Ask Hỏi về kinh nghiệm mua đồ nghề thu âm đọc lời bình

naduc

Junior
Reactions
20
MR
0.249
Chào các bác, em là newbie.

Như tiêu đề, em đang lăn tăn mua bộ đồ nghề thu âm đọc lời bình làm youtube mà chưa có kinh nghiệm.
Nhu cầu của em cũng ở giai đoạn tập tành nên ngân sách dưới 2tr.
Ngoài ra thì dùng phần mềm nào phục vụ thu âm ok các bác nhỉ?

Cảm ơn các bác đã đọc tin.

cảm ơn bác, e sẽ tham khảo
Con này dùng để thu âm điện thoại nếu muốn dùng cho máy tính thì mua thêm Rode SC3 nhé. Giá 2 cái này gần 1 tr 8

Con này dùng để thu âm điện thoại nếu muốn dùng cho máy tính thì mua thêm Rode SC3 nhé. Giá 2 cái này gần 1 tr 8
hướng dẫn quá chi tiết. e cảm ơn bác
Trên máy tính thì mình dùng phần mềm gì thu âm ổn thế bác? e đang dùng voice record mặc định trên window và audacity

Trên máy tính thì mình dùng phần mềm gì thu âm ổn thế bác? e đang dùng voice record mặc định trên window và audacity

NVIDIA RTX Voice nhé, lọc tiếng ồn ăn đứt mọi chương trình khác :popo_boss:

Chào các bác, em là newbie.

Như tiêu đề, em đang lăn tăn mua bộ đồ nghề thu âm đọc lời bình làm youtube mà chưa có kinh nghiệm.
Nhu cầu của em cũng ở giai đoạn tập tành nên ngân sách dưới 2tr.
Ngoài ra thì dùng phần mềm nào phục vụ thu âm ok các bác nhỉ?

Cảm ơn các bác đã đọc tin.
Mua đồ thu âm thì có quái gì đâu, 1 cái sound card cùi cùi từ 500 - 800k dạng xox K 8 9 10 cũng được
dùng audacity thu cho dễ
cây cắm chắc tầm 30k 1 cây cố định
cái mic bm 800 thường thì mua sound card nó tặng , ko thì giá tầm 2 300k 1 mic thôi. Tui vẫn đang thu và rap. Link vocal và nhạc tham khảo

cảm ơn các bác đã tư vấn. E sẽ triển khai rồi có gì thắc mắc lại hỏi tiếp

Nếu Sound OnBard tốt thì Mic thường hơn100k là ok rồi! Lười hơn thì không dây tương tự Rode thôi!

Mua đồ thu âm thì có quái gì đâu, 1 cái sound card cùi cùi từ 500 - 800k dạng xox K 8 9 10 cũng được
dùng audacity thu cho dễ
cây cắm chắc tầm 30k 1 cây cố định
cái mic bm 800 thường thì mua sound card nó tặng , ko thì giá tầm 2 300k 1 mic thôi. Tui vẫn đang thu và rap. Link vocal và nhạc tham khảo
Nầy bạn Rap đó hả ?

tôi mới mua con boya m1 về dùng thử thấy nó lọc tạp âm cũng ổn lắm, còn chơi lớn thì làm nguyên bộ thôi :)

tôi mới mua con boya m1 về dùng thử thấy nó lọc tạp âm cũng ổn lắm, còn chơi lớn thì làm nguyên bộ thôi :)
giá nhiêu vậy bác ?

Mình dùng NVIDIA RTX Voice

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,438
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week