hỏi về paypal

vuontinh

Junior
Reactions
199
MR
4.577
a. Ngân hàng PayPal, viết tắt PP
- Tài khoản ngân hàng PP của bạn chính là một email khi bạn đăng ký với nó, tiền trong PP được quy định 1$PP = 1USD, từ ngân hàng PP bạn có thể rút tiền về bank Việt nam để sử dụng.
- Khi đăng ký PP, bạn lưu ý 2 câu hỏi bí mật để bạn lấy lại mật khẩu, hay để bạn đổi mật khẩu. Tài khoản PP chưa verify vẫn có thể nhận và chuyển tiền, rút tiền về Bank, xong nó bị hạn chế số lượng mà thôi.
- Ngân hàng PP được verify bằng các loại thanh toán quốc tế như Credit Card, Debit Card...Ở Việt nam, bạn nên đăng ký các loại thẻ này ở những ngân hàng có hỗ trợ tốt về thanh toán quốc tế. Ngoài ra các bạn lưu ý, tài khoản PP chưa verify rất hay bị Limit tài khoản(bị Limit, nghĩa là PP không cho bạn nhận và chuyển tiền tài khoản đó trong một khoản thời gian). Nếu bạn chưa verify thì bạn nên ADD một ngân hàng Việt nam vào PP, điều này cũng giảm bớt tài khoản bị Limit
như ở bài "Kiến thức cơ bản nhất về MMO cho người mới bắt đầu" thì có viết như trên trích dẫn :binhsua10:
mình chỉ có thẻ ATM thôi chứ còn thẻ thanh toán trực tuyến thì chưa có, vậy mình đăng kí như thế có thể chơi PTC, PTU... đc ko?
Nếu bạn chưa verify thì bạn nên ADD một ngân hàng Việt nam vào PP
add như thế nào vậy, hay là add khống 1 thẻ rồi sau đó edit lại được ko?
giúp cho newbie mới vào MMO lần đâu. thank all

---------- Post added at 07:51 PM ---------- Previous post was at 07:27 PM ----------

sao ko có ai giúp mình với thế :((

Mình có thể trả lời bạn thế này. Bạn có thể tạo một tài khoản PP trước , khi đó tài khoản của bạn đang ở trạng thái unverified (chưa đc xác minh) đối với tài khoản pp này bạn có thể chơi ptc bình thường: gửi, nhận tiền bình thường, Nhưng có hạn mức send tối đa 100 $. Để sử dụng lâu dài bạn cần add thẻ Credit card để xác minh tài khoản. Tốt nhất bạn nên làm một thẻ Visa Prepaid của ACB (Á châu ) nạp vào đó khoảng 100k VND để verified thôi. Chúc vui

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,323
170,452
Latest member
kimngocabigail

Most viewed of week

Most viewed of week

Back