Tutorial Hướng dẫn kiếm bitcoin từ bitbin

cuongcoi

Newbie
Reactions
2
MR
0.001
Đây là một website chia sẻ lợi nhuận Bitcoin từ quảng cáo với người tạo ra nội dung. Ưu điểm lớn nhất là khi paste nội dung lên, chỉ cần đặt tiêu đề hấp dẫn một chút, các bác sẽ có traffic tự động. Nó chi trả theo cả lượt view và lượt click các bác nhé. Có hướng dẫn cụ thể bên dưới:

Cách thức hoạt động của Bitbin
Bitbin.it là một website cho phép bạn đăng tải các đoạn nội dung/ bài viết và tạo ra một đường link để chia sẻ chúng. Trên website, Bitbin sẽ chèn các mã quảng cáo từ CoinURL và khi có ai đó click vào các quảng cáo này trong khi xem đường link đó, lợi nhuận từ quảng cáo sẽ được chia sẻ với bạn.
Bitbin cung cấp một giao diện và cách thức khá đơn giản để chia sẻ nội dung, bạn thậm chí không cần đăng ký tài khoản để paste các nội dung chia sẻ lên website này.
Nếu tự đăng ký tài khoản với CoinURL, bạn có thể gặp một vài khó khăn vì hiện CoinURL chưa hỗ trợ đăng ký từ người dùng Việt Nam, đồng thời bạn cũng cần có một website riêng để đặt quảng cáo lên đó và không dễ dàng để tìm kiếm lượt truy cập từ các nước được CoinURL trả lượng BTC cao cho các click.
Với Bitbin, câu chuyện sẽ trở nên đơn giản hơn. Bạn chỉ cần có nội dung, dán lên website và chia sẻ đường link, Bitbin sẽ chèn quảng cáo và trả tiền cho bạn. Mặc dù mọi nội dung đều có thể được chấp nhận trên website này, tuy nhiên bạn cần định hướng nội dung để có được những người dùng phù hợp, từ đó sẽ tạo ra lợi nhuận cho bạn từ các click.
Để làm được điều đó, bạn hãy để ý rằng CoinURL là dịch vụ PPC(Pay Per Click) dành riêng cho lĩnh vực Bitcoin, vì vậy các quảng cáo của CoinURL sẽ chủ yếu liên quan đến Bitcoin. Do vậy bạn sẽ có xác suất người dùng click quảng cáo nhiều hơn nếu chọn nội dung liên quan.
Bạn có thể nghĩ đến các nội dung sau đây để chia sẻ trên Bitbin:
  • Tin tức về Bitcoin
  • Các hướng dẫn đào Bitcoin (Bitcoin mining)
  • Chia sẻ các website tặng Bitcoin, kiếm Bitcoin
  • Link download các phần mềm Bitcoin
  • Thủ thuật về giao dịch BTC
  • Khuyến mại của các website BTC
  • V..v..
Một điều thú vị của Bitbin là ngay khi bạn chia sẻ một paste thì đường link đó sẽ xuất hiện trên trang chủ và bạn sẽ có các lượt truy cập từ chính những người dùng khác mà chưa cần quảng cáo. Để có nhiều lượt xem và click hơn, bạn nên chia sẻ đường link đó với nhiều người thông qua các website khác.
BitcoinViet đã thử nghiệm chia sẻ một đường link với Bitbin và đã có ngay 60 lượt view chỉ sau vài phút mà chưa cần quảng cáo. Bạn có thể xem mẫu tại đây: http://bitbin.it/G3KBTPGi

Hướng dẫn tạo một paste mới để kiếm Bitcoin tại Bitbin
Đầu tiên bạn truy cập vào trang chủ Bitbin.it. Ở đây bạn sẽ nhìn thấy một khung trống lớn, bạn dán nội dung muốn chia sẻ vào đây. Nếu trong nội dung của bạn có các link liên kết thì chúng sẽ được website giữ lại.

Ở phía dưới có 3 tab nội dung:
Main: Dùng để nhập các thông tin cơ bản như
  • Tiêu đề (Paste Title)
  • Thời gian hết hạn (Paste Expiration): Bạn nên chọn never
  • Quyền xem (Paste Visibility): Nếu bạn muốn chia sẻ nội dung rộng rãi thì chọn Public, nếu riêng tư ta chọn Private
  • Kiểu đánh dấu ngôn ngữ (Syntax Highlighting)
Encryp: Tab này dùng để thiết lập mật khẩu, dành cho trường hợp bạn muốn những người có mật khẩu mới xem được nội dung.
Earn Bitcoins: Đây là phần quan trọng, bạn hãy nhập địa chỉ Bitcoin của mình để Bitbin tính tiền vào tài khoản cho bạn. Nếu bạn bỏ trống mục này, bạn sẽ không nhận được Bitcoin. Sau cùng bạn nhấn nút “Submit Paste“.

Cách kiểm tra số tiền kiếm được
Trên menu chính của website, bạn chọn mục Earnings, nhập địa chỉ Bitcoin vào, Bitbin sẽ cho biết danh sách những paste mà bạn đã tạo, cùng với số lượt xem và số lượt click. Mức thanh toán tối thiểu tại Bitbin là 0.0025 BTC.

Lời khuyên khi kiếm tiền với Bitbin
- Khi tạo paste mới, đừng bao giờ quên nhập địa chỉ Bitcoin của bạn trong tab Earn Bitcoins.
- Đặt tiêu đề thật hấp dẫn, điều này sẽ khiến bạn bất ngờ vì có nhiều lượt xem hơn.
- Đừng trông đợi nhiều vào các lượt views của các thành viên khác trên website, họ chỉ xem nội dung bạn chia sẻ và ít khi click cho bạn.
- Quảng cáo nội dung thông qua nhiều kênh để thu hút người xem. Bạn có thể tham khảo các ý tưởng dưới đây:
  • Tạo một chữ ký trên diễn đàn với tiêu đề hấp dẫn như : “Cách kiếm 0,01 BTC miễn phí chỉ sau 15 phút”
  • Post đường dẫn lên trang mạng xã hội như Twitter hay Facebook
  • Nếu bạn có một blog hay website, hãy giới thiệu các link đã tạo trên website đó
  • Comment tại các website hoặc forum với đường dẫn Bitbin và mới mọi người click để đọc chi tiết
  • Post các thủ thuật thông qua Bitbin thay vì đăng trực tiếp
  • V..v…
Update tình hình tháng 12/2013: :)

Sau khi chiến thử em này thì thấy khá ngon. Trung bình mỗi paste có khoảng 100 - 200 views (các bác có thể xem link demo của em ở trên) tương đương 4 - 5 uBTC

Em đang phấn đấu đủ minpay khi nào có sẽ up lên phục vụ các bác.

Last edited:
ko bàn luận gì, chỉ thấy cái nick bá đạo, reg 2011 có 1 post :D

thớt này vào mmo 2011 giờ là 2013 có đúng 1 topic. khó hiểu

nghi vấn thớt hack năm nick mmo4me :

:D chơi kiểu đó bao giờ mới đủ pay. tut vậy thì chơi j.

ko dùng nội dung trùng lập. 1 link tối đa 1000 view thì cộng tiền nhanh, sau 1000 view thì bị hold.

Chơi cái này dể. đều mệt.

ủa site này scam mà ta bữa có bạn post lên rồi mà? Các bạn post site mới thì nên chờ có proof rồi hẵng post.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,503
170,591
Latest member
lethu8712312

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom