Ask Hỏi về view youtube

VuongRau

Junior
Reactions
54
MR
1.467
Các pro cho hỏi, nếu kênh post video nội dung nước ngoài nhưng kênh dùng ip VN, tài khoản đăng ký cũng là VN thì có view từ nước khác không? Và có cách nào điều hướng view đến từ nước ngoài là chủ yếu không?

Các pro cho hỏi, nếu kênh post video nội dung nước ngoài nhưng kênh dùng ip VN, tài khoản đăng ký cũng là VN thì có view từ nước khác không? Và có cách nào điều hướng view đến từ nước ngoài là chủ yếu không?
Có nha bạn !
Kênh mình gmail VN chọn USA vẫn lên view đều nha.

Tiện thể cho hỏi kênh lâu năm thì có ưu điểm hơn kênh mới về lượng view không? Vì thấy một số người tìm mua tài khoản lâu năm để làm.

Kênh nội dung nước ngoài ( tiêu đề, mô tả, thẻ tag... tiếng nước ngoài ) thì người nn xem bt ko ảnh hưởng ip vn hay gì nhé. Chủ yếu bác muốn đánh vào nước nào thì nội dung vào nước đó thôi. Gmail cổ thì tỷ lệ sống cao được google nó đánh giá cao hơn ( tránh chết die mail ) hơn so với gmail mới, chứ ko ảnh hưởng gì tới view của kênh bác !

Kênh nội dung nước ngoài ( tiêu đề, mô tả, thẻ tag... tiếng nước ngoài ) thì người nn xem bt ko ảnh hưởng ip vn hay gì nhé. Chủ yếu bác muốn đánh vào nước nào thì nội dung vào nước đó thôi. Gmail cổ thì tỷ lệ sống cao được google nó đánh giá cao hơn ( tránh chết die mail ) hơn so với gmail mới, chứ ko ảnh hưởng gì tới view của kênh bác !
cảm ơn bác đã chia sẻ, mình đọc một ở một forum thấy có người bảo là không nên đặt link (backlink) ở phần mô tả mà nên cho vào bình luận đầu tiên? mình thấy nhiều kênh vẫn cho đặt backlink ở phần mô tả bình thường mà có sao đâu nhỉ?

cái này bạn phải biết cái giờ đăng video nữa , bạn đăng lên buổi sáng thì bên họ là tối nên không ai xem dẫn tới hiệu quả seo ko cao , nên tùy quốc gia mà đăng vào giờ thích hợp để họ xem đc

Bạn cần viết tiêu đề, mô tả và thẻ tag là ngôn ngữ quốc gia bạn cần hướng tới. Nhưng quan trọng nhất là nội dung của video có phù hợp với thị hiếu người xem của quốc gia đó không nhé.
Tiện thể cho hỏi kênh lâu năm thì có ưu điểm hơn kênh mới về lượng view không? Vì thấy một số người tìm mua tài khoản lâu năm để làm.
Không có thống kê nào chỉ ra sự ưu tiên này nhé. Họ chỉ cố bán giá cao kênh cũ, cho nên họ nói kênh cũ tốt hơn.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,785
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom