[HOT] Pi Network - Đồng tiền ảo tiềm năng - Dự án lâu dài

mohamet008

Senior Member
Reactions
392
Facebook
Follow me on Facebook

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
Làm sao để được kyc?
Khi nào Picoreteam mời mình KYC thì sẽ có thông báo. Giờ chỉ có thể đợi thêm thời gian cho tới khi được yêu cầu.
Tôi cũng không rõ lý do được chọn. có thể do cài Pi Node. Hiện tại Pi đang ưu tiên Super Node. Những người tiên phong cài Pi Node trên PC nên được KYC trước

dwan

Newbie
Reactions
1
Khi nào Picoreteam mời mình KYC thì sẽ có thông báo. Giờ chỉ có thể đợi thêm thời gian cho tới khi được yêu cầu.
Tôi cũng không rõ lý do được chọn. có thể do cài Pi Node. Hiện tại Pi đang ưu tiên Super Node. Những người tiên phong cài Pi Node trên PC nên được KYC trước
Mình mới vào chưa hiểu cài Pi node trên PC thì có cần cài Pi trên điện thoại nữa ko bạn nhỉ?

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
Mình mới vào chưa hiểu cài Pi node trên PC thì có cần cài Pi trên điện thoại nữa ko bạn nhỉ?
Pi trên điện thoại vẫn là cốt lõi của dự án này. Pi Node mới ra gần đây để hỗ trợ Pi App. :D
Nên Pi Node có thể không cài. Nhưng đt phải cài nha bạn.
Nếu bạn cài Pi Node thì sẽ ưu tiên được KYC sắp tới :D như mình mới được KYC cách đây 1 tuần chả hạn

adam27944

Hero
Reactions
687
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Nói thật ko hy vọng lắm

Kulteam

Junior Member
Reactions
7
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Nói thật ko hy vọng lắm
Mình cũng vậy ,trc có đào nhưng sau cũng vứt đấy ..Về cơ bản mình k thấy nó có đột phá gì !!

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
Nói thật ko hy vọng lắm
Dự án nào cũng cần thời gian để phát triển, chính Picoreteam ngày xưa cũng nói Pi không có giá. Cũng không hứa hẹn nó thành công hay dự án trăm nghìn đô.
Nó thành công hay không phần lớn là do cộng đồng.
còn Pi hiện nay đã có giá trị gì chưa? Chắc chắn là đã có. Còn Pi giá trị bao nhiêu? chính là do cộng đồng chúng ta cho nó giá trị, vì đã có các trao đổi hàng hóa thông qua sự đồng thuận. Nghĩa là đã thừa nhận Pi là đồng tiền có thể dùng giao dịch các mặt hàng.
Mình cũng xin nói thẳng luôn là DỰ ÁN NÀY KHÔNG CHẮC CHẮN 100% THÀNH CÔNG hay không. Chẳng ai có thể biết trước được. Nếu biết trước thì ai cũng đã thành công hay giàu có cả rồi.
riêng cá nhân mình thấy. Chơi Pi Network, nhưng theo đó hãy tập trung làm những việc khác có ích hơn. Hãy chơi nó khi rỗi. Đừng mong nó thành công liền. Vì cái gì càng hứa hẹn, càng ngắn gọn, càng dễ giàu thì chỉ có lừa đảo.

chỉ có thời gian và theo dõi đội ngũ PiCoreTeam làm việc.
Sẵn tiện đây, 2 tuần tới, Pi sẽ cho chúng ta hiểu thêm + thông tin và kế hoạch phát triển giai đoạn 2 này.

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23

Hiện tại đang có chương trình xổ số cho 5 người tiên phong đầu tiên với giải thưởng là 3 Pi.
Đăng ký qua: https://thepilifestylemarket.com/

các bạn cũng có thể tham gia và theo dõi kênh Discord của nhóm Pi khá lớn ở đây.

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
--- EVENT nhân dịp sắp tới PI 2 DAY ---
để tạo động lực cho các bạn cũng như phủ rộng hơn mạng lưới của Pi Network.
NHỮNG BẠN NÀO ĐĂNG KÝ THEO LINK REF CỦA MÌNH TỪ THÁNG 5 trở lên.
Khi chơi PI cho tới khi xác nhận được KYC. Mình sẽ chuyển 20 PI cho mỗi bạn KYC thành công.

