Ask Hỏi về website phim

Parukia

Junior
Reactions
41
MR
0.185
Tình hình là e muốn làm 1 website phim nhưng trước giờ ko có tí kinh nghiệm gì về vụ này nên các bác cho e hỏi cần những gì để làm ra 1 website ,chi phí khoảng bao nhiêu và lợi nhuận tính như nào?Giữa web phim bth và phim xxx thì cái nào khả quan hơn?
E cảm ơn

Tình hình là e muốn làm 1 website phim nhưng trước giờ ko có tí kinh nghiệm gì về vụ này nên các bác cho e hỏi cần những gì để làm ra 1 website ,chi phí khoảng bao nhiêu và lợi nhuận tính như nào?Giữa web phim bth và phim xxx thì cái nào khả quan hơn?
E cảm ơn
web phim cần , tên miền (mua ở namechaep ẩn thông tin free) + vps (làm hóst ) , rồi cày cuốc thôi
web phim thi seo mệt cần đầu tư nhiều ko khách sẽ bỏ đi vì giờ có quá nhiều web cạnh tranh đầu tư cả sever đội ngũ nhân viên đông đảo chuyên úp làm sub , trả lời cmt .............. nên rất khó mà ăn đc nếu chỉ có 1 mình

web xxx thì cũng tương tự nhưng dễ hơn , và có điều khác biệt là dễ vô tù ăn cơm nhà nước nhé , có để ý là 1 số web phim xxxxxxxx hoạt đông 1 thời gian là tự nhiên đóng cửa ko , đó là công ăn đã bắt thằng admin rùi đó :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

chọn con đường nào là tùy bạn

web phim cần , tên miền (mua ở namechaep ẩn thông tin free) + vps (làm hóst ) , rồi cày cuốc thôi
web phim thi seo mệt cần đầu tư nhiều ko khách sẽ bỏ đi vì giờ có quá nhiều web cạnh tranh đầu tư cả sever đội ngũ nhân viên đông đảo chuyên úp làm sub , trả lời cmt .............. nên rất khó mà ăn đc nếu chỉ có 1 mình

web xxx thì cũng tương tự nhưng dễ hơn , và có điều khác biệt là dễ vô tù ăn cơm nhà nước nhé , có để ý là 1 số web phim xxxxxxxx hoạt đông 1 thời gian là tự nhiên đóng cửa ko , đó là công ăn đã bắt thằng admin rùi đó :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile: :popo_big_smile:

chọn con đường nào là tùy bạn
Nghe căng vl bác nhỉ chắc e nên suy nghĩ làm việc khác vậy :))

Nghe căng vl bác nhỉ chắc e nên suy nghĩ làm việc khác vậy :))
bạn có thể viết blog , chia sẻ kiến thức, , 1 web tầm 200 bài là đc :) , cứ cham chỉ , sau 1 năm bạn có tầm 20 web rồi làm thành 1 hệ thống với nhau lúc đó sẽ có thu nhập ổn định và , các web viết xong thì lưu data lại đó là tài sản
bạn cài host lên máy rồi làmweb trên đó lun mà làm cho nhanh , cần đưa lên web thì cứ back up đưa lên host

bạn có thể viết blog , chia sẻ kiến thức, , 1 web tầm 200 bài là đc :) , cứ cham chỉ , sau 1 năm bạn có tầm 20 web rồi làm thành 1 hệ thống với nhau lúc đó sẽ có thu nhập ổn định và , các web viết xong thì lưu data lại đó là tài sản
bạn cài host lên máy rồi làmweb trên đó lun mà làm cho nhanh , cần đưa lên web thì cứ back up đưa lên host
đúng r bác ước mơ của e của là xây dựng 1 hệ thống web có bài bản dạng blog như bác nói cũng ok , dạo này bị ghiền tìm hiểu vụ làm web này nên cũng đang cố gắng để đạt ước mơ hihi

E cảm ơn
phim phục vụ VN hay nước ngoài, nếu nước ngoài thì phải có cách lách luật bản quyền

đúng r bác ước mơ của e của là xây dựng 1 hệ thống web có bài bản dạng blog như bác nói cũng ok , dạo này bị ghiền tìm hiểu vụ làm web này nên cũng đang cố gắng để đạt ước mơ hihi
làm với wordpress cho khỏe , cài host trên máy rồi chiến lun , chăm chỉ cày cuốc thôi , có người họ tập trung vào chỉ 4-5 web chính thôi là ok , có người họ tạo ra nhiều web rồi làm thành mạng lưới với nhau , web này chỉ san web kia hoặc quảng cáo cho web kia , khi nào nó ổn định họ bắt đầu treo quảng cáo hết lên , và có thu nhập ổn định

phim phục vụ VN hay nước ngoài, nếu nước ngoài thì phải có cách lách luật bản quyền
trên web chứ phải youtube đâu mà có dụ bản quyền nữa bạn ?????

Ko tin bạn cứ thử mà coi , có ăn tý là bị DCMA luôn ấy
tìm kiếm ko ra trên google thôi chứ có gì đâu ông ??

nói tạch thì cũng k tạch đâu , vps 5$ + tên miền mua cái rẻ thôi để học tầm 1-5$
xong , mất gì nữa đâu , tổng cộng có 10$ đẻ học thôi , có mất bao nhiêu đâu
so với đến các khóa học trị giá 10-20tr thì quá rẻ

Nếu bạn làm phim "3 ích" thì cấm kỵ mua tên miền và host = các trình thanh toán định danh.

Tốt nhất mua của chỗ nào có thanh toán bằng coin cho ẩn danh và ẩn danh cả thông tin who, host thì bạn có thể dùng vps để làm.

Nói chung "3 ích" có ẩn danh thế nào cũng bị truy ra mà thôi, vì bằng cách này hay cách khác đều khó ẩn danh, quan trọng "NGƯỜI TA" nuôi cho lớn để thịt.

Còn web phim truyền thống khả năng làm được phải theo hội nhóm mới có thể đảm nhiệm tốt các khâu được :)

3 ét mà dễ bị tóm vậy thì chắc chả có web nào của VN nữa , nếu tóm 3 ét thì web phim nó cũng giết sạch ko còn 1 mạng

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,358
170,484
Latest member
xoilaceurottonli

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom