Hướng dẫn bảo vệ tài khoản với Two-Factor Authentication

Chắc Shin chưa tìm thấy dịch vụ nào cung cấp chức năng này hoặc BQT chưa đủ khả năng . Nếu b biết dịch vụ nào cung cấp chức năng này có thể chia sẽ thêm để m đề xuất Shin :D

Ùm điền gì cũng được :D

Max

forum nên có thêm cơ chế bảo mật bằng việc send code one-time password vào gmail mỗi lần đăng nhập là tốt nhất. giống như perfect money ấy. vì gmail đã có bảo mật bằng sms rồi nên gửi code qua gmail là tốt nhất. không phải ai cũng có điện thoại xịn. admin nên xem xét lại

đánh đầu, mai mốt làm ăn chắc phải thế này mới an toàn.

sao mình cài mà chưa được!
bao lỗi
The following error occurred:
Failed to validate the code provided.

Em chơi Diablo 3 cũng có cái này nè :v

good..làm ngay thôi :D

Sau khi làm xong mỗi khi đăng nhập Forum , ngoài mật khẩu bạn phải nhập thêm 6 số từ điện thoại :)

Max

Không đúng nha. Đăn nhập 1 lần dùng luôn 1 tuần luôn lếu chọn vào Don't prompt for two-factor again on this device for 7 days

View attachment 33282

Không đúng nha. Đăn nhập 1 lần dùng luôn 1 tuần luôn lếu chọn vào Don't prompt for two-factor again on this device for 7 days

View attachment 33282
Đây là do bạn tự nguyện chọn "Không nhắc nhở tính năng trên thiết bị ngày trong vòng 7 ngày" , còn nếu bạn k chọn thì khi đăng nhập nó sẽ nhắc nhở. Dù sao m cũng nên update lên #1 để các bạn kia hiểu hơn :)

Max

Two-Factor Authentication
mình active chức năng này xong login forum lúc được lúc k.toàn nhảy ra site báo lỗi là sao nhỉ

Mình cũng bị lỗi giống hệt 2 bạn trên,mãi mới remove được. @Shin xem có phải chức năng này của diễn đàn bị lỗi ko @@

bảo mật thế này hơi phức tạp! bảo mật mà gửi mã về điện thoại giống Gmail thì hay

vừa nhìn top vào test thử, xong cũng bị sign up. xong đọc cuối bài mới biết. híc.
admin xem lại @Shin

Mình cũng bị lỗi giống hệt 2 bạn trên,mãi mới remove được. @Shin xem có phải chức năng này của diễn đàn bị lỗi ko @@
bảo mật thế này hơi phức tạp! bảo mật mà gửi mã về điện thoại giống Gmail thì hay
vừa nhìn top vào test thử, xong cũng bị sign up. xong đọc cuối bài mới biết. híc.
admin xem lại @Shin

Chào các bạn,

Khi gặp vấn đề với Authentication APP, các bạn vui lòng Reinstall APP và thử lại nha. Vì trước đó có vài trường hợp do APP đang chạy phiên bản cũ.

BQT MMO4ME
Thân

mình nhập code, ko nhập tên tk vào cái google ji đấy vẫn đc mà

mình đang dùng,,ok lắm

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu