Hỏi về làm thẻ visa trả trước

Thẻ cấp được luôn và ngay là thẻ prepaid thẻ này nó có sẵn rồi nên bạn sẽ không thấy tên mình được dập nổi

thường là thẻ debit thì mất khoảng 5-7 ngày là lấy được

Thẻ cấp ngay đa số là thẻ in tên lên trên thẻ chứ ko phải dập nổi và được tráng bạc (phải tập trung lại một chỗ làm nên thời gian cấp lâu hơn). Và thường thì các ngân hàng VN có một nguyên tắc bất thành văn là hầu hết các thẻ debit đều sẽ ko dập nổi số và tên. Chỉ có thẻ credit mới dập nổi đúng chuẩn quốc tế.

Debit là thẻ trả sau à c.card credit mới là trả trước chứ nhỉ
Làm trả trước mấy hôm lấy đc c nhỉ

nói nô na là như thế này: (chỉ bàn thẻ quốc tế, hông nói nội địa)

- thẻ debit là ghi nợ: chỉ sử dụng khi có số dư trong thẻ (có thể xem là thẻ trả trước)

- thẻ credit là tín dụng: sử dụng tuỳ theo hạn mức mà ngân hàng cho phép (có thể xem là trả sau vì ngân hàng ứng trước)

@bayvuvu đã thông chứ!? :eek::eek::eek: (sim điện thoại, nạp rồi xài là trả trước - hàng tháng thanh toán là trả sau :):):))

làm mẹ cái credit dùng cho ngầu, năm xưa 2013 ra eximbank xin làm nhưng bank yêu cầu sở hữu nhà ở thành phố hcm (vì sống ở sài gòn) chứ sổ tiết kiệm nó hông chấp nhận ... con bây giờ 2018 thì hông rõ luật có sửa đổi gì không!? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

nói nô na là như thế này: (chỉ bàn thẻ quốc tế, hông nói nội địa)

- thẻ debit là ghi nợ: chỉ sử dụng khi có số dư trong thẻ (có thể xem là thẻ trả trước)

- thẻ credit là tín dụng: sử dụng tuỳ theo hạn mức mà ngân hàng cho phép (có thể xem là trả sau vì ngân hàng ứng trước)

@bayvuvu đã thông chứ!? :eek::eek::eek:

làm mẹ cái credit dùng cho ngầu, năm xưa 2013 ra eximbank xin làm nhưng bank yêu cầu sở hữu nhà ở thành phố hcm (vì sống ở sài gòn) chứ sổ tiết kiệm nó hông chấp nhận ... con bây giờ 2018 thì hông rõ luật có sửa đổi gì không!? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:
giờ thì nó chả mời làm ấy cứ, đơn giản nhất là đi làm có bảng lương, ra tý là xong :D

giờ thì nó chả mời làm ấy cứ, đơn giản nhất là đi làm có bảng lương, ra tý là xong :D

ồ! dễ vậy à!? :eek::eek::eek:

tip cho mùa world cup: theo như trên thì mỗi ngân hàng được 1 thẻ, hạn mức thấp nhất củng 50 triệu (đoán), 10 cái thì được nửa tỷ xuống sát ngon :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

khuyến kích AC ở tỉnh lẻ thực hiện :cool::cool::cool:

