Hướng dẫn newbie sử dụng các công cụ phục vụ ptu . bài 1 : hướng dẫn sử dụng hostleech

Reactions
332
MR
0.000
Insuree Balance
0
Mấy hôm nay mải việc của hội lên chưa có dịp giao lưu với anh em .Hôm nay mình viết bài hướng dẫn sử dụng các công cụ phục vụ cho ptu ,có gì thiếu xót mong anh em góp ý !

Bài 1:
Mình sẽ hướng dẫn cách sử dụng hostleech cho những bạn nào chưa biết .mình sẽ hướng dẫn những mục chính và cơ bản phục vụ cho ptu còn những phần nâng cao không cần thiết mình sẽ không bàn đến :
-Đầu tiên chúng ta cần hiểu hostleech là gì ?
Hostleech là công cụ dùng để leech file(chuyển đổi file ) từ những host khó down về host của mình .hay nói cách khác dùng để biến link của người khác thành link của mình .

Để rõ hơn về điều này chúng ta sẽ tìm hiểu về hostleech :

Đây là giao diện chính của hostleech :
hình 1 :

+,1: đây là phần mà các ac pree dc gắn vào ,các bạn có thể thấy ở đây có 3 loại ac pree hf ,fs ,fsn
+,2 :mục lựa chọn ở đây là chọn chế độ tải về tự động các file (chuyển dổi link tự động )
+,3 :upload tự động lên các host
+,4:chuyển đổi link theo chế độ từng link 1
-cách transe (chuyển đổi từng link 1 )
chúng ta coppy link muốn chuyển đổi vào ô (như hình )

Sau đó nhấn transe (chyển đổi) ,quá trình transe link diễn ra :

Tùy theo từng host và đường truyền nhà bạn mà tốc độ transe khác nhau .

-Sử dụng auto transe (chuyển đổi tự động các link )
Từ giao diện của sổ chính ,các bạn nhấp bào muc "autotranse"
Nó sẽ ra 1 bảng như sau :

Các bạn coppy đống link cần chuyển đổi vào ô (như hình trên ) sau đó nhấn nút tải file giao diện tiép theo được nhìn thấy như sau :

Các bạn nhấn nút bắt đầu tải file ,các file sẻ tự động được chuyển đổi :

- Sau khi đã chuyển đổi xong bằng 1 trong 2 cách trên các bạn trở về giao diện chính .tại ô " save file " nó sẽ hiện ra các file đã chuyển đổi xong như sau :

-công việt tiếp theo là các bạn lấy link đi remote .tại ô "action " các bạn kéo xuống chọn "list link" :

Sau đó các bạn sẽ thấy nhưng link tương ứngng như trên hình :

Bôi đen và sao chép lại những link phía bên phải (như hình)

đến các host lưu trữ các bạn chơi và sử dụng chế độ "remote upload " để up load file (ví dụ ở đây là fileserve) :

Một số điểm cần lưu ý : sau khi remote xong các bạn lên vào chỗ lưu file trong hostleech của các bạn xóa file đã remote đi 1 phần cho khỏi lẫn file ,1 phần giúp giảm dung lượng các host ,các host sẽ chạy nhanh hơn ,tiết kiệm thời gian

Đó là những cách sử dụng hostleech thông dụng nhất .thôi 2 h rồi mình đi ngủ mai còn làm việc anh em đọc bài thấy bổ ích thì nhấn nút "thank " cho mình cái .trong bài viết còn nhiều thiếu sót mong anh em góp ý bổ xung .cảm ơn mọi người .hi ngủ thôi

anh em đọc bài thấy hay nhấn hộ vào cái nút thank nhá (ở góc phải bài viết đó ) cảm ơn

Last edited by a moderator:
không ai có y' kiến mới sợ

Upvote 0
cám ơn bạn rất nhiều ! nhưng mà cái phần autotranse chủ thớt code lại để tải nhiều file một lúc chứ để một file như kia.. có vẻ ko khả quan

Upvote 0
cám ơn bạn rất nhiều ! nhưng mà cái phần autotranse chủ thớt code lại để tải nhiều file một lúc chứ để một file như kia.. có vẻ ko khả quan

bạn hiểu nhầm rồi .cái này là autotranse tráne từng link nhưng 1 cách tự động coppy đống link vô đó rồi nó tự động transe thôi

Upvote 0
vậy cậu có cai tải tự đồng một đống link nhưng nó làm việc nhiều link một lúc không ? vs rapidleech maximum leech đồng thời trên một client là 6 file đó bạn

