Hotfile vs Ugotfile. Sẽ là thằng nào đây?

123one

Junior
Reactions
42
MR
0.000
Với hình thức PTU thì hotfile và ugotfile có lẽ là 2 thằng đáng giá nhất.

Mình cũng chỉ là người mới chơi PTU thôi. Đã thử với 2 tuần với ugotfile và và 2 tuần với hotfile. Thời gian có thể là hơi ngắn nhưng mình có vài điều để suy nghĩ. :walk:

Có lẽ ugotfile phải chơi lâu dài thì mới có hiệu quả nên với cùng số lượng bài post mỗi ngày và số forum sử dụng bằng nhau thì mình thấy số $ đạt được ở hotfile cao hơn nhiều so với ugoflie. Mình nghĩ chơi ptu thì chỉ nên đầu tư vào 1 cái mà thôi. Và đây là suy nghĩ của mình.

Mọi người biết thì:
Ugotfile có Affiliate được tính rất phê nhưng bù lại thì cookie tính hơi chua vì thế chơi ugotfile chủ yếu là ở Tier 2. Chơi càng lâu số lượng file càng nhiều và cơ hội có người mua acc từ link mình sẽ càng cao và sau này vẫn có thu nhập cao dù k cần làm nhiều như lúc đầu nhưng đó là lý thuyết. Còn thực tế có thể là: thật sự còn chỗ cho nhưng người mới chơi k. Người có acc pre ugotfile đã khá nhiều. Khá nhiều người chơi ugotfile đi trước và họ đã có uy tín. Forum mình sử dụng để post vẫn là forum của những người đi trước -> mình còn có cơ hội trong cái Affiliate này k? Nếu có thì sẽ là sau bao lâu?

Còn hotfile thì chủ yếu là ăn lượt down và đc tính cũng khá: tối đa sẽ đc 15$/1000 down (nhìu người nói nó có tính ăn gian của mình thì phải :robber: ). Khó khăn ở chổ là mình phải biết chọn file mà post và cái khoảng rank oái ăm. Vì thế cơ hội vẫn có thể chia đều cho người chơi mới với $ có thể sẽ thấy ngay đc và thu nhập ổn định nếu làm tốt đều đều.

Chơi cả 2 thì chắc k đủ khả năng rồi nhưng vẫn không biết nên chọn cái nào. Mọi người vào ý kiến đi nha! :hello:

Last edited by a moderator:
quan trọng ở chỗ. Một ngày đẹp trời mình muốn đi chơi. hehe Ugotfile thì đi chơi thoải mái mà vẫn có tiền. Còn hotfile thì không dc, hehe phải ở nhà mà post bài để khỏi giảm rank. Hotfile khổ thế đấy. Ugotfile nhàn hơn.

Bạn phân tích có chỗ đúng và chưa đúng. Bạn nên nhớ những người làm PTU chỉ là rất nhỏ so với nhu cầu download của thế giới, cầu luôn phát triển nhanh hơn cung, thì cho dù bạn có làm sau vẫn còn thị trường dành cho bạn

mỗi host 1 vẻ 10 phân vẹn mười. Cả 2 đêu là cần câu cơm là nồi cơm của uploader , chỉ hy vọng cả 2 sống lâu để chúng ta còn có bửa rau bửa cháo wa ngày. :fan:

Last edited by a moderator:
Bạn phân tích có chỗ đúng và chưa đúng. Bạn nên nhớ những người làm PTU chỉ là rất nhỏ so với nhu cầu download của thế giới, cầu luôn phát triển nhanh hơn cung, thì cho dù bạn có làm sau vẫn còn thị trường dành cho bạn

Chỉ sợ phần đó k đáng với công sức mình đã bỏ ra vì khó mà ks lại mấy pro :cry:

Mấy bro nói đúng đấy,vẫn chưa muộn để cơi PTU đâu,mình làm tốt vẫn sẽ có cơ hội mà.

hotfile sẽ thắng. mục đích cuối cùng vẫn là $. hf làm ra # dễ và nhanh nhất. lâu dầi thì cũng vậy thôi. nói chứ có mấy bro trong này đừng buồn ugot mà ref gà thì liệu làm dc bao nhiêu % chứ. các bro cứ nhìn thì biết tổng số tiền mà các uploader pro nhận dc hàng tháng từ hf so với ugot thế nào.
chỉ có cái này là thích ở thàng ugot là ko phải mệt như thg hotfile. cày HF để kiếm dc kha khá trở lên thôi đã thấy mệt rồi

