Hỏi về làm thẻ visa trả trước

bayvuvu

Hero
Solutions
1
Reactions
669
MR
3.134
M có nhu cầu sử dụng vài dịch vụ cần $ pp.nên m muốn reg 1 cái thẻ visa (thẻ trả trước) nên muốn hỏi m.n nên dùng của bank nào
Và thủ tục đăng ký có cần chứng minh tài chính hay gì gì đó k nhỉ

M có nhu cầu sử dụng vài dịch vụ cần $ pp.nên m muốn reg 1 cái thẻ visa (thẻ trả trước) nên muốn hỏi m.n nên dùng của bank nào
VCB hay ACB cũng được bạn
chỉ cần đem CMND lại bank làm thôi
thẻ Debit thì không cần chứng minh tài chính gì cả
thân!

cái này dễ dàng thôi, ra bất kỳ bank nào làm cũng được :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

gọi là visa/master debit :D:D:D

có nhiêu dùng bấy nhiêu không cần chứng minh gì, nó sử dụng tài khoảng thường làm nguồn. nên bạn đang có tài khoản ở bank nào thì làm ở đó cho tiện

Với thẻ debit thì bạn ko cần chứng mình tài chính, chỉ cần mang cmtnd đến ngân hàng nào làm cũng được

Tuy nhiên tiện ích thì mình thấy thẻ của tpbank là ngon bổ rẻ nhất, thẻ dùng đc như thẻ ATM rút tiền liên ngân hàng không mất phí, phí chuyển đổi ngoại tệ thấp nhất có 1.8%, phí thường niên cũng rẻ 99k 1 năm

link biểu phí xem tại đây: https://tpb.vn/wps/wcm/connect/d007...-d007a487-e8c8-409b-a311-d8ff33dcf457-m0CdJV2

Với thẻ debit thì bạn ko cần chứng mình tài chính, chỉ cần mang cmtnd đến ngân hàng nào làm cũng được

Tuy nhiên tiện ích thì mình thấy thẻ của tpbank là ngon bổ rẻ nhất, thẻ dùng đc như thẻ ATM rút tiền liên ngân hàng không mất phí, phí chuyển đổi ngoại tệ thấp nhất có 1.8%, phí thường niên cũng rẻ 99k 1 năm

link biểu phí xem tại đây: https://tpb.vn/wps/wcm/connect/d007...-d007a487-e8c8-409b-a311-d8ff33dcf457-m0CdJV2
phí thường nên là phí duy trì thẻ trừ hàng tháng đó hả bạn?

phí thường nên là phí duy trì thẻ trừ hàng tháng đó hả bạn?

VCB hay ACB cũng được bạn
chỉ cần đem CMND lại bank làm thôi
thẻ Debit thì không cần chứng minh tài chính gì cả
thân!
Phải mất phí duy trì thẻ à mấy bác?
Ra cứ bảo em muốn làm thẻ visa trả trước à mấy bác

có phí duy trì mà bạn, mình dùng VCB thấy cũng rất ok

Thẻ VCB phí có 5.5k/tháng
mình cũng đang dùng VCB nó trừ hàng tháng. thấy pro kia nói thường niên , nên mình tưởng khoản nào trừ nguyên năm

1. Thẻ trả trước thì làm quá dễ, chả khác gì thẻ ATM thông thường có thêm tính năng thanh toán quốc tế. Ko cần chứng minh gì cả.

2. Xài của VCB hiện nay là tốt nhất, đăng ký kèm cái SMS chủ động, có giao dịch gì nó báo số tiền gd gốc vào sms luôn. Phí duy trì thẻ chỉ cho 5.500d/tháng.

Càn tìm hiểu thêm về thẻ Visa thì xem ở đây: https://sieubet.com/thu-vien-nha-cai/thanh-toan/the-thanh-toan-quoc-te/

Không biết các bank khác thế nào, chứ ở ACB khi tôi mở tài khoản thanh toán là được cấp 1 thẻ ATM + 1 thẻ Visa debit ngay và luôn (ACB in thẻ phát cho khách hàng tại chỗ - không phải chờ đợi vài ngày như nhiều các ngân hàng khác)

Nếu dùng PP họ yêu cầu verify địa chỉ nữa, nếu bác có bill điện - nước rồi thì ok, còn không thì bác khai báo thông tin khách hàng theo địa chỉ đã khai báo trên PP + xin ngân hàng cấp cho cái sao kê giao dịch rồi dùng cái sao kê này để xác minh địa chỉ cũng được

ra ngân hàng (chọn đứng đầu top ngân hàng ấy) bảo: xin làm cái thẻ visa debit hoặc master debit :rolleyes::rolleyes::rolleyes: còn chơi paypal mà tiếc mỗi năm 100k - 200k thì dẹp luôn đi :mad::mad::mad:

cá nhân khuyên: nên dùng bank khác bank chính (bank để giành tiền), khi nào cần chi trả, sử dụng ... thì nạp tiền vô, ngược lại khi nhận $ thì rút hết chuyển qua bank chính (tránh bị mất tiền) :oops::oops::oops:

Không biết các bank khác thế nào, chứ ở ACB khi tôi mở tài khoản thanh toán là được cấp 1 thẻ ATM + 1 thẻ Visa debit ngay và luôn (ACB in thẻ phát cho khách hàng tại chỗ - không phải chờ đợi vài ngày như nhiều các ngân hàng khác)

Nếu dùng PP họ yêu cầu verify địa chỉ nữa, nếu bác có bill điện - nước rồi thì ok, còn không thì bác khai báo thông tin khách hàng theo địa chỉ đã khai báo trên PP + xin ngân hàng cấp cho cái sao kê giao dịch rồi dùng cái sao kê này để xác minh địa chỉ cũng được

Thế thì nói làm gì:) đi làm thẻ nếu bạn gật đầu thì nó cho một đống... có điều mình không dùng thì lấy làm gì mỗi tháng mất mấy k phí duy trì thẻ:D:D

Thẻ cấp được luôn và ngay là thẻ prepaid thẻ này nó có sẵn rồi nên bạn sẽ không thấy tên mình được dập nổi

thường là thẻ debit thì mất khoảng 5-7 ngày là lấy được

Thẻ cấp được luôn và ngay là thẻ prepaid thẻ này nó có sẵn rồi nên bạn sẽ không thấy tên mình được dập nổi

thường là thẻ debit thì mất khoảng 5-7 ngày là lấy được
Debit là thẻ trả sau à c.card credit mới là trả trước chứ nhỉ
Làm trả trước mấy hôm lấy đc c nhỉ

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,225
170,368
Latest member
quangtien123456
Back