Hỏi về VPS ! Pro nào trả lời dùm nha !

Mình muốn hỏi VPS khi thoát ra (close) ko làm việc thì nó để chế độ log off ! vậy có cách nào để ko cho nó log off hay ko ? :binhsua27:

ttlnyth1812

Verified
Reactions
953
MR
0.000
Nó ko log off. chừng nào ông mở VPS = remote lâu wá mà ko làm gì nó mới log off. Ông cứ auto xong rồi tắt remote là vô tư

Upvote 0
log off chứ không phải shut down nha ! tại mình dùng auto click chuột theo tọa độ trên vps ! mình mở vps điều khiển thì nó ok ! nhưng khi đóng đi rùi thì nó ko click ! cuối cùng tìm ra nguyên nhân là khi tắt nó đi ! sau 1 phút vps chuyển sang log off chuyển thành màn hình đăng nhập ấy ! thế là auto click chuột nó cứ click lên nền màn đăng nhập ! nên mình muốn hỏi cách để nó ko log off là vì lý do này !

Upvote 0
nhiều lắm
nó là auto click chuột ! mình lấy tọa độ trên màn hình rồi đặt thời gian cứ sau bao nhiu giây đó nó click 1 cái !
nhưng khổ nỗi close VPS đi là nó log off ! auto click lên nền welcome có chỗ nhập pass ấy @@

Upvote 0
log off có liên quan screensaver sao ? @@

Đúng là không liên quan, chẳng qua cậu hiểu lầm rồi.
Khi logoff thì tất cả các chuơng trình cũng đóng nên nếu cậu bảo chương trình vẫn đang chạy thì có thể đó là do vps thiết lập chế độ screensaver có resume logon screen. Nên khi cậu vào nó resume lại thì hiện cái bảng kia nên cậu nghĩ là logoff, nhưng thực chất là nó đang screensaver nên autoclick ko click được thôi.
Chứ nếu vps mà logoff khi không dùng nữa thì ai mà xài

Upvote 0
sorry chắc mình dùng sai từ ! nó gọi là lock mới đúng ! là khóa máy lại, soft vẫn chạy nền mà nó bay ra màn hình đăng nhập ! có cách nào tắt ko cho nó tự lock ?

Upvote 0
Mình cài autoclick 2.2 giùm bác kia nó vẫn tự click đều ko bị gì nhé cậu

ttlnyth1812 [xài tạm] :-"

co phai day ko bac ?
i42128_untitled.bmp

no ko xai duoc bac ah

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
423,833