Làm dễ hơn xưa thật, nhưng thật ra dễ với những ai có đủ điều kiện ông ơi, tôi có cả hai ba thẻ của nhiều ngân hàng đây (VCB, HSBC và Techcombank). Mức lương từ 10-12tr trở lên thì rất dễ làm, đa số nó chỉ cho mức tín dụng khoảng 3 tháng lương đổ lại, còn muốn cao hơn tụi nó sẽ xét cấp đến 6 tháng lương nhưng mình phải chứng minh nhiều hơn, bổ sung giấy tờ chứng minh cho được hợp đồng lao động phải còn thời hạn ít nhất 2 năm trở lên. Hạn mức từ 10-15tr thì nó dễ cấp, còn từ 30tr trở lên đã hơi khó duyệt rồi với làm gì có chuyện nó mời cấp dễ dàng đâu, nhất là mấy ngân hàng như HSBC hay CITI thủ tục cấp khoai lắm, nhưng nếu đã có thẻ của tụi nó rồi thì mấy ngân hàng nhỏ hơn khác xúm lại tìm mình mời mở thẻ (khỏi cần chứng minh gì cả). Nhưng nói thật là cái khâu ngầu của ông nào trên kia nói ấy chả giải quyết đc mẹ gì cả, lúc thanh toán online thì debit hay credit như nhau, còn đi cà thẻ thì cũng vậy, chưa kể đau tim hơn vì sợ lộ số thẻ nếu nó xách thẻ đi đâu đó, phải đi tò tò theo nó, nói thật là nếu làm thẻ tín dụng mà nó cấp cho có dưới tầm 25tr/tháng thì dẹp mẹ đi xài debit bỏ tiền mình vào cho nó khoẻ và ko bị ràng buộc bởi hợp đồng tùm lum với ngâm hàng, chưa kể phí thường niên của thẻ tín dụng cực cao, thẻ VP của mình hiện giờ là gần 500k/năm phí thường niên rồi đây. -_-

Last edited:
Làm dễ hơn xưa thật, nhưng thật ra dễ với những ai có đủ điều kiện ông ơi, tôi có cả hai ba thẻ của nhiều ngân hàng đây (VCB, HSBC và Techcombank). Mức lương từ 10-12tr trở lên thì rất dễ làm, đa số nó chỉ cho mức tín dụng khoảng 3 tháng lương đổ lại, còn muốn cao hơn tụi nó sẽ xét cấp đến 6 tháng lương nhưng phải chứng minh nhiều hơn, bổ sung giấy tờ chứng minh cho được hợp đồng lao động phải còn thời hạn ít nhất 2 năm. Hạn mức từ 10-15tr thì dễ cấp, còn từ 30tr trở lên đã hơi khó duyệt rồi với làm gì có chuyện nó mời cấp dễ dàng đâu, nhất là mấy ngân hàng như HSBC hay CITI thủ tục cấp khoai lắm, nhưng nếu đã có thẻ của tụi nó rồi thì mấy ngân hàng nhỏ hơn khác xúm lại tìm mình mời mở thẻ (khỏi cần chứng minh gì cả).
T làm thẻ trả trước ông ơi

T làm thẻ trả trước ông ơi
trả trước thì chả cần chứng minh gì hết, chỉ ra bảo là, cho e làm cái thẻ visa (hoặc master) là nó cho cái mẫu đăng ký là xong thôi Nếu ko có thẻ nội địa của nó thì phải làm nữa, vì nó liên kết mà :D

Debit là thẻ trả sau à c.card credit mới là trả trước chứ nhỉ
Làm trả trước mấy hôm lấy đc c nhỉ
Thẻ thanh toán quốc tế nó có 4 loại thẻ tất cả

- Thẻ tín dụng – Credit Card ( thẻ này tiêu trước trả sau, dk làm thẻ phải chứng minh thu nhập: lương, tiền gửi tk ....)

- Thẻ ghi nợ – Debit Card ( có bao nhiêu tiêu bấy nhiêu, nó link với tk thanh toán nên số dư còn bao nhiêu thì mình được tiêu tầm đó)

2 loại trên loại credit làm lâu nhất vì nó còn xét hạn mức tín dụng rồi thủ tục duyệt lọ chai rất lằng nhằng, loại debit thì mất tầm 5-7 ngày là có thẻ

2 loại dưới thì nhận thẻ luôn, nếu mua thẻ ảo online cũng nhận số thẻ và mã cvv luôn

- Thẻ trả trước – Prepaid Card (thẻ nhựa vật lý, số thẻ và tên không được dập nổi, có thể cà thẻ ở các Post, điểm chấp nhận thẻ) thẻ này ra ngân hàng ACB, MB, Sacombank họ có sẵn rồi nên ko cần phải chờ
Có 2 loại:
  • Thẻ định danh: phải gửi thông tin cá nhân để ngân hàng họ xác minh thẻ, khi đó sẽ không còn bị giới hạn mức tiêu
  • Thẻ vô danh: không cần cung cấp thông tin cá nhân
- Thẻ Visa/MasterCard ảo (thẻ ảo - đc cấp dãy số gồm 16 chữ số đó là số thẻ và mã cvv để chi tiêu online)
Cũng có 2 loại như Thẻ trả trước – Prepaid Card

Chúc thím tìm được loại thẻ phù hợp với nhu cầu của mình!

Thẻ cấp ngay đa số là thẻ in tên lên trên thẻ chứ ko phải dập nổi và được tráng bạc (phải tập trung lại một chỗ làm nên thời gian cấp lâu hơn). Và thường thì các ngân hàng VN có một nguyên tắc bất thành văn là hầu hết các thẻ debit đều sẽ ko dập nổi số và tên. Chỉ có thẻ credit mới dập nổi đúng chuẩn quốc tế.
Thím làm thẻ debit ở bên nào mà không được dập nổi số thẻ và tên vậy?

trả trước thì chả cần chứng minh gì hết, chỉ ra bảo là, cho e làm cái thẻ visa (hoặc master) là nó cho cái mẫu đăng ký là xong thôi Nếu ko có thẻ nội địa của nó thì phải làm nữa, vì nó liên kết mà :D

Tùy Ngân hàng mà nó sẽ cấp thẻ liên kết với một tài khoản thanh toán có sẵn (như VCB) hay dùng một tài khoản thẻ riêng (như Eximbank hay ACB). Nhưng mình khuyến khích dùng thẻ visa debit) của Eximbank hoặc VCB. Vì đầu BIN của 2 ngân hàng này uy tín và ít bị các merchant block nhất.

Thím làm thẻ debit ở bên nào mà không được dập nổi số thẻ và tên vậy?

ACB và VCB (có thể mẫu thẻ của mình là thẻ cũ), đã hết hạn mình chưa đổi thẻ mới do lâu rồi ko có dùng thẻ debit mà đều này là do một em làm bên ACB nói cho mình biết.

Tùy Ngân hàng mà nó sẽ cấp thẻ liên kết với một tài khoản thanh toán có sẵn (như VCB) hay dùng một tài khoản thẻ riêng (như Eximbank hay ACB). Nhưng mình khuyến khích dùng thẻ visa debit) của Eximbank hoặc VCB. Vì đầu BIN của 2 ngân hàng này uy tín và ít bị các merchant block nhất.
Bạn đang nhầm giữ Debit và Prepaid rồi

Còn thẻ Eximbank thì được, chứ còn VCB cũng chuối lắm được mỗi cái là nếu dùng VCB thì đỡ phải làm cái thẻ ATM thôi :D

Bạn đang nhầm giữ Debit và Prepaid rồi

Còn thẻ Eximbank thì được, chứ còn VCB cũng chuối lắm được mỗi cái là nếu dùng VCB thì đỡ phải làm cái thẻ ATM thôi :D

Em ko nhầm đâu, tùy ngân hàng à. Cái thẻ prepaid mà đồng chí nói ngày xưa em cũng có xài rồi ạ (của ACB màu vàng vàng) :D hầu hết thẻ prepaid ko thanh toán online được ạ.

Em ko nhầm đâu, tùy ngân hàng à. Cái thẻ prepaid mà đồng chí nói ngày xưa em cũng có xài rồi ạ (của ACB màu vàng vàng) :D hầu hết thẻ prepaid ko thanh toán online được ạ.
Prepaid vẫn thanh toán online được bình thường, nhưng bị giới hạn tối đa 5triệu thôi, một số dịch vụ thanh toán online ko chấp nhận chứ ko phải tất cả

Announcements

Forum statistics

Threads
418,578
170,671
Latest member
chuhocon1200
Back
Top Bottom