Hướng dẫn kiếm tiền (3 in 1)

biboy8k

Junior
Reactions
186
MR
0.001
Insuree Balance
0
Hôm nay mình sẽ hướng dẫn mọi người cách kiếm tiền từ blog/website. Nếu chăm chỉ xây dựng sẽ kiếm được 1 khoản kha khá (Bình quân > 2$ / ngày phụ thuộc vào lượng khách của các quốc gia nữa ).

I. Lời nói đầu:
Chắc hẳn mọi người cũng đã biết kiếm tiền từ blog/website là phải đặt quảng cáo trên trang của mình phải không nào. Và tổng cộng những site kiếm tiền chúng ta sẽ chơi sau đây:

1. Popads: Đăng ký tại đây (Min pay 5$: Paypal , Payza)
2. Popcash: Đăng ký tại đây (Min pay 10$: Paypal , Payza )
3. Adf ly: Đăng ký tại đây (Min pay 5$: PayPal)
4. BidVertiser: Đăng ký tại đây (Min pay 10$: Paypal)
5. People-group: Đăng ký tại đây (Min pay 1$ WMZ)

Trước mắt đó là 5 site e đang chiến. Và e sẽ giải thích từng site ở phía dưới.

II. Chuẩn bị
1. Blog/Website. Đây là thế mạnh cho những người nào đã có blog/website và có lượng truy cập ổn định
2. Đối với những người mới tham gia chưa có blog/website thì trước hết hãy nghĩ 1 ý tưởng bất kỳ cho trang blog/website của mình. Ví dụ như:
+ Site tin tức (Nếu làm tổng hợp như kiểu 1 trang báo gồm nhiều lĩnh vực như Công nghệ , Xã hội .... thì càng tốt). Còn không thì bạn chỉ post về 1 lĩnh vực thôi.
+ Site về video game (Các Video về game như LHMT , AOE , Dota , CF..... có thể tổng hợp chung lại thành 1 site)
+ Site về video nhạc (Các MV ca nhạc)
+ Site về video karaoke (Các video beat nhạc có karaoke)
+ Site tổng hợp tất cả thứ trên :D

Đó là mình chỉ gợi ý vậy , ai có ý tưởng nào mà độc quyền riêng mình thì càng tốt

3. Tạo blog bằng blogger của google. Và sau đó bạn lên google tìm template blogspot. Để tìm cho mình một template nhìn hợp mắt với một trong những ý tưởng ở mục 2.

4. Post bài: Các bạn làm blog/website về nội dung nào thì tìm video hay bài đăng về ý nội dung đó để post trên trang blog/website của mình. Và cái quan trọng nhất đó chính là từ khoá để mọi người có thể tìm ra trang của bạn. Cái này mình sẽ nói ở dưới.

5. Tên miền (cái này không khuyến khích mua nhưng ai có điều kiện thì bỏ 200k / năm mua dùng thử). Về quy cách tên miền mình nói qua như sau (Đó là e nói theo cách nghĩ của e thôi nhé , sai sót hay như nào đó thì cũng đừng ném đá em nhé các bác :D):
+Tên miền mang tính chất làm chuyên nghiệp blog của bạn như kiểu là một website.
+Tên miền dễ SEO lên top hơn. (Bằng chứng là blog của em một thời trẻ trâu chạy jingling kiếm visit và bị google cho tụt hạng từ khoá mất tăm khỏi google. Thế là em mua tên miền và vài ngày SEO lại dễ dàng)
+Tên miền phải đi cùng nội dung với trang. Ví dụ như về video karaoke thì đặt là: karaokeviet.com...blah blah

6. Các blog/website nếu là tiếng anh thì quá tuyệt vời :D

7. Đặc biệt hơn là những bác nào đang chiến kênh youtube thì quá tuyệt :D. Gắn link vào mô tả để có lượng traffic thật :D

III. Công cụ

1. Phần mềm fake IP VPN Gate ( Mọi người có thể download tại đây . Ai chưa biết sử dụng thì lên google tìm cách nhé :D )
2. Trình duyệt Chrome hoặc Cờ rôm ( Ví dụ ai hay dùng Chrome để lướt web , thì dùng Cờ rôm để chiến cái này nhé hoặc trình duyệt gì tùy ý )
3. Nếu ai có lượng khách truy hàng ngày trên web rồi thì khỏi dùng mấy cách này để kiếm :D. Fake IP chỉ cho những ai hiện đang chưa hoặc có ít :D

IV. Xây dựng từ khóa
1.
Sau khi tải template về và thay vào blog/website của bạn. Thì ở trong mục mẫu HTML tìm dòng sau
<meta content='.........' name='keywords'/> (Trong chỗ 3 chấm là từ khoá đặt cho trang của bạn , mỗi từ khoá cách nhau bằng dấu phẩy " , ". Ví dụ như: video karaoke , karaoke việt , karaoke việt hd , beat karaoke.....

<meta content='.........' name='description'/> (Trong chỗ 3 chấm là mô tả trang của bạn: Ví dụ như: Website tổng hợp nhạc karaoke Việt Nam.... blah blah

2. Nếu bạn nào không biết về chỉnh sửa ở blog hay thay mẫu template thì lên google tìm chi tiết nhé. Mình chỉ nói qua ở đây thôi. Chứ mục tiêu ở đây là kiếm $$$$ mà :D

V. Thông tin các site kiếm tiền ở mục I.
1. Popads: Đăng ký tại đây (Min pay 5$: Paypal , Payza)
Thằng này mình cho là nguồn thu nhập chính vì mình kiếm được nhiều nhất với nó. Thằng này dễ chơi , nếu site chưa có lượng khách thì có thể fake IP bằng VPN kiếm $$. Trung bình 1 IP US kiếm đc tầm 0.02 - 0.03$. Cứ thế mà nhân lên nhá :D

2. Popcash: Đăng ký tại đây (Min pay 10$: Paypal , Payza )
Thằng này thì cũng như thằng popads. Nhưng rate của nó hơi rất thường theo ngày.

3. Adf ly: Đăng ký tại đây (Min pay 5$: PayPal)
Thằng này thì chắc ai cũng biết rồi, nhưng popup của thằng này được ít $$$ hơn so với 2 thằng trên. Nhưng cũng chiến cùng cho đỡ phí :D

Chú ý: Nếu một trang quá nhiều popup thì khách sẽ chạy hết. Cho nên các bác đừng có ham mà mất khách, chỉ để pop nhảy 1 lần 1 IP 1 ngày thôi nhé.

4. BidVertiser: Đăng ký tại đây (Min pay 10$: Paypal)

Thằng này thì ok , theo đặt banner kiếm $$$ chứ không cần popup gì cả. Nên đăt banner vị trí như sau:
728x90 ở đầu
300x250 ở bên phải
728x90 ở dưới

5. People-Group: Đăng ký tại đây (Min pay 1$ WMZ)
Thằng này là 1 site CPM CPC của Nga. Nhưng mà có điểm rất hay đó là banner quảng cáo CPM của nó lại chính là Google Adsense. eCPM của nó tầm 0.1$. Tức là bạn sẽ kiếm đc 0.1$ với 1000 lượt xem trang. eCPM cao thấp là do khu vực cũng giống như kiểu youtube.
*** Khuyến cáo: Riêng thằng này thì các bạn đừng cheat nhé :D

Lưu ý: Sau khi fake ip xong nhớ xóa sạch cookie nhé
*Chốt: Cố gắng xây dựng blog/website của mình bằng tiếng Anh. Hoặc là xây dưng kiểu giống mmo4me cũng được. Những menu bằng tiếng Anh. Nhưng nội dung trong là tiếng Việt.

Mọi người cùng tham gia và kiếm tiền nhé và làm ref của e nhé :D. Ai có thắc mắc hay cần hỗ trợ gì cứ nói ở đây nhé!

Last edited:
đã tk và cộng TD ! chủ tớt cho cái Yh chia sẻ vs

Last edited:
Thành quả của em sau khi chiến tak.ru :D. Cảm ơn thớt về bài viết nhé :D

Khoe chiến tích cho các bác :v . Tối qua post bài em mới được 4.49$. Giờ 5$ rồi :D . Mai em sẽ post proof lên :v

Proof nóng hổi luôn nhé các bác :D

Mình vừa kiểm tra ref ở tak.ru xem các bạn chiến site này có đúng như mình nói không thì phát hiện ra 1 bạn đã click sai yêu cầu ,những cái trắng này bạn ý sẽ không được tiền. Ở trên kia mình có nói ghi chú ý là: Mỗi 1 site bạn fake 3-4 IP Nga và mỗi IP nên click 2 cái. Bạn nào có tên là thanh long hãy chú ý kỹ nhé, đừng nên tham click nhiều quá làm gì cả :D. Chiến từ từ thôi :D

cho mình hỏi ngu 1 tí, cái code add vào blog như thế nào hả bạn, mình ko hiểu cho lắm
bạn vào bố cục (widget) rồi chọn 1 ô nào đó, bấm thêm tiện ích rồi nó hiện ra 1 cái bảng thì kéo xuống phần html/javascript rồi copy vào

bạn vào bố cục (widget) rồi chọn 1 ô nào đó, bấm thêm tiện ích rồi nó hiện ra 1 cái bảng thì kéo xuống phần html/javascript rồi copy vào
cứ thế copy thui hả bạn, có cần phỉa chỉnh sửa như thế nào nữa ko, xin lỗi vì mình chưa chơi cái này bao giờ, nên khó hiểu quá

cứ thế copy thui hả bạn, có cần phỉa chỉnh sửa như thế nào nữa ko, xin lỗi vì mình chưa chơi cái này bao giờ, nên khó hiểu quá
thì copy vào thôi, lựa chổ nào đẹp mà để cho nhiều người click.

Đc nhé. Mà mình k chơi cái này, pop-up khó chịu lắm tốt nhất nên treo banner + adf.ly

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,452
169,791
Latest member
wildestdream

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom