Hướng dẫn Myprofitland cho người mới và các bác lỡ chọn VN.

còn thừa năng lượng làm sao để bán vậy bác, mò mãi ko ra
E ghi nhầm, bán sản phẩm cty free ấy mình bán được giá 0.08

Bạn nào đăng kí ở Bolivia sau khi xác minh sđt thì nhớ vào Organization để xin vô nhóm worker nha. Sẽ tăng tiền kiếm được + giảm giá đồ ăn;)

Không biết cày lâu lâu có tự mở company được không nhỉ, với lại liệu có lãi nhiều ko?
Cái này bạn nên tự chơi 1 thời gian rồi đánh giá nha, lãi nhiều hay ít phụ thuộc rất nhiều vào team. Nên nếu join được vào team nào ở quốc gia mình đăng kí thì sẽ chắc chắn hơn.

có ai hướng dẫn làm k nhỉ
Chơi game này nếu chơi free thì khá nhàn bạn à, lướt qua từ trang 1 đến trang 5 là cách chơi nó hiện rõ ra rồi. Đăng kí là chiến được thôi.

c
Bạn nào đăng kí ở Bolivia sau khi xác minh sđt thì nhớ vào Organization để xin vô nhóm worker nha. Sẽ tăng tiền kiếm được + giảm giá đồ ăn;)
Chỉ được giảm giá đồ ăn thôi bác, tiền kiếm mình vẫn thấy vậy.

Chỉ được giảm giá đồ ăn thôi bác, tiền kiếm mình vẫn thấy vậy.
Hiện tại chưa full worker join nên chưa boost đấy thôi, nhưng mà nếu bạn để ý thì cũng đã được bonus thêm 5% Prod rồi. Nếu full 25 người và thu phí 10 gold 1 tháng mỗi người thì sẽ boost đc 30% prod, bảo đảm kiếm đc hơn 10 gold bỏ ra.

Hiện tại chưa full worker join nên chưa boost đấy thôi, nhưng mà nếu bạn để ý thì cũng đã được bonus thêm 5% Prod rồi. Nếu full 25 người và thu phí 10 gold 1 tháng mỗi người thì sẽ boost đc 30% prod, bảo đảm kiếm đc hơn 10 gold bỏ ra.
mình chuyên làm work hy vọng sớm full , ah mà bình thường bạn để eng bao nhiêu làm work

mình chuyên làm work hy vọng sớm full , ah mà bình thường bạn để eng bao nhiêu làm work
Mình war nên energy thường cỡ 90%, nói chung tiền từ work đối với mình chỉ là phụ thôi, coi như phí mua đồ ăn với thuê castle.

Mình war nên energy thường cỡ 90%, nói chung tiền từ work đối với mình chỉ là phụ thôi, coi như phí mua đồ ăn với thuê castle.
nếu làm mình work thì mấy tháng rút 1 lần bác. Mình làm mãi tiết kiệm 1 tháng dc 700bol sau khi trừ chi phí mua năng lượng để làm việc

Lúc trước mình work ở Kosovo thì trừ hết chi phí 1 tháng đc 5euro, qua bên Bolivia chỉ work chơi chơi nên k tính toán kỹ nữa.

Lúc trước mình work ở Kosovo thì trừ hết chi phí 1 tháng đc 5euro, qua bên Bolivia chỉ work chơi chơi nên k tính toán kỹ nữa.
Chắc bên đó bác vào Organization rồi, thôi e cũng cố đợi Organization đủ 25 thành viên xem có thay đổi được gì không. Chứ work boun max 3 ngày làm full 3 job được có 345 bol. Tiền bán trong nhà máy rút ra phí cao ngất ngưỡng 8 vàng rút ra còn 4,5 vàng chán luôn

e đang ở Venezuela có đổi quốc gia được không các bác, chơi chay mà duy trì năng lượng hàng ngày đã mất nhiều tiền mà việc để work lúc có lúc không, có thì cũng ít tiền nữa

e đang ở Venezuela có đổi quốc gia được không các bác, chơi chay mà duy trì năng lượng hàng ngày đã mất nhiều tiền mà việc để work lúc có lúc không, có thì cũng ít tiền nữa
Cách đây mấy tuần tui thấy bên Vene tuyển worker nhiều lắm mà sao giờ lại hết việc rồi. Chắc tại mấy bữa giờ cuối tháng chuẩn bị reset tài nguyên nên vậy thôi.
Nếu muốn chuyển nước thì ông nên pm trước cho thằng thủ tướng để hỏi ý đợi nó đồng ý hẵng chuyển qua.

Cách đây mấy tuần tui thấy bên Vene tuyển worker nhiều lắm mà sao giờ lại hết việc rồi. Chắc tại mấy bữa giờ cuối tháng chuẩn bị reset tài nguyên nên vậy thôi.
Nếu muốn chuyển nước thì ông nên pm trước cho thằng thủ tướng để hỏi ý đợi nó đồng ý hẵng chuyển qua.
giờ nên chuyển sang nước nào dễ work nhất bác, mới tò mò tập chơi nên cũng chưa rõ lắm

giờ nên chuyển sang nước nào dễ work nhất bác, mới tò mò tập chơi nên cũng chưa rõ lắm
Trước thì Kosovo và Vene là 2 nước work ok nhất, bây giờ thì có Bolivia, nói chung ông thử tính 1 chút là ra được nước nào lợi hơn liền à.

Trước thì Kosovo và Vene là 2 nước work ok nhất, bây giờ thì có Bolivia, nói chung ông thử tính 1 chút là ra được nước nào lợi hơn liền à.
bác có công thức gì tính khi làm work không? chia sẽ mình với.

bác có công thức gì tính khi làm work không? chia sẽ mình với.
Công thức thì cũng chỉ là tiền nhận được - chi phí thôi.
Ví dụ như mình đang muốn chuyển qua Kosovo, mình sẽ chọn đại 1 thằng nào đó có điểm prod tương tự như mình. Rồi check xem nó mua meal hết bao nhiêu, rượu + giá nhà + giá org boost nó trả là bao nhiêu. Xong rồi lấy tiền lương trừ đi số đó. Lúc trước bên Kosovo mình kiếm đc từ 5-6euro mỗi tháng, còn bên Vene và Bolivia thì cũng tầm 4e.
Nói chung muốn tối ưu lợi nhuận thì phải war thôi, tích đủ 100-200g rồi war dần dần là bảo đảm bỏ xa nếu chỉ work.

Tình hình là khi em chọn VN thì thấy có 1vấn đề nan giải là rất ít job để làm, đến cả thằng có sân bay cũng đi mất, giờ đi đâu cũng đi bộ hết :eek::eek::eek:. Nên em share tí kinh nghiệm cho anh em lấy lại tinh thần chơi.

- Đối với người mới (chưa reg acc):
Khi reg acc nên chọn các nước như: Bolvia, Thailand, Egypt... các nước này có job nhiều, ít người, dễ nhận được job và shelter ít bị tranh, đặc biệt thưởng 3 ngày cao.

- Đối với các bác đã chọn VN rồi, thì các bác tham gia discord của nó (nhấn Home là thấy kênh discord to đùng), vào game nhắn tin cho thằng Alin (không phải Củlìn nhé) bằng cách search tên Alin, có 1 thằng duy nhất tên Alin thôi, nhắn nó Ten_discord_cua_ban#id_discord xin role Player, nó online là nó add role liền (để thấy được hết channel trong đó).

Sau đó vào #countries la làng lên "tao thất nghiệp, không nhà, làm ơn cho tao vào nước nào sướng nhất á" (đùa thôi, tự xin nhé). Khi bác apply nước nó, mặc định nó thích reject lắm, nên xin trên discord nó ok rồi thì apply cái nó duyệt ngay.

Sau khi xin được 1 nước nào đó rồi, thì các bác về Home - Change Region, chọn nước đó, bên dưới chọn thủ đô nó, xong nhấp chọn Walk (di bộ) nhé, mấy ngày kệ nó, xong nhìn xuống Avatar có 1 dòng timer cho biết thời gian đến nước đã chọn, nhấp vào cái mũi tên sau nó, chọn OK là bay tới nước đó luôn, (lần bay free mà thấy có bác hỏi làm sao để dùng đó)

Xong, làm việc cày cuôc thôi.

Văn dở viết dài, các bác còn chơi ráng đọc nhé. không biết gì thì vào discord nó cũng có ích đó.

Edit: link ref nếu bạn thích. https://myprofitland.com/game/dvd1
Em là newbie bác cho em hỏi là phần nhận job ở đâu ạ. Em tìm mãi chẳng thấy. EM cảm ơn bác nhiều ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,055
169,434
Latest member
linkking88

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week