Mình thây' Hf làm làm dc 5$-6$một ngày la chuyện không kho' voi' những người co kinh nghiệm.Nếu nói thằng nào hơn thì phai sau 2 thang làm việc (không được nản)mới biết dc.Nếu các bạn không tin co' thể nhin ở đây:
http://ugotfile.com/affiliate?stat=doquangduong#this_month
*Đây la` những người refer mình moi' giới thiệu bạn co' thể theo dõi sau 2 tháng .Nêu' bạn Hf nào qua được tụi no' từ tháng thứ 2 mình sẽ làm refer cua bạn Hf bỏ Ug luôn.
*Mình thấy nhiều bạn mới làm việc đc khoảng 1 tuần cokie lên yêu quá nản không pót nữa,mình cày Ugotfile không phải ăn tiền cokie ma` là ăn pre người ta mua pre 1 tháng mình được 2$(tháng sau hêt pre no mua lại mình được tiếp 2$)nhiều người vẫn chưa hiểu cái này lên mơi làm rât' mau nản.
Các bạn giữ cai link này để theo dõi hàng ngày xem cac refer của mình làm việc nhé coi co' thua Hf không nha :http://ugotfile.com/affiliate?stat=doquangduong#this_month

Mình thây' Hf làm làm dc 5$-6$một ngày la chuyện không kho' voi' những người co kinh nghiệm.Nếu nói thằng nào hơn thì phai sau 2 thang làm việc (không được nản)mới biết dc.Nếu các bạn không tin co' thể nhin ở đây:
http://ugotfile.com/affiliate?stat=doquangduong#this_month
*Đây la` những người refer mình moi' giới thiệu bạn co' thể theo dõi sau 2 tháng .Nêu' bạn Hf nào qua được tụi no' từ tháng thứ 2 mình sẽ làm refer cua bạn Hf bỏ Ug luôn.
*Mình thấy nhiều bạn mới làm việc đc khoảng 1 tuần cokie lên yêu quá nản không pót nữa,mình cày Ugotfile không phải ăn tiền cokie ma` là ăn pre người ta mua pre 1 tháng mình được 2$(tháng sau hêt pre no mua lại mình được tiếp 2$)nhiều người vẫn chưa hiểu cái này lên mơi làm rât' mau nản.
Các bạn giữ cai link này để theo dõi hàng ngày xem cac refer của mình làm việc nhé coi co' thua Hf không nha :http://ugotfile.com/affiliate?stat=doquangduong#this_month

Dã man :-<

Ai hơn hay thua, điều đó ko quan trọng, cái quan trọng ở đây là khả năng của mỗi người. Mình thấy có nhiều bạn nói rằng chơi HF sướng hơn, kiếm $ dễ hơn nhìu vì lượt down được pay cao hơn, người thì thích UGF hơn vì afiliate cao, so với miss cookie thì ko là gì,... Với mình thì mình nghĩ đơn giản thế này: để kiếm được $ từ lượt down rất vất vả, thay vào đó chỉ cần có người mua pre acc thì sẽ đỡ tốn công sức biết bao nhiêu rồi. HF thay vì pay affiliate cho bạn thì tính luôn vào tiền download nên bạn thấy giá nó cao, nhưng nếu tính ra cho rõ ràng thì số tiền đó vẫn còn quá thấp so vơi việc chia commission cho bạn :leuleu:

Mình thấy có nhiều bạn nói rằng chiến UGF chỉ tính vào afiliate, HF thì tính vào lượt down, nhưng bạn hãy suy nghĩ kỹ xem, với cách tính rank của HF thì yếu tố nào quan trọng nhất để bạn lên rank và giữ được rank hiệu quả nhất? Cũng đa phần dựa vào pre acc thôi. Nói đi nói lại, chung qui vấn đề chỉ có bấy nhiêu vì các FFH họ sống được là nhờ mình đem doanh thu từ pre acc về cho họ. Mà đã như vậy thì họ nên chia sommision cho mình đi, như UGF đó cho mình đến 20% của Tier 1 và 50% của Tier 2. Vậy nên mình vote cho UGF 1 phiếu :love:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,785
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom