Hỏi về dispute and claim

hikaru2838

Banned
Reactions
66
MR
0.000
Mình trước giờ bị scam 2 -3 lần đều mở dispute và claim. Nhưng lần này lâu quá nên mình muốn hỏi: theo mình thấy khi tạo 1 acc paypal lần đầu tiên nếu mở dispute thì nó tiến thẳng lên claim, còn nhưng lần sau thì nó phải qua giai đoạn dispute sau 10 ngày mới dc mở claim vậy:
+ Có cách nào làm cho thời gian claim nhanh hơn không theo mình thấy cũng phải đợi tiếp 10 ngày
+ Có cách nào cho nó nhảy thẳng lên claim không cần qua dispute không
+ Nếu nhưng quá 45 ngày mà mình đang claim thì nó có tính không? ( VD: mình hết hạn 45 ngày nhưng hôm là ngày 46 thì mới claim ngày thứ 10)

lúc trc mình có dispute, sau khi dispute xong thì nhấn nút escalate to claim dc mà bạn? 7 ngày sau là paypal trả lại tiền :D

Hjhj cái này mình biết rồi. Đợi hơn 10 ngày không thấy gì hết vô coi thì có nút đó rồi nhưng nhưng chủ yếu mình hỏi là có cách nào bỏ qua giai đoạn dispute lên thẳng claim hem

kdctt

Senior
Reactions
81
MR
0.000
Hjhj cái này mình biết rồi. Đợi hơn 10 ngày không thấy gì hết vô coi thì có nút đó rồi nhưng nhưng chủ yếu mình hỏi là có cách nào bỏ qua giai đoạn dispute lên thẳng claim hem

có đó bạn, mà thường thì chỉ đối với những lần bạn pay mà sắp hết hạn 45 ngày thì sau khi bạn mở dípute, nó sẽ hiện ra phần cho bạn escalate lun. Mình đã vài lần như thế rồi, khi sắp hết hạn 45 ngày.
Còn time trả tiền thì còn tùy bạn à, tùy vào proof của bạn đưa cho pp, tùy vào thằng scam nó phản hồi hay ko, nếu nó phản hồi thì nó đưa ra chứng cứ gì,... nhiều yếu tố lắm bạn, chứ ko phải cứ 10 ngày đâu

mình chưa dùng acc business nhưng mình nhớ hình như có lần đọc đâu đó nói acc buiness khi mà nhận tiền dạng mua bán, số tiến đó bị hold 1 thời gian thì phải, chứ ko nếu pp nó cho rút hết thì tới lúc người mua open dispute thì pp nó lấy tiền đâu mà trả cho mình chứ. Cái này mình ko chắc lắm, pro nào biết rõ hơn thì vô giải thích cái, mình cũng mún bít rõ hơn

thì bạn mở dispute rùi escalate ngay lập tức để lên thẳng claim lun :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,456
176,978
Latest member
sunwinflappybird

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week