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
tks bác.
Sàn đó là sàn Fake, đồng Pi Network không có liên quan tới IOU. Bên Picoreteam đã gửi report cho Coingecko để cảnh báo và tháo xuống.
Tất cả sàn hiện tại mà có giao dịch liên quan tới Pi. Chỉ là sàn khống. Chứ không có giao dịch từ các đồng Pi với nhau cả.
chỉ có duy nhất thông tin trên này đáng tin: https://coinmarketcap.com/vi/currencies/pi-network/
và nó cũng đã "Untracked Listing " rồi.

yaiba2611

Hero
Reactions
523
tks bác.

Sàn đó là sàn Fake, đồng Pi Network không có liên quan tới IOU. Bên Picoreteam đã gửi report cho Coingecko để cảnh báo và tháo xuống.
Tất cả sàn hiện tại mà có giao dịch liên quan tới Pi. Chỉ là sàn khống. Chứ không có giao dịch từ các đồng Pi với nhau cả.
chỉ có duy nhất thông tin trên này đáng tin: https://coinmarketcap.com/vi/currencies/pi-network/
và nó cũng đã "Untracked Listing " rồi.
Ok :popo_big_smile:

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
Pi Network đã qua được mốc 6tr+ người download về. :D còn ngại gì nữa :v chiến thôi các anh em ơi ☺

mohamet008

Senior Member
Reactions
392
Facebook
Follow me on Facebook
Pi Network đã qua được mốc 6tr+ người download về. :D còn ngại gì nữa :v chiến thôi các anh em ơi ☺
Nói sơ về cài node dùm đê bạn.
Cài node chung một tk thì nhận số pi gấp đôi hay sao khi dùng cả 2 cái. Đt và node.
Node vẫn đăng nhập hàng ngày để kích hoạt lại để tiếp tục nhận Pi?
Node có sử dụng Ram Cpu máy?

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
Nói sơ về cài node dùm đê bạn.
Cài node chung một tk thì nhận số pi gấp đôi hay sao khi dùng cả 2 cái. Đt và node.
Node vẫn đăng nhập hàng ngày để kích hoạt lại để tiếp tục nhận Pi?
Node có sử dụng Ram Cpu máy?
Về Pi Node nó rất dài để có thể diễn đạt hết. Nên tôi nói ngắn gọn để chú hiểu đủ ý nhất có thể.
1. Nodes Pi là 1 phần mềm máy tính, lưu giữ Pi, làm nhiệm vụ xác nhận giao dịch.
--- Rất tiếc là cái Pi Node không giúp chú tăng thêm rate đào ---

Pi Node sử dụng thuật toán đồng thuận khác dựa trên Giao thức đồng thuận của Stellar, trong đó các nút tạo thành các nhóm đáng tin cậy (Quorum Sless). Các Nodes sẽ được nhận phần thưởng là Pi theo 1 cơ chế đặc biệt được lập trình sẵn trong Blockchain Pi.
2. Pi Node hiện tại chưa thay thế Pi App. Chú chỉ cần kích hoạt Pi bên Đt. Thì bên Node cũng nhận dữ liệu đó.
3. Có. Node có sử dụng Ram của máy tính. Tuy không nhiều nhưng ở mức tầm 100~200mb ram. ( thật ra nó ko là gì so với việc mining )
--- KẾT ---
Chú có thể muốn hoặc không cần phải cài Pi Node cũng được.
Tại vì cài Pi Node vẫn ưu tiên cho những người có mạng, băng thông ổn định và hoạt động 24/24 ( nếu có thể )
-----
Mọi người nên add zalo mình: 0918 238 194
Để mình add vào group. Nơi thảo luận và trao đổi hàng hóa thông qua đồng Pi.

mvctlhp

Junior Member
Reactions
5
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Những bạn đã KYC có thể Transfer mua bán hàng hóa trao đổi Pi.
Dù Pi chưa lên sàn nhưng nhiều bạn đã mặc định cho 1 Pi = $10. :D
đây cũng là cơ hội để thu mua Pi hoặc bán. Rất có nhiều group thu mua lại Pi nếu bạn đã xác nhận danh tính và có nút Transfer.
Nguồn: page ONE PI ONE WORLD
View attachment 150262
Sao để xác định danh tính & tranfes bạn

sdosdosdo

Junior Member
Reactions
23
Sao để xác định danh tính & tranfes bạn
về việc KYC và IAT để Transfer cần có 1 quá trình tham gia nhất định.
Khi nào Picoreteam mời bác KYC thì mới có thể xác nhận danh tính được.

Announcements

Advertises

Forum statistics

Threads
359,876
132,690
Latest member
DonNgon

Follow us