Họp báo quốc tế: Tàu Trung Quốc đã chủ động đâm tàu Cảnh sát biển VN

Status
Not open for further replies.
thực ra thì, trung quốc tuy cùi bắp nhưng vietnam mình thì 100 năm sau cũng ko theo đc nó, khổ quân sự khoa học kĩ thuật kinh tế kém nó quá nhiều, chẳng có cái gì hơn nó cả, đánh nó chẳng khác nào đâm đầu vào chỗ chết.
Trung quốc cùi bắp @@ Thế nước nào lại đó .. quân đội nó đông nhất thế giới , giàu kinh khủng , Vũ khí 1 đống . Trừ mấy nước trùm như mỹ , nga thì nó thua ai @@

tại sao trung cẩu lại ép VN thời điểm này , ko sớm hơn cũng ko muộn hơn , đơn giản vì đây là lúc mỹ và eu còn đang bận rộn với vấn đề ucraina , mĩ ko thể can thiệp mạnh ở biển đông được , có chăng cũng chỉ phản đối miệng thôi ,
tại sao trung cẩu ko đánh mấy cái tàu đểu của việt nam ngay mà chỉ húc và bắn vòi rồng , nó có âm mưu đó , nếu việt nam đánh nó trước đó là cái cớ để nó nuốt nốt trường sa ( vì đất liền cắm mốc rồi nó ko ăn được nữa ) , còn nếu việt nam ko đánh nó thì nó cứ thế mà đưa các giàn khoan tiếp theo vào vùng biển 200 hải lý mà khai thác thôi
nói tóm lại đây là nước cờ thâm hiểm của trung cẩu , nếu ko tỉnh táo việt nam sẽ mất rất rất nhiều thứ , giờ có lẽ giải pháp tốt nhất cho việt nam là kiện lên tòa án quốc tế thôi , ở cạnh cường quốc khổ thế đấy các bạn ợ , nó ép đủ đường

tại sao trung cẩu lại ép VN thời điểm này , ko sớm hơn cũng ko muộn hơn , đơn giản vì đây là lúc mỹ và eu còn đang bận rộn với vấn đề ucraina , mĩ ko thể can thiệp mạnh ở biển đông được , có chăng cũng chỉ phản đối miệng thôi ,
tại sao trung cẩu ko đánh mấy cái tàu đểu của việt nam ngay mà chỉ húc và bắn vòi rồng , nó có âm mưu đó , nếu việt nam đánh nó trước đó là cái cớ để nó nuốt nốt trường sa ( vì đất liền cắm mốc rồi nó ko ăn được nữa ) , còn nếu việt nam ko đánh nó thì nó cứ thế mà đưa các giàn khoan tiếp theo vào vùng biển 200 hải lý mà khai thác thôi
nói tóm lại đây là nước cờ thâm hiểm của trung cẩu , nếu ko tỉnh táo việt nam sẽ mất rất rất nhiều thứ , giờ có lẽ giải pháp tốt nhất cho việt nam là kiện lên tòa án quốc tế thôi , ở cạnh cường quốc khổ thế đấy các bạn ợ , nó ép đủ đường
Hoàng Sa giờ của Trung Quốc rồi à bác?

@animax1991 oi. ben day lai ban ve chinh tri ne. hjhjh

KLQ nhưng a TQ chỉ đùa thôi dám mà đụng tới VN
Bọn nó chọi bàn phím chết :D

Hoàng Sa giờ của Trung Quốc rồi à bác?
Hoàng sa coi như mất trắng từ hồi 1 ngàn 9 trăm hồi đó rồi. Còn trường sa bị nó chiếm vài đảo ngon rồi .. hi vọng mai mốt mạnh lên đòi lại dc .

