Help [Hỏi] WMZ và các loại tiền ảo khác có dễ bị refund ?

tbuzz89

Junior
Reactions
12
MR
0.000
Follow me on Facebook Chat with me via Skype
Anh em trong 4rum cho mình hỏi,
  1. nhờ ae liệt kê các loại tiền ảo thông dụng bây giờ được sử dụng nhiều, có cường độ trao đổi lớn, ae xếp theo thứ tự giảm dần thì càng tuyệt ạ :D
  2. loại nào dễ bị refund và loại nào không bị ( tức là : tiền mình nhạn rồi nhưg vẫn có nguy cơ bị mất, có thể là bên kia nhận lại, có thể là bên hệ thống tiền ảo nhận lại, hoặc bất kỳ hình thức trục trặc nào mà mình k chắc chắn nhận được tiền sau khi đã nhận rồi )
Giống như Skrill (MB) , mình nghe có ng bảo là nếu tiền MB đấy mà có nguồn do nạp từ thẻ ngân hàng vào thì dễ bị khóa
còn các loại khác như BTC, WMZ hay PM theo mình biết là đã nhận là k có chuyện trục trặc gì cả :)

Rất mong ý kiến của anh em :) cảm ơn mọi người, sẽ like mạnh :)

DoctorXuan

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
1,865
MR
0.003
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Nói chung close topic hoặc move qua box khác, topic này ở box này ko hợp lắm.
Dùng cái gì thì tùy thuộc vào mục đích sử dụng của mỗi người. Mấy cái E-Currency này ko phải ở đâu cũng xài đc.

các bác biết trả lời luôn cho em đi cho nhanh :D
Câu hỏi của bạn ngáo ngơ quá ko ai trả lời đc.
Câu trả lời chính xác nhất là: "Tuỳ theo mục đích sử dụng".
Bây giờ bất kỳ E-Currency cũng có khả năng bị banned và refund, tốt nhất là giao dịch đàng hoàng và rõ ràng trong phần DES của giao dịch.
Muốn ko bị banned và refund thì bạn chơi Bitcoin đi ^^

Reactions
475
MR
0.000
Chat with me via Skype
Bạn hỏi thế này thì khó quá.

Ngay cái tên gọi của nó cũng đã nói lên 1 phần nào rồi

"Tiền ảo" luôn luôn đi kèm với một sự rủi ro nhất định. Đã chấp nhận lưu thông nó thì đồng nghĩa với việc chấp nhận rủi ro.

Chỉ có sự hiểu biết và kinh nghiệm mới giảm thiểu được rủi ro và nắm chặt hơn tiền của mình

có lẽ thông dụng thì không bàn tới nhưng về vấn đề bị hoàn lại, vì mình thì k có gì bất chính, nhưng đứng ra mua của người khác thì k kiểm soát nổi, nên mình mới hỏi vậy để phòng ngừa những loại nào mà dễ có vấn đề còn tránh :)
Thanks all !

có lẽ thông dụng thì không bàn tới nhưng về vấn đề bị hoàn lại, vì mình thì k có gì bất chính, nhưng đứng ra mua của người khác thì k kiểm soát nổi, nên mình mới hỏi vậy để phòng ngừa những loại nào mà dễ có vấn đề còn tránh :)
Thanks all !
Thế thì bạn chỉ còn cách phải ghi rõ ràng giao dịch trong miêu tả khi gửi và nhận tiền. Có proof giao dịch đàng hoàng.
Nói chung chỉ là hạn chế. Còn muốn chắc ăn ko bị refund thì chơi bitcoin ấy ^^.

wmz có thể mở tranh chấp còn mấy cái còn lại hình như send rồi koi như mất
PM ăn banned như thường.
Đa số dân VN dùng PM và WM thôi.
Nói chung cứ có proof và DES rõ ràng là ko ai kiện đc. Có thể bị hồi mã thương ăn đòn nếu kiện nhảm =))

cảm ơn ý kiến của các bác :D đó, e cần những ý kiến như của bác @DoctorXuan ấy, để còn lường trước :D chứ e tự tin là từ cái hồi buôn bán key trên VNZ năm 2010 chưa bao giờ định lừa lọc ăn chặn của ai bao giờ, nhưng e chỉ sợ buôn bán cái gì mà thanh toán bằng các loại tiền ảo, nguồn tiền của họ k trong sạch chẳng hạn, khi gửi cho mình, mình sẽ bị khóa số tiền đó hay thậm chí là cả tài khoản

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,781
176,236
Latest member
pingocno1

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week