Spotlight Hỏi về kênh nội dung Việt Nam

John01021991

Junior
Reactions
37
MR
0.000
Mọi người cho mình hỏi, mình định làm Youtube nội dung cho người Việt.
Ở đây có ai làm kênh cho người Việt có thể cho mình hỏi 1 triệu view Việt thì kiếm được tầm bao nhiêu tiền vậy mọi người.

làm nội dung cho người việt thì tiền quảng cáo cực kì ít trừ khi kênh bạn có lượt xem hàng ngày khủng thì may ra còn được chút, nếu làm kênh US 1 triệu view có thể đem về doanh thu khoảng 1k trump thì kênh việt chỉ được khoảng 100$, nếu video dài và đặt được nhiều quảng cáo thì nhiều hơn tí, doanh thu việt bằng 1/10 us nên bạn làm thì phát triển kênh cho bọn tây lông xem nếu may mắn thì tiền nhiều sướng hơn VN

Video hơn 10p đặt hơn 8 qc 135k view đc 33$

Screenshot_2018_09_22_15_23_54_678_com_google_android_apps_youtube_creator.png

Video hơn 10p đặt hơn 8 qc 135k view đc 33$

Screenshot_2018_09_22_15_23_54_678_com_google_android_apps_youtube_creator.png
khiếp video bác có 10p mà bác chơi những 8 cái qc vào đấy trung bình cứ 1p lại có 1 cái qc hiện ra, điều này cực kỳ gây khó chịu cho người xem, quy định của YTB là khoảng cách giữa các qc là tầm 7p bác chơi thế mà video cho bọn tây lông xem là nó report bác lạm dụng quảng cáo có khi còn bị ăn gậy, bác hãy thử đặt vị trí vào người xem video xem bác có ức chế không khi cứ 1p lại có quảng cáo

làm nội dung cho người việt thì tiền quảng cáo cực kì ít trừ khi kênh bạn có lượt xem hàng ngày khủng thì may ra còn được chút, nếu làm kênh US 1 triệu view có thể đem về doanh thu khoảng 1k trump thì kênh việt chỉ được khoảng 100$, nếu video dài và đặt được nhiều quảng cáo thì nhiều hơn tí, doanh thu việt bằng 1/10 us nên bạn làm thì phát triển kênh cho bọn tây lông xem nếu may mắn thì tiền nhiều sướng hơn VN
cám ơn bạn nha

khiếp video bác có 10p mà bác chơi những 8 cái qc vào đấy trung bình cứ 1p lại có 1 cái qc hiện ra, điều này cực kỳ gây khó chịu cho người xem, quy định của YTB là khoảng cách giữa các qc là tầm 7p bác chơi thế mà video cho bọn tây lông xem là nó report bác lạm dụng quảng cáo có khi còn bị ăn gậy, bác hãy thử đặt vị trí vào người xem video xem bác có ức chế không khi cứ 1p lại có quảng cáo

Kênh mình làm 90% la tre em xem bạn :) cam on gop ý

Cũng còn tuỳ vào lượt click ads. VN 1tr views chắc được khoảng 400$ đến 500$ nếu quảng cáo hiện đều và có lượt click đều. Như mình 1tr views thì được khoảng hơn 1k$ views chủ yếu Mỹ và các nước châu âu. Thị trường VN CPC cũng đã tăng so với trước rồi. Nên cũng kiếm tạm tạm

Theo mình không quan trọng bạn chọn quốc gia nào. Quan trọng là bạn có làm được kênh tốt để có nguồn views cao nhất trên quốc gia đó. Nếu chiến lược nội dung bạn tập trung vào Việt Nam thì doanh thu sẽ có nhiều nguồn ngoài quảng cáo nhé.

view ngoại mình lên làm chddeeef nào hả mng. ví dụ giờ em đang làm việt liệu em chuyển được sang ngoại k. mong các bác giải đáp

view ngoại mình lên làm chddeeef nào hả mng. ví dụ giờ em đang làm việt liệu em chuyển được sang ngoại k. mong các bác giải đáp
bạn cứ lên youtube search thử nội dung bạn làm xem ở nc ngoài có ai làm ko, lượng view là lượng ng quan tâm nhiều ko, từ từ đánh giá xem có khả thi và tiềm năng để làm ko rồi mới quyết định có nên làm hay ko

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,603
170,710
Latest member
nhacaiuytinso2vi
Back
Top Bottom