Request HỎI VỀ VIỆC CHECK SSH KHÔNG CHUẨN SO VỚI THỰC TẾ ??? - CẦN TOOL CHECK CHUẨN

mayback1

Junior
Reactions
10
MR
0.003
Dear anh em,
Chả là em có thắc mắc này từ lâu mà giờ cần các cao nhân hỗ trợ giải đáp.
Hiện tại em thấy anh em đều check và khen ngợi tool check ssh này. BT SSH FRESSH, hoặc tool của vinacaptcha.

Vấn đề ở chỗ e thấy nó check không chính xác. Em có mua ssh của sellssh247. thấy trên site báo đã check live và live rất nhiều. chẳng hạn lish ssh VN tầm 5k chẳng hạn. em cho vào check bằng mấy tool trên thì chỉ live được tầm 10-30 em. quá vô lý.
Tuy nhiên em cầm từng con SSH bro vào Bitvise SSH thì lại login ngon.
Vậy vấn đề ở đây là do đâu ????
- Có phải do thư viện của tool chưa update list range mới của Host SSH nên khi check host ko có trong range mặc định là die luôn
- Em tưởng bản chất của việc check ssh là connect tới Host rồi điền user và pass vào là xong ? chứ cần gì thư viện phải có range gì gì đó.
Em xin gửi test 1000 SSH VN kèm file text để cho ae test cùng.

Vấn đề này khá quan trọng nên mong muốn ae hỗ trợ giúp đỡ. Tại e có mấy tool chạy thư viện renci, pupercluster mà e thấy nó nhận diện SSH live ít quá. nên muốn tìm hiểu cách khắc phục.
Kính nhờ ae hỗ trợ ạ

Attachments

• ssh vn test.txt
    81.8 KB · Views: 133
DO MÁY BẠN YẾU, GIẢM THREAD XUỐNG (SORRY DO KHÔNG CÓ UNIKEY NÊN GÕ TIẾNG VIỆT TRONG SEARCH CỦA FORUM NÓ INHOA :3)

máy mình 128 gb, 44 core 88 thread, mình nghĩ ko có ai ở đấy khỏe bằng máy mình đâu bạn :)) nên vô lý

cách giải quyết là dùng 1 tool khác, tool scan và tool check fresh nó khác nhau mà

2 tools ngáo đá đó mà chuẩn cái ........ha ha ha ! thua xa thachsanh với thanhps42 :popo_big_smile:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom