chưa biết thì làm theo nhé, cũng khá đơn giản

Hướng dẫn tạo ví MyEtherWallet
  • Click vào New Wallet
  • Điền Password của bạn vào.
  • Create New Wallet

Click vào Download Keystore File (UTC / JSON) để tải file về và lưu trữ thật kỹ trong máy tính (file này giống như chiếc chìa khóa để mở ổ khóa vậy đó)

Sau khi lưu trữ file trên rồi. Click I understand. Continue. Copy lại mãPrivate Key và lưu trữ lại (đây giống như chiếc chìa khóa thứ 2)

Sau khi đã copy xong Private Key , bạn có thể click vào nút Print Paper Wallet và tải hình ảnh mã QRCODE dùng để mở khóa VÍ MEW về máy lưu trữ (đây như chiếc chìa khóa thứ 3). Bạn có thể không cần làm bước này, có 2 chìa khóa vào VÍ MEW là đủ rồi !

Cách login vào ví MEW

Click Send Ether & Tokens. Bạn có thể chọn 1 trong 2 cách sau để vào được VÍ MEW.
1: Bạn có thể mở khóa vào ví MEW bằng file Keystore/JSON File đã lưu ở trên.
2: Dùng mã Private Key để mở khóa vào ví MEW (*hạn chế dùng cách này để vào ví, đề phòng máy tính dính keylog)

CÁCH 1: Tìm file Keystore / JSON đã lưu ở máy tính và Open.

Điền Password . Click Unlock

CÁCH 2: Dùng Mã PRIVATE KEY để vào Ví MEW

Dãy địa chỉ phía bên tay phải chính là ĐỊA CHỈ VÍ ETHEREUM của bạn dùng để mua và nhận ETH về ví MEW.
  • To Address: Địa chỉ VÍ ETH bạn cần chuyển tới. Sẽ là địa chỉ của Arcblock. Địa chị này sẽ được công bố ngày 03/02.
  • Amount to Send: Số lượng ETH cần chuyển.
  • Click Generate Transaction để chuyển ETH.

Xin chân thành cảm ơn bạn @ArcblockIco nhé.

blockchain có được không bạn

Note that, if you use an exchange address from Coinbase, GDax, Bittrex, Binance or other exchanges, there is a chance that you could lose money. We strongly suggest you use: MyEtherWallet or MetaMask.

BlockChain
không có trong list Recommend của Mozo. Bạn nên dùng ví MEW or MetaMask cho an tâm nhé

Các bạn mới xài ví Mew thì lưu ý đừng để lộ private key cho ai biết nhé nếu lỡ bị lộ thì phải tạo 1 ví khác để tránh mối hiểm hoạ sau này

sài ví cứng Ledger hoặc Trezor thì ko lo bị lộ private key, nhưng đầu bài viết thấy mod chỉ nhắc đến Trezor

Vậy liệu Ledger Nano S có nhận được không nhỉ?

sài ví cứng Ledger hoặc Trezor thì ko lo bị lộ private key, nhưng đầu bài viết thấy mod chỉ nhắc đến Trezor

Vậy liệu Ledger Nano S có nhận được không nhỉ?
Bên mozo nó không gợi ý về ví Ledger nhé bạn.

Note that, if you use an exchange address from Coinbase, GDax, Bittrex, Binance or other exchanges, there is a chance that you could lose money. We strongly suggest you use: MyEtherWallet or MetaMask.

mod cho em hỏi
em cũng có ít coin cũng vừa báo danh nhận đợt 1 xong.
trước điền ví eth ở topic báo cáo nhận đợt 1. e dùng ví eth của sàn
như vậy có được không??

mod cho em hỏi
em cũng có ít coin cũng vừa báo danh nhận đợt 1 xong.
trước điền ví eth ở topic báo cáo nhận đợt 1. e dùng ví eth của sàn
như vậy có được không??
Chào bạn, Không dùng ví trên sàn nhé. Bạn qua đó cmt đi, mình đổi ví lại cho

Bên mozo nó không gợi ý về ví Ledger nhé bạn.

Bạn làm hoang mang quá, mình vừa check lại thì ví Ledger hay Trezor đều nhận được nhé

Mozo Token is an ERC-20 utility token, operating on the Ethereum Blockchain network

có thể check và add token tại đây: https://etherscan.io/token/0x44bf22949f9cc84b61b9328a9d885d1b5c806b41

Bạn làm hoang mang quá, mình vừa check lại thì ví Ledger hay Trezor đều nhận được nhé

Mozo Token is an ERC-20 utility token, operating on the Ethereum Blockchain network

có thể check và add token tại đây: https://etherscan.io/token/0x44bf22949f9cc84b61b9328a9d885d1b5c806b41

Ý là mình nói Bên mozo nó không gợi ý về ví Ledger nhé bạn. Bên họ chỉ gợi ý MyEtherWallet or MetaMask.
Còn bạn dùng ví nào suport ERC-20 là nhận đc nhé.

Chào bạn, Không dùng ví trên sàn nhé. Bạn qua đó cmt đi, mình đổi ví lại cho
chào anh!
trước đây e tham gia extra bằng ví eth của sàn rồi giờ điền ví trong site a chỉ để nhận hay sao ??
e vừa reg xong ví ở myetherwallet.com như a hướng dẫn

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,815
Latest member
coolnickname

Most viewed of week

Most viewed of week

Back