Last edited:
Việt Nam mình yếu thì phải chịu thôi, đánh đấm j lại nó mà đánh. Bây h đâu có ông lớn nào chống lưng đâu. Mỹ thì nó cũng chỉ là không muốn miếng mồi ngon vô tay thằng khác . Bây h nếu có chiến tranh và nếu Mỹ phải chọn lựa giữa đánh nhau với Trung Quốc và thỏa hiệp chia đôi VN chắc sẽ chọn phương án 2 thôi

bây h việt nam mà bắn 2 quả tên lửa là bọn TQ nó không phải mang tên lửa đi bán sắt rỉ nữa rồi :oops:
sau này còn anh em nào trong MMO còn sống đi hốt mảnh tên lửa bán sắt rỉ cũng giầu ****** nó to rồi :p

Đường nào cũng chết, chết sớm siêu thoát sớm. Em xung phong lái tàu ngầm Kilo của VN ra san bằng cái giàn khoan của nó thành đống sắt vụn để trộm có tiếng là trung quân ái quốc với nước nhà.
Ai hoan nghênh thì theo em =))

Trong mớ hỗn độn, thật sự chỉ thấy có bao nhiêu đây là Người "Việt Nam Chân Chính"!
Các bác nói vậy là sai rồi, philippines đã kiện lên tòa án quốc tế, còn vn mình thì coi trọng chính sách hòa bình, khôn khéo...hơn nữa TQ cũng là nước xhcn. TQ tiềm lực quân sự rất mạnh, liên tục gây hấng để vn m k nhịn được mắc mưu của chúng,còn lực pháp quốc tế gây sức ép tụi nó mới không dám làm liền thôi.
lũ khựa khốn kiếp, chúng thật đông đúc và hung hãn! ngay cả luật lệ quốc tế cũng chả coi ra gì. H Việt Nam chỉ có thể lấy nhu khắc cương, chứ ko sẽ mắc bẫy chúng nó vì có lẽ chúng đang cực kỳ mún VN phản kháng = vũ lực...:mad:
[
từ từ chưa đánh trả dc đâu. Lực lượng tàu tuần tra của mình không bằng nó, nhưng chưa thể dùng súng ống được, muốn dùng thì phải có lý do. Nó có cả đống tàu vũ tragn ở đó nhưng vẫn chưa nổ súng đó thôi. Nổ súng là chuyện khác rồi.

Cứ bảo đánh đi, ờ tùy các bác. Nhưng chưa gì đã nóng nảy đánh thì chả khác gì dâng nước ta cho nó xéo, hay ít nhất là đưa cả nước ta vào tình trạng chiến trang như mấy chục năm trước.

Đừng bảo vũ lực mình hơn nó hay chống được nó nhé.
quân sự TQ tuy mạnh nhưng không có lý do để dùng tới vũ lực, giờ vn chơi 2 quả tên lửa thì nó mừng ra mặt luôn.
vãi một vài thanh niên 2014, em! một học sinh lớp 12 xin thông não cho các thanh niên ấy:
1) Mời các bạn coi dân số tỉ lệ giữa dân số VN mình và nó là bao nhiêu? gần trăm củ mà đòi chơi hàng 1 tỉ
2) Nếu ta nổ súng trước hoặc dùng hàng nóng trước, thì đó thật sự là một tin vui cho chúng nó vì chúng nó có cớ "chính đáng" để đánh mình. Mình nhịn ko phải mình nhu nhược, mà mình đang khôn vãi ra ấy.
3) Đờ mờ các ông chứ các ông đã bao giờ cầm súng ra chiến trường chưa mà cứ kêu là "đánh đi sợ gì". Em chưa ra chiến trường nhưng thông qua ba má ông bà mà biết đc sự đáng sợ của nó.
4) Chiến tranh bây giờ không còn đơn giản như 50 năm về trước. Theo suy đoán, với công nghệ hiện đại bây giờ em dám chắc chỉ cần ngồi ấn nút cũng đủ san bằng cả thành phố
Đôi lời mới MỘT SỐ thanh niên ngu mà to ra nguy hiểm, lập luận còn yếu gách đá em xin nhận
Hình như XH ngày nay ảm đạm hay chán wá hay sao mà hể nghe thấy sắp chiến tranh thì anh hùng keybroad nhào ra ào ào vậy nhỉ?

Bây giờ đất nước nào cũng đc bảo vệ bởi luật QTế, tại sao TQ quân sự nó lớn mạnh hơn VN mà nó ko thèm đánh lun đi. Chứ rảnh rổi chi mà ngồi chọc tức, dùng vòi rồng nước, dùng tàu để đâm? Đơn giản vì nó ko thể dùng đc vũ khí hạng nặng, và đơn giản hơn nếu mình đánh thì đã có dịp cho nó đánh mình.

Bây h đâu cần cầm súng, cầm pháo ra làm chi. Mỗi thằng quả nguyên tử ai chết trc thì thua vậy thôi, mấy bác đã trải qua kinh nghiệm chiến tranh chưa mà ham hố vậy?

Người sống ở thời chiến thì cầu mong hằng đêm cho đất nước hòa bình, bây h sống trong hòa bình chán rồi nên mấy ng` khoái sống trong chiến tranh àh?
bây h việt nam mà bắn 2 quả tên lửa là bọn TQ nó không phải mang tên lửa đi bán sắt rỉ nữa rồi :oops:
sau này còn anh em nào trong MMO còn sống đi hốt mảnh tên lửa bán sắt rỉ cũng giầu ****** nó to rồi :p
Việt Nam mình yếu thì phải chịu thôi, đánh đấm j lại nó mà đánh. Bây h đâu có ông lớn nào chống lưng đâu. Mỹ thì nó cũng chỉ là không muốn miếng mồi ngon vô tay thằng khác . Bây h nếu có chiến tranh và nếu Mỹ phải chọn lựa giữa đánh nhau với Trung Quốc và thỏa hiệp chia đôi VN chắc sẽ chọn phương án 2 thôi

Chốt 1 câu: đất đai, biển chẳng của riêng ai , nó chỉ chuyển từ tay nước này qua nước khác thôi :D

VN và các nước Asian có bằng chứng chủ quyền nhưng .... ai là người xác nhận (Quốc tế??) . Quốc tế là ai???
Nói thẳng ra là giờ trên thế giới, ngoài Mỹ (vì Mỹ cạnh tranh quyền lực số 1 , số 2 TG cùng TQ) ra thì có quốc gia nào dám lớn tiếng chống lại TQ???

Và ngay cả bây giờ, trên nhiều phương diện Mỹ cũng ko thể so đc với TQ. Chẳng qua những quốc gia khác phản ứng gay gắt và cũng chưa thật sự cần thiết nên TQ tạm thời ngừng xâm chiếm. Còn VN nói thẳng ra , Mỹ ko còn chống lưng cho lâu rồi, chính phủ VN thì "khôn ngoan" nên luôn nhún nhường (như người ta nói là các BỤNG BỰ đang sống SUNG SƯỚNG nên chẳng việc gì phải mạo hiểm) nên TQ đc đà chiếm luôn.

Hoàng Sa,Trường Sa đã mất rồi . Sớm muộn thì cũng mất nốt thôi. Chỉ phụ thuộc vào thời gian.

Mình là người VN nhưng mình ko mù quáng tin vào chính phủ, mình chỉ biết nhìn vào sự thật :) VN giờ trong con mắt quốc tế thì chẳng ra gì cả. Ngay cả Lào , Campuchia , Thái Lan,.... cũng coi thường . Chứ đừng nói là các nước lớn khác :)

Thôi thì việc này do "NHÀ NƯỚC" lo , mình thì chỉ là con tốt, nói gì thì biết theo đấy thôi :D Cũng may mới chạy xong giấy hoãn nghĩa vụ QS hết 5 củ. Không là đợt này mấy thằng ở phường lại dọa lấy chục củ rồi :D

Cũng may mới chạy xong giấy hoãn nghĩa vụ QS hết 5 củ. Không là đợt này mấy thằng ở phường lại dọa lấy chục củ rồi :D
Vậy là đã rỏ!!!

Vậy là đã rỏ!!!

Vn là vậy mà :D Thời chiến ko nói, còn thời bình thì đèn nhà ai nấy sáng, tiền mạnh ai nấy kiếm :D

Vậy là đã rỏ!!!
có người quen , phải mời đi ăn nhậu, phong bì mới có giá 5 củ đấy. Còn ko thì phải hơn chục củ :(

Nghe tin : tháng 5 này về đi nghĩa vụ. Hốt cả hền >.<

có người quen , phải mời đi ăn nhậu, phong bì mới có giá 5 củ đấy. Còn ko thì phải hơn chục củ :(

Nghe tin : tháng 5 này về đi nghĩa vụ. Hốt cả hền >.<
Chỗ mình toàn là bị đuổi về !!! Không đủ tiêu chuẩn để đi nghĩa vụ !!!!

Close topic !

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week