Hỏi về stream phim từ VPS

dang91173

Banned
Solutions
1
Reactions
78
MR
0.583
Hi các bác. Tình hình là em đang muốn làm web phim, khoảng chừng 1k bộ. Mà 1 bộ khoảng chừng 1-3GB nên đang định mua con VPS dung lượng lớn bên contabo cỡ 5TB. Khi nào cần thêm thì nâng cấp dung lượng sau. Nhưng mà em đang gặp cái khó là không biết setup web hay nginx, database như thế nào để up phim lên con VPS này rồi stream phim bằng iframe như các trang cho lưu phim để stream như hydrax và doodstream. Các bác nào rành về cái này cho em hỏi giải pháp với ạ

Em có thắc mắc là khi up phim lên thì làm cách nào để stream từ VPS chứa phim này sang site chính ấy bác
tùy theo cái trình player bạn dùng bên site chính là gì, còn ko thì cứ đơn giản nhất cứ public nó qua HTTP thôi. Ví dụ như bạn xem Video trên facebook thì file video của nó cũng nằm ở server nào đó và được load qua HTTP.

tùy theo cái trình player bạn dùng bên site chính là gì, còn ko thì cứ đơn giản nhất cứ public nó qua HTTP thôi. Ví dụ như bạn xem Video trên facebook thì file video của nó cũng nằm ở server nào đó và được load qua HTTP.
Site chính hiện tại em dùng iframe để nhúng các video trên được chứa trên các site stream như hydrax và doodstream. Có cách nào tạo iframe để nhúng giống tụi nó không ạ. Và cái bác nói public qua http là như thế nào vậy ạ

Hi các bác. Tình hình là em đang muốn làm web phim, khoảng chừng 1k bộ. Mà 1 bộ khoảng chừng 1-3GB nên đang định mua con VPS dung lượng lớn bên contabo cỡ 5TB. Khi nào cần thêm thì nâng cấp dung lượng sau. Nhưng mà em đang gặp cái khó là không biết setup web hay nginx, database như thế nào để up phim lên con VPS này rồi stream phim bằng iframe như các trang cho lưu phim để stream như hydrax và doodstream. Các bác nào rành về cái này cho em hỏi giải pháp với ạ
giờ chua lắm, chẳng được bao lâu lại ăn block domain của nhà mạng, cân nhắc kỹ trước khi đầu tư, thời gian và tiền bạc đầu tư cũng không ít đâu.

Bác lưu phim trên vps từ tiền đâu cho vừa 😆.lưu trên Google drive rồi stream về qua tool
gdrive giờ làm gì còn tool stream ngon nữa. stream proxy thì ngốn bw. giờ các site phim chủ yếu mua server storage ở hetzner rồi dùng tool hls thôi. Ngoài ra có tool facebook page, với ok.ru

gdrive giờ làm gì còn tool stream ngon nữa. stream proxy thì ngốn bw. giờ các site phim chủ yếu mua server storage ở hetzner rồi dùng tool hls thôi. Ngoài ra có tool facebook page, với ok.ru
tool này có cả hls mà bác

google nó fix liên tục, stream google ko còn ngon nữa đâu, đa số leech link hoặc lưu vào server thôi

google nó fix liên tục, stream google ko còn ngon nữa đâu, đa số leech link hoặc lưu vào server thôi
leech site kia chết mình cũng chết,lưu vào server khả thi nhất nhưng tiền tiền :v
hoặc có thể kết hợp cả 2 đi leech và dùng tool

à mình tưởng web phim.vậy những phim nó không có mình chủ động đăng làm sao
thì phải tạo thêm server riêng hoặc up youtube private :))
web phim thì lấy mấy nguồn từ phimmoi hay gì đó,thường thì mấy link phim nó dùng link riêng, nên k bị block đc

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,477
169,804
Latest member
99704

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom