Hỏi về tên trong paypal

SonJG

Junior
Reactions
1,728
MR
0.081
Insuree Balance
0
Chào các bạn, mình mới lần đầu rút tiền từ paypal về VN, nên có chút thắc mắc nhờ các bạn trả lời giúp mình:

Tên mình trong profile cua paypal thế này có đúng ko (Mình đăng ký theo hướng dẫ ở paypal Việt Nam)

Tên mình là Nguyễn Thành Sơn (tất nhiên tên trên thẻ của mình là như này :D)

Cảm ơn các bạn !

Tên trong PP cũng phải là Nguyen Thanh Son --> đúng .Thanh Son Nguyen -->sai

Last edited by a moderator:
có bác nào biết rút tiền lại khi đã send không?

minh vua bị scam, hix mua online ma không thấy trả lời gì cả

Ngược tên rồi bạn à. Nếu đúng thì phải là: Thanh Son Nguyen hoặc Son Nguyen hoặc Son Nguyen Thanh.
Bạn email tới PP nhờ đổi tên rồi họ yêu cầu proof CMND hoặc bằng lái xe thì họ đổi cho thôi.

do bọn nước ngoài thường tên trước đệm sau nên mình phải thay đổi theo nó

Của mình hôm trước gửi request yêu cầu đổi tên để trùng với bank. Thì nó sửa lại là Van Quoc Nguyen.
Tên ở bank của mình là Nguyễn Văn Quốc.

Ngược tên rồi bạn à. Nếu đúng thì phải là: Thanh Son Nguyen hoặc Son Nguyen hoặc Son Nguyen Thanh.
Bạn email tới PP nhờ đổi tên rồi họ yêu cầu proof CMND hoặc bằng lái xe thì họ đổi cho thôi.

Hix mình đăng ký theo hướng dẫn của paypal VN nó hướng dẫn như vậy mà lại sai à các bạn

Lưu ý: khi điền tên bạn điền chính xác First Name (tên), Middle (chữ lót) và Last Name (họ), bạn không nên đảo lại các thông tin này. Và tên này phải là tên ghi trên thẻ ngân hàng bạn định sử dụng. Bạn có thể sử dụng tên có dấu hoặc không dấu, tuy nhiên bạn nên ghi không dấu, để tránh các phiền toái sau này.
VÍ DỤ tên bạn là Nguyễn Văn A, thì First Name là A, Middle là Van, và Last Name là Nguyen.

hồi trước mình mail cho nó ko cần proof gì cả, chờ 1 tuần sau nó fix thôi

không nhớ là gặp đâu rồi

ai đen tối thì thấy quen, ai trong sáng thì ko thấy quen ;))

Last edited by a moderator:
Hix mình đăng ký theo hướng dẫn của paypal VN nó hướng dẫn như vậy mà lại sai à các bạn
Bạn xem phần Welcome trong PP là thứ tự như nào, có phải là Welcome, Son Thanh Nguyen không vậy. Nếu đúng thế thì ngược tên rồi bạn à.
hồi trước mình mail cho nó ko cần proof gì cả, chờ 1 tuần sau nó fix thôi
uh, đúng đó bạn. Có trường hợp thì bên PP đổi luôn cho nhưng đa phần là phải scan CMND rồi họ đổi cho.

Đây là tên mình trên trang chính của nó, còn kia là trong chỗ profile

Thế thì đúng tên rồi bạn nhé. Không lo gì nữa bạn.
Thường thì chỉ cần xem ở phần Welcome này là biết ngược tên hay không thôi. Tại không để ý là phần tên trong Profile họ sắp xếp theo thứ tự First name, Midle name, Last name rồi.

Ukm, mình cảm ơn mọi người nhiều nhé :D

Mấy cái đó cũng không quan trọng lắm , cái quan trọng nhất là bạn vào phần Withdraw , mấy cái text box hiện thị đúng và đầy đủ là :
Nguyễn Thành Sơn Đúng thứ tự họ và tên như trên thẻ như vậy bạn mới rút được $ về bank bạn nhé.

Mấy cái đó cũng không quan trọng lắm , cái quan trọng nhất là bạn vào phần Withdraw , mấy cái text box hiện thị đúng và đầy đủ là :
Nguyễn Thành Sơn Đúng thứ tự họ và tên như trên thẻ như vậy bạn mới rút được $ về bank bạn nhé.

Cảm ơn bạn, mình check trong phần withdraw thì đúng là thứ tự trùng vs tên của mình rùi.

Chào các bạn, mình mới lần đầu rút tiền từ paypal về VN, nên có chút thắc mắc nhờ các bạn trả lời giúp mình:

Tên mình trong profile cua paypal thế này có đúng ko (Mình đăng ký theo hướng dẫ ở paypal Việt Nam)

View attachment 17478

Tên mình là Nguyễn Thành Sơn (tất nhiên tên trên thẻ của mình là như này :D)

Cảm ơn các bạn !

Chẳng có gì sai cả. Last name: Nguyễn, First Name: Thành Sơn ----> Thành Sơn Nguyễn
Last Name: Nguyễn Thành, First name: Sơn -----> Sơn Nguyễn Thành
Last Name: Nguyễn, First Name: Sơn, Middle name: Thành ------> Nguyễn Sơn
Và Tất cả with về bank bình thường

1 First Name Sơn , Middle Thành và Last Name Nguyễn

2 First Name Thành Sơn , Middle bỏ trống và Last Name Nguyễn

3
First Name Sơn, Middle bỏ trống và Last Name Nguyễn Thành

làm đúng theo 3 cách trên thì lúc add bank nó sẽ hiện ra đúng là Nguyễn Thành Sơn chắc chắn tiền sẽ về :))

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,794
170,876
Latest member
silva08701136
Back
Top Bottom