Tutorial Hướng dẫn sử dụng nhiều tài khoản Telegram trên Win 10

duchaitp

Legendary
Solutions
1
Reactions
2,162
MR
1.759
Như chúng ta đã biết việc tham gia vào những Airdop cần phải có các tài khoản như Twitter, Telegram ....Và hầu hết mỗi người chúng ta đều có ít nhất dăm ba tài khoản như vậy để tối ưu hóa thu nhập từ đó. Tuy nhiên, việc quản lý và sử dụng sao cho an toàn và tiện lợi số lượng vừa phải tài khoản Telegram là điều mà rất nhiều người quan tâm. Với những thành viên kỳ cựu chuyên về mảng Airdrop thì họ làm rất nhiều, rất rất nhiều và có tool để quản lý các tài khoản đó. Nhưng điều này thì cũng khá khó khăn đối với newbie, những người mới tham gia vào lĩnh vực này. Vì vậy hôm nay mình hướng dẫn cho các bạn cách sử dụng nhiều hơn 1 tài khoản Telegram trên Win 10 với app Telegram tải về từ Microsoft Store (Không phải là bản cài đặt tải về từ web).

Đầu tiên vào Menu Star > Microsoft Store

Tiếp theo Seach Telegram và click tải về

Sau khi tải về thì mở app lên và đăng nhập như thường lệ. Login xong một tài khoản thì bạn bấm chọn Menu bên trái và Add Account

Tiếp tục đăng nhập các tài khoản khác. Ở hình trên mình đã đăng nhập 2 tài khoản và tiếp tục đăng nhập tài khoản thứ 3

Và như vậy mỗi khi cần sử dụng tài khoản nào chúng ta chỉ cần chọn nó làm mặc định và sử dụng như thông thường. Chúc các bạn có thêm nhiều thu nhập thụ động từ nguồn Airdrop khá sôi động trở lại trong thời gian gần đây.

cần gì phải rắc rối như vậy, tải telegram bản portable rồi copy ra, mỗi cái đăng nhập 1 tài khoản.
Ưu điểm bên app là chuyển đổi nhanh và gọn hơn đó bạn.

- Ưu điểm : Chuyển đổi nhanh gọn lẹ
- Nhược điểm: Dễ die khi dùng nhiều acc kiểu như này
Thanks bạn đã góp ý. Với mình thì đã dùng cách này khá lâu rồi kết hợp với thủ thuật nhỏ mà đa số anh em làm airdrop (hoặc các lĩnh vực tương tự) thì chưa từng die acc nào. Thân!

hình như tối đa đc 3 acc
Hiện mình chỉ có 3 số điện thoại nên chỉ dùng 3 acc chính chủ với tut nhỏ này nên cũng chưa có thêm acc để xác minh vấn đề này. Hy vọng bạn nào có nhiều acc Telegram hơn để test xem sao. Nhưng với 3 acc của mình thì vẫn đang sử dụng ổn định lâu nay.

Hiện mình chỉ có 3 số điện thoại nên chỉ dùng 3 acc chính chủ với tut nhỏ này nên cũng chưa có thêm acc để xác minh vấn đề này. Hy vọng bạn nào có nhiều acc Telegram hơn để test xem sao. Nhưng với 3 acc của mình thì vẫn đang sử dụng ổn định lâu nay.
về ổn định thì mình nghĩ là chắc không sao, vì mình cũng dùng tầm hơn chục acc telegram nhưng không đổi ip vẫn chưa thấy bị sao, nhưng về cái telegram desktop này thì mình mới add 3 acc xong không thấy hiện nút add account nữa, chắc nó giới hạn còn cách để mở thêm thì mình gà mờ nên không biết, nhưng với người nhiều acc thì dùng portable tiện hơn hoặc telegram web thêm thẳng vào profile cho dễ quản lý

về ổn định thì mình nghĩ là chắc không sao, vì mình cũng dùng tầm hơn chục acc telegram nhưng không đổi ip vẫn chưa thấy bị sao, nhưng về cái telegram desktop này thì mình mới add 3 acc xong không thấy hiện nút add account nữa, chắc nó giới hạn còn cách để mở thêm thì mình gà mờ nên không biết, nhưng với người nhiều acc thì dùng portable tiện hơn hoặc telegram web thêm thẳng vào profile cho dễ quản lý
Thú thật với bản portable thì mình chưa dùng, còn bản web thì mình đã từng trải nghiệm và bị mất login mà không rõ lý do. Từ khi chuyển qua sử dụng app thì mình thấy ổn định cho đến nay. Dù sao thì cũng hy vọng mỗi người đóng góp những thủ thuật hiệu quả trong công việc, biết rằng sẽ rất ít người chịu chia sẻ những bí quyết riêng của họ. Thanks bạn đã phản hồi topic này.

Ngoài ra còn có thể dùng 1 số máy ảo như nox player
Tạo 1 con máy ảo cài sẵn telegram kèm các app sẵn như google chrome
Sau đấy clone cái máy ảo đó ra rồi đăng nhập các acc tele vào
Ưu điểm đấy là có thể backup lại ném lên google drive, đi đâu cũng có thể đăng nhập dc dù là nét hay là ngoài tiệm
Nhược điểm là khi chạy cần máy khỏe 1 tí để tải app, ko thì bật từng con máy ảo

Thanks bạn đã góp ý. Với mình thì đã dùng cách này khá lâu rồi kết hợp với thủ thuật nhỏ mà đa số anh em làm airdrop (hoặc các lĩnh vực tương tự) thì chưa từng die acc nào. Thân!
Có lẽ bác dùng dưới vài trăm.SLL hoặc vài nghìn thì sẽ dễ die đấy bác

cài unigram ấy mấy bác
10 acc :D

Còn mình dùng win 7 thì sao thầy, em cũng đang tìm cách để quản lý nhiều acc Telegram đây.

Tôi có cùng một câu hỏi. Tôi sử dụng win 10 trên một máy tính và win7 trên một máy tính khác.
Cũng còn nhiều cách để quản lý số lượng lớn acc telegram nhưng phạm vi bài viết này mình chỉ đề cập đến app trên win 10 thôi. Như mình đã nói ở #1 thì những chuyên gia kỳ cựu về airdrop họ có những tool quản lý riêng và vấn đề này khá nhạy cảm nên mình xin phép không đề cập ở đây nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,300
170,434
Latest member
leanhtuan

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom