Ask hỏi về vấn đề bản quyền khi cắt ghép video

Toriko

Junior
Reactions
34
MR
0.000
Insuree Balance
0
Cho em hỏi mấy kênh lớn của VN chuyên chủ đề review phim hoạt hình, phim điện ảnh,........ tại sao họ có sử dụng rất nhiều đoạn phim đã được cắt ghép nhưng lại ko bị vi phạm bản quyền?.

Vì họ biết cách render lách được chứ sao :rolleyes:

Cho em hỏi mấy kênh lớn của VN chuyên chủ đề review phim hoạt hình, phim điện ảnh,........ tại sao họ có sử dụng rất nhiều đoạn phim đã được cắt ghép nhưng lại ko bị vi phạm bản quyền?.
dưới bao nhiêu giây đó thì sẽ ko bị, ko thì là trong quá trình edit họ có cách của họ, bạn muốn biết rỏ hơn cứ xem những video của họ rồi tìm những phim đó rồi cắt ghép y như vậy rồi up lên youtube test thử là biết

kênh nào đâu để làm theo cái nào.
nhiều lắm bác: tốp 5 tốp 10....ten ticker.....shouten action.....

nhiều lắm bác: tốp 5 tốp 10....ten ticker.....shouten action.....
mấy cái video dạng bọn đó ko hề dính bản quyền khi up lên đâu, còn thủ công hay ko mình ko biết, vì nó cắt từ nhiều ep để có 1 đoạn như vậy nên ko hề dính BQ, mình thử rồi nên biết :)

Nhưng mấy kênh đó toàn được net bảo vệ các bác à, họ đâu cần phải lách.
Net bảo vệ bạn tìm hiểu lại về YTB đi nhé, net nó chỉ bảo vệ bản quyền của bạn khi bị người khác nhận vơ, chứ net nào mà bảo vệ bạn khi bạn đi reup của người khác và bị chủ BQ đó rp hả bạn, như mình nói bên trên những dạng cắt ghép như vậy ko bị bản quyền, vì nó cắt từ nhiều ép ra, mình từng làm 1 số video và ko hề bị BQ hình ảnh

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,488
Latest member
beptugiovani

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom