News Hướng dẫn cách thêm các mạng vào ví Metamask

Trong bài viết này Blog Tiền Ảo sẽ hướng dẫn anh em cách kết nối ví Metamask với 1 số mạng phổ biến hiện tại chỉ với vài bước cực kì đơn giản!

Bước 1: Cài đặt ví Metamask

Đầu tiên để thêm các mạng vào ví Metamask, anh em cần phải cài đặt ví Metamask. Hiện tại, Metamask đã có sẵn trên các trình duyệt, IOS, Android.

Anh em xem cách cài đặt ví Metamask theo các bước tại đây:

Bước 2: Thêm các mạng vào ví Metamask

Cách 1: Thêm mạng theo cách thủ công

Sau khi tải ví Metamask thành công, mạng mặc định trên ví của anh em sẽ là Ethereum. Nếu anh em muốn kết nối ví Metamask với mạng BNB Smart Chain, Arbitrum, Polygon,… thì hãy làm theo các bước sau:

Bước 1: Chọn Ethereum Mainnet ở trên cùng –> chọn Add network.

Bước 2: Để kết nối từng mạng, ví dụ ở đây là Arbitrum và BNB Smart Chain với Metamask, anh em nhấn vào nút Add của từng mạng. Sau đó, những mạng anh em chọn sẽ được add vào ví.

Hoặc anh em có thể thêm mạng theo cách thủ công, chọn Add a network manually ở dưới sau đó điền các thông tin như sau:

Với BNB Smart Chain

1. Nhập các thông tin
2. Sau đó chọn Save để add mạng.

Với Arbitrum

1. Nhập các thông tin
2. Sau đó chọn Save để add mạng.

Với các mạng lưới còn lại, anh em có thể làm tương tự nhé!

Cách 2: Thêm mạng vào Metamask bằng Chainlist

Với cách thêm mạng vào Metamask bằng Chainlist có thể giúp anh em thêm các mạng lưới vào Metamask một cách nhanh hơn.

Bước 1: Truy cập vào Chainlist

• Truy cập link: —> chọn Connect Walllet.
  • Trên giao diện của Chainlist sẽ hiển thị danh sách của nhiều mạng lưới bao gồm cả mainnet và testnet.
Bước 2: Chọn từng mạng muốn add vào ví

• Trên giao diện, tại ô Search Networks, anh em chọn 1 mạng lưới muốn add vào ví, ví dụ ở đây mình sẽ add mạng Polygon Mainet thì mình sẽ search là Polygon –> sau đó chọn Add to Metamask để thêm mạng Polygon Mainet vào ví.

• Với các mạng Arbitrum, Fantom,… anh em làm tương tự nhé!

Tổng kết

Như vậy Blog Tiền Ảo đã hướng dẫn cho anh em cách cách thêm các mạng vào ví Metamask 1 cách nhanh nhất. Nếu có thắc mắc gì anh em hãy để lại bình luận bên dưới nhé!

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,367
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom