Hứa với bản thân từ ngày mai sẽ làm việc không ngừng nghỉ

Mình xin mọi người, mọi người có thể cho e xin 1 2 câu nói giúp a trai e vực dậy tinh thân được không ạ, mình nói a chỉ gật gù cho qua vì mình cũng chỉ là e út, và k có mối quan hệ nào ngoài xh để có thể giúp a.

Bạn ở đâu ? anh em bạn nếu có thể thì có mặt ở ĐL mình sẽ mời bữa nhậu và sẽ có những lời khuyên cụ thể trên bàn nhậu luôn, nói gián tiếp trên này không hiệu quả lắm :)

Bạn ở đâu ? anh em bạn nếu có thể thì có mặt ở ĐL mình sẽ mời bữa nhậu và sẽ có những lời khuyên cụ thể trên bàn nhậu luôn, nói gián tiếp trên này không hiệu quả lắm :)
Xin lỗi bạn, mình k có ý định giao lưu, cũng đang trong mùa dịch đi cũng khó. Mọi người có ai có người thân từng nợ nần và có kinh nghiệm khuyên nhủ không ạ, xin m.n chỉ cho e. E mường tượng bên cho a mượn tiền hình như khủng bố tinh thần của a.

Xin lỗi bạn, mình k có ý định giao lưu, cũng đang trong mùa dịch đi cũng khó. Mọi người có ai có người thân từng nợ nần và có kinh nghiệm khuyên nhủ không ạ, xin m.n chỉ cho e. E mường tượng bên cho a mượn tiền hình như khủng bố tinh thần của a.

ok, mỗi người đều có nguyên tắc riêng :)

chúc anh em bạn giải quyết được vấn đề đang gặp phải

Nghe như 10 triệu để trả lại còn nợ đâu đó khoảng 150 triệu

...Xin lỗi bạn, mình k có ý định giao lưu...

...mình nói a chỉ gật gù cho qua vì mình cũng chỉ là e út, và k có mối quan hệ nào ngoài xh để có thể giúp a...
Cậu viết là trách bản thân nhiều, không có mối quan hệ nào có thể giúp, nhưng có người có tâm, có tầm họ ngỏ ý giúp thì cậu lại từ chối. Nếu chỉ lên đây để xin 1-2 câu nói với anh trai thì tôi nghĩ không có câu nói nào có thể giải quyết được vấn đề của anh cậu đâu.

lúc giàu lên thì sẽ sinh ra nhiều chuyện: ăn nhậu, cờ bạc (nặng nhất là tài xỉu + số đề), gái gú. Cờ bạc là nhanh xuống nhất, cơ nghiệp làm mấy chục năm cũng sẽ tan tành theo mây khói trong vòng 1,2 năm.
Năm 15 tuổi nhà mình cũng thuộc thành phần giàu nhất nhì thành phố mà giờ cũng phải chịu cảnh ở nhà trọ đấy thôi. Một khi cảnh nhà đã xuống thì chỉ là gắng gượng, che mắt thế gian, đến khi sụp đổ thì chỉ có ra nhà trọ 500k/ 1 tháng mà ở. Gia đình bạn gồng gánh cả 5 năm thì mẹ bạn quá tuyệt vời rồi.
Giờ bạn chỉ có thể thủ cho mình 1 ít tiền, phòng trường hợp xấu nhất thì còn có chỗ trú mưa trú gió. Sợi dây chuyền 1,8 tr là vật phòng thân của mình, bạn đưa cho a bạn cũng như muối bỏ biển thôi. Mình dự là anh í đã nhúng chàm vào vay nặng lãi rồi.
Cái số mình đã vậy thì tới đâu hay tới đó thôi, lực bất tòng tâm, đành xuôi theo chiều gió. Cứ vô tư sống, chuyện gì đến sẽ đến thôi
Bảo trọng!

Cuối năm rồi bọn chủ nợ nó dí. Thì giờ đi thẳng vào vấn đề nói thành thật với anh bạn về tìm lực của bạn. Và động viên ảnh nói sự việc của ảnh với bố mẹ bạn đi . Rồi ăn tết cho vui.
Im im .. khắc phục được tức thời... rồi tết làm vố lớn nữa thì đi tong.

Xin chào mọi người, mục đích mình viết bài này để trải lòng mình cho nhẹ bớt đi. Mình sn98 năm nay 23 tuổi, cũng như bao thanh niên đồng lứa vẫn lớn khỏe mạnh, nhưng mình học rất dốt và đến tận bây giờ chưa làm ra được 1 nghìn nào cho gia đình, nhưng bố mẹ mình chưa bao giờ đòi hỏi mình phải có công việc, hay kiếm tiền về cho gia đình. Ngày nào bố mẹ vẫn khích lệ mình làm việc nhà, hay khen mình, nhưng mình biết trong thâm tâm bố mẹ vẫn nghĩ mình vô dụng bao nhiêu.
Nhà mình có 2 ae, mình là út, bme làm cán bộ huyện. từ năm 2012 thì cũng xây được 1 cái nhà 4 tầng và giờ có 2 mảnh đất, giờ nhà mình đang ở đất vườn, còn nhà 4t cho thuê. Kể từ năm 2015 thì gia đình mình rất thụt lùi, cả về tinh thần lẫn kinh tế, mình cũng không biết phải lám sao để cải thiện vấn đề mình.
Hôm nay a trai mình về nói với mình rằng, mày giúp a 10 triệu, thật sự thì 10 không phải là lớn, mình có hỏi a rằng a vay 10tr của người ta làm gì, thì a không nói, a nói với mình với cảm xúc nghẹn ở nơi cổ họng, a nói thêm'người ta bắt nạt a nhiều' nghe đến đây thì e cảm thấy thương a, mình cũng ngẹn như kiểu muốn khóc, mặc dù từ trước đến nay mình chưa biết sợ là gì. a trai thì người rất chăm lo cho gia đình, tính tình hiền lành, mình k biết vì sao a đi vay tiền người ta. Nhưng a hỏi m giúp a 10 triệu, a đi trả lãi thật sự bây giờ gia đình mình, tiền ăn tết còn đang phải lo, lấy đâu tiền cho a, mình có 1 dây bạc mẹ mua cho mình 1tr8, mình nói với a rằng mai e đi bán dây, được bao nhiêu e đưa cho a trước, nhưng đó vẫn chưa giải quyết được vấn đề. Thực sự mình cảm thấy rất vô dụng, nhà mình thụt lùi như thế này 1 phần cũng do mình không làm được trò trống gì. E trải lòng ra đây vì e muốn xin ý kiến mọi người, cho e 1 câu nói giúp khuyên a trai vực dậy tinh thần, e có cảm giác như a ấy sắp tự tử đến nơi. Có thể m.n cảm thấy rất buồn cười vì nợ chỉ có 10 triệu, e cũng nói thật trước đây bme mình làm ở huyện, bố mình làm bên tài nguyên, cũng gọi là nhà giàu nhất nhì ở huyện, nhưng 1 2 năm gần đây, vì 1 số lí do, do mẹ mình nên mình k tiện nói, cả trăm triệu lúc đó cũng bt đối với gia đình mình, nhưng giờ đây, tiền thì càng ngày càng hết, bây giờ đến khoản 10 triệu này.
Mình xin mọi người, mọi người có thể cho e xin 1 2 câu nói giúp a trai e vực dậy tinh thân được không ạ, mình nói a chỉ gật gù cho qua vì mình cũng chỉ là e út, và k có mối quan hệ nào ngoài xh để có thể giúp a.
Tại sao không phải bây giờ nhỉ mà phải đợi tới ngày mai?

Đàn ông có chí, có quyết tâm, có quyết đoán là phải làm liền. Không chờ đợi bất kì điều gì!

Mình cảm ơn các bạn, mình nghĩ kỹ rồi, riêng a mình thì muốn giấu và muốn tự giải quyết, nhưng mình nghĩ mình nên nói với bme, m.n cùng giải quyết, chứ như thế này mình cảm thấy không ổn. Cảm on tất cả m.n

Mình cảm ơn các bạn, mình nghĩ kỹ rồi, riêng a mình thì muốn giấu và muốn tự giải quyết, nhưng mình nghĩ mình nên nói với bme, m.n cùng giải quyết, chứ như thế này mình cảm thấy không ổn. Cảm on tất cả m.n
Tốt nhất là nên nói chuyện với ba mẹ đi. Vay mà còn không nói lí do để sau này chuyện vỡ lở ra thì còn khổ anh bạn nữa mà còn liên lụy tới ba mẹ và gia đình bạn

Anh của bạn biết bơi chứ. Nếu biết bơi dẫn a ấy ra con sông nào, để a ấy nhảy xuống, và tự bơi vào bờ. Rồi chở a ấy về nhà nói ba mẹ đang chờ.
--> Nên nói với gia đình biết để cùng nhau xử lý nha. Đừng để quá muộn. Chúc may mắn

Lấy sợ dây chuyền bán đi, được bao nhiêu tiền thì đánh một con lô nào đó, hên hên thì thắng đậm, dư sức cho anh 10 củ

Theo mình nghĩ 10 tr chỉ là phần ngọn giải quyết tạm thời thui. Anh bạn chắc phải mượn nhiều hơn số đó. Bạn cố gắng tâm sự với anh bạn để moi thêm thông tin xem. Nếu số lớn quá khả năng của 2 anh em thì nhờ ba mẹ vào giúp đỡ và hứa không làm liều nữa. Ai mà chả có 1 lần lầm lỡ. :popo_cool:

Ra ngoài giao tế xã hội, hay thậm chí lên đây trải lòng tâm sự mà có ai đó ngỏ ý sẵn lòng giúp đỡ về mặt tinh thần, cho lời khuyên là cá nhân mình thấy quý giá lắm rồi.

Bạn xem nếu sắp xếp được 1 bữa nhậu lên ĐL thì nên đi, mình phải bỏ công bỏ sức bỏ thời gian bỏ tài chính ra để tầm sư học đạo, âu thì cũng là chuyện bình thường hợp lẽ.

Tết sắp đến đít rồi, chúc bạn và gia đình nhiều sức khỏe để vượt qua khó khăn.

Chắc anh bạn mượn tiền xã hội đen mua bitcoin đây mà, chắc mua lúc giá 40k
Tận 5 năm rồi mà bác. Chắc bác ý đu cái khác từ lâu rồi ạ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,441
169,779
Latest member
amanitamuscariag

Most viewed of week

Most viewed of week