Ask Hỏi về cái túi thần tài của ví điện tử MOMO

daigia9x

Junior
Reactions
25
MR
1.710
Insuree Balance
0
Trên này có bác nào nạp tiền vào cái túi thần tài của ví điện tử MOMO để cho nó sinh lời chưa ? Nghe đâu nó quảng cáo lãi xuất đến 6.1 % năm, mình có chút thắc mắc là ví dụ mình nạp tiền vào túi thần tài, khi mình cần dùng đột xuất thì mình có rút được ra hết sạch, rút về ví rồi từ ví chuyển ngược về ngân hàng không ? và việc rút này nó có tính phí gì mình không, kẻo đẻ được mấy đồng lời mà nó tính phí rút nữa thì quá cha không công.

Solution
Trên này có bác nào nạp tiền vào cái túi thần tài của ví điện tử MOMO để cho nó sinh lời chưa ? Nghe đâu nó quảng cáo lãi xuất đến 6.1 % năm, mình có chút thắc mắc là ví dụ mình nạp tiền vào túi thần tài, khi mình cần dùng đột xuất thì mình có rút được ra hết sạch, rút về ví rồi từ ví chuyển ngược về ngân hàng không ? và việc rút này nó có tính phí gì mình không, kẻo đẻ được mấy đồng lời mà nó tính phí rút nữa thì quá cha không công.

View attachment 213272
Hạn mức tối đa tiền gửi vào là 100tr lãi suất 6.1%/1 năm, tiền lãi cộng từ ngày thứ 3 kể từ ngày nạp tiền ( nạp tiền thứ 2 thì thứ 4 nhận lãi, nạp tiền thứ 6,7, chủ nhật thì thứ 3 nhận lãi)
Khi cần thì rút về ví momo không mất phí
Nhưng chú ý khi rút từ momo về ngân hàng liên kết thì 1...
Free hoàn toàn, tất cả các loại fee. Nếu bạn rút 100tr trở lên thì nó mới tính phí rút từ momo về bank.

Upvote 0

View attachment 213272
cái này k hay lắm đâu bạn gửi nhiều thì nên gửi bank là hợp lý nhất

Upvote 0
cái này k hay lắm đâu bạn gửi nhiều thì nên gửi bank là hợp lý nhất
Hay hơn chứ. Đặc biệt là gói linh hoạt, muốn rút ra lúc nào thì rút. Lãi các ngày còn lại trong tháng lãi vẫn tính là 6%. Bank mà rút ngang là nó tính lãi tháng đó chưa tới 0.5%

Upvote 0
Hay hơn chứ. Đặc biệt là gói linh hoạt, muốn rút ra lúc nào thì rút. Lãi các ngày còn lại trong tháng lãi vẫn tính là 6%. Bank mà rút ngang là nó tính lãi tháng đó chưa tới 0.5%
à ý em là gửi nhiều thì k hay á anh vì nó tính lãi nhiều chưa kể hạn mức túi với ví momo nữa rút, gửi vài lần lúc hết hạn mức là bị giam trong momo cả tháng luôn á

Upvote 0

View attachment 213272
Mạo hiểm hơn gửi sàn Attlas 12%/năm

Upvote 0
Free hoàn toàn, tất cả các loại fee. Nếu bạn rút 100tr trở lên thì nó mới tính phí rút từ momo về bank.
Sao nghe đồn hạn mức free với tài khoản MOMO thông thường là 5.000.000 Đ bác, đâu phải 100.000.000 Đ đâu.
Mạo hiểm hơn gửi sàn Attlas 12%/năm
Thôi miếng bánh này em không dám cắn đâu =))
à ý em là gửi nhiều thì k hay á anh vì nó tính lãi nhiều chưa kể hạn mức túi với ví momo nữa rút, gửi vài lần lúc hết hạn mức là bị giam trong momo cả tháng luôn á
Là sao bạn nhỉ? chưa hiểu ý bạn

Upvote 0

View attachment 213272
Hạn mức tối đa tiền gửi vào là 100tr lãi suất 6.1%/1 năm, tiền lãi cộng từ ngày thứ 3 kể từ ngày nạp tiền ( nạp tiền thứ 2 thì thứ 4 nhận lãi, nạp tiền thứ 6,7, chủ nhật thì thứ 3 nhận lãi)
Nhưng chú ý khi rút từ momo về ngân hàng liên kết thì 1 tháng tổng chỉ được miễn phí 30tr/1 tháng, quá 30tr nó sẽ tính phí 0.5%* số tiền rút ( cần rút hết 100tr thì cần phải nhờ thêm 3 người thân quen chưa rút đủ hạn mức rút về tài khoản họ rồi chuyển lại cho mình)

Upvote 1
Solution
Sao nghe đồn hạn mức free với tài khoản MOMO thông thường là 5.000.000 Đ bác, đâu phải 100.000.000 Đ đâu.

Oh, bác @hungsentec trả lời chuẩn nhất rùi đó bạn. Trước mình nhớ nó cho rút về 50tr thì free, giờ giảm chỉ còn 30tr .

Upvote 0

Bác kia giải thích r đó bác nch là momo nghe thì ngon nhưng mà gd nhiều thì hạn mức với phí khi gd vượt mức thì khá chát :))) chưa kể nếu bác không có tài khoản đối tác thì 1 tháng bác chỉ gd được 100tr thui

Upvote 0
Nhưng chú ý khi rút từ momo về ngân hàng liên kết thì 1 tháng tổng chỉ được miễn phí 30tr/1 tháng, quá 30tr nó sẽ tính phí 0.5%* số tiền rút ( cần rút hết 100tr thì cần phải nhờ thêm 3 người thân quen chưa rút đủ hạn mức rút về tài khoản họ rồi chuyển lại cho mình)
Bác phân tích khá chi tiết, cảm ơn bác nha, sao em nghe đồn là cứ 17h00 hằng ngày là nó cộng lãi vào cho mình nhỉ, nay cứ 3 ngày 1 lần nó mới nhảy số hả ? mà số lần rút free là chỉ được 3 lần / tháng thôi phải không bác, cái ý này bác chưa nói.
Bác kia giải thích r đó bác nch là momo nghe thì ngon nhưng mà gd nhiều thì hạn mức với phí khi gd vượt mức thì khá chát :))) chưa kể nếu bác không có tài khoản đối tác thì 1 tháng bác chỉ gd được 100tr thui
Kaka, thời buổi khó khăn, mình kiếm ly nước mía uống thôi, đào đâu ra tới 100Tr mà gửi ?

Upvote 0
Bác phân tích khá chi tiết, cảm ơn bác nha, sao em nghe đồn là cứ 17h00 hằng ngày là nó cộng lãi vào cho mình nhỉ, nay cứ 3 ngày 1 lần nó mới nhảy số hả ? mà số lần rút free là chỉ được 3 lần / tháng thôi phải không bác, cái ý này