Upvote 0
vậy cậu có cai tải tự đồng một đống link nhưng nó làm việc nhiều link một lúc không ? vs rapidleech maximum leech đồng thời trên một client là 6 file đó bạn

a` mình hiểu .xin giải thích với bạn như sau :
-thứ nhất nếu chạy như thế sẽ rất lag và host nhanh die
-thứ 2 :như thế ảnh hưởng đến tốc độ transe nữa

mình mới biết có thế mong bạn góp ý

Upvote 0
a` mình hiểu .xin giải thích với bạn như sau :
-thứ nhất nếu chạy như thế sẽ rất lag và host nhanh die
-thứ 2 :như thế ảnh hưởng đến tốc độ transe nữa

mình mới biết có thế mong bạn góp ý
bạn hãy thử vs IDM download 3 file một lúc vs một file xem tổng tốc độ như nào? mình chưa hiểu ý bạn nói rất lag? lag cái gì mới được .
mình sẽ nói một vài ưu điểm khi auto một loạt cho bạn nghe như sau :
1. download 6 file một lúc total tốc độ luôn > leech từng file
2.nếu có gặp lỗi gì thì cũng chỉ một trong số 6 file sẽ dừng không ảnh hưởng tới các file khác !
nếu như download như trên của bạn Leech 1 file bị lỗi toàn bộ các file dưới sẽ ko được tiếp tục tải . hoặc gặp phải file bị cùi sẽ rất chậm đợi mút chỉ mới đến file kế tiếp như vậy không thể nào cắm auto leech mà đi làm việc khác được luôn phải canh chừng xem có gặp lỗi hay không !
đó là một số KN bản thân của tôi hy vọng sẽ giúp ích cho bạn

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

Đúng rồi,nếu để multi tran thì host nhanh die ,rapid sẽ lag lắm.Áp dung Multi Tran chỉ có fixbug thôi,vì hình như hắn đặt host leech trên vps mạnh(chắc amazon).Còn host thường thì ai dám chơi vậy hả bạn wave8x
chỉ cần làm chủ VPS là được mà mình dùng con server Linux chạy ầm ầm :p rapidleech chỉ ảnh hưởng tới tốc độ download chứ không anh hưởng nhiều tới CPU hay Ram đâu !
thêm nữa hosting nào mà chẳng nằm trên VPS hả trời

Upvote 0
bạn hãy thử vs IDM download 3 file một lúc vs một file xem tổng tốc độ như nào? mình chưa hiểu ý bạn nói rất lag? lag cái gì mới được .
2.nếu có gặp lỗi gì thì cũng chỉ một trong số 6 file sẽ dừng không ảnh hưởng tới các file khác !
nếu như download như trên của bạn Leech 1 file bị lỗi toàn bộ các file dưới sẽ ko được tiếp tục tải . hoặc gặp phải file bị cùi sẽ rất chậm đợi mút chỉ mới đến file kế tiếp như vậy không thể nào cắm auto leech mà đi làm việc khác được luôn phải canh chừng xem có gặp lỗi hay không !

---------- Post added at 04:25 PM ---------- Previous post was at 04:23 PM ----------

chỉ cần làm chủ VPS là được mà mình dùng con server Linux chạy ầm ầm :p rapidleech chỉ ảnh hưởng tới tốc độ download chứ không anh hưởng nhiều tới CPU hay Ram đâu !
Thế à,vậy suy nghĩ của mình trước giờ là sai lầm à . :| .Thế thì vứt cái host leech lên vps mic coi nào . :))

Upvote 0

làm đc , 1 lúc 20 link vẫn đc, tự code 1 cái mà dùng :D

Upvote 0

cảm ơn bạn đã góp ý .mình sẽ khắc phục trong thời gian sớm nhất .thank bạn

Upvote 0
Thế à,vậy suy nghĩ của mình trước giờ là sai lầm à . :| .Thế thì vứt cái host leech lên vps mic coi nào . :))

tạo một cái localhost chạy được script PHP quẳng cái script rapidleech vào mà chạy thôi còn đợi gì nữa . nếu chưa cài VPN để Public IP thì tìm trên google để truy cập từ xa bằng trình duyệt qua IP không cần qua Remote desktop nữa nhé

Upvote 0
tạo một cái localhost chạy được script PHP quẳng cái script rapidleech vào mà chạy thôi còn đợi gì nữa . nếu chưa cài VPN để Public IP thì tìm trên google để truy cập từ xa bằng trình duyệt qua IP không cần qua Remote desktop nữa nhé
cái này mình không hểu lắm

Upvote 0
Uhm ,cái này mình bít rồi,từng làm để remote sang fsn.Chỉ cần cài xampp + mở port 80 là dc rồi.Thanks.Còn ý sau thì làm sao để thiết lập vpn lên vps vậy :|

Last edited by a moderator:
Upvote 0
anh em nào có code mutil transe cho xin với .thank

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,570
170,660
Latest member
anan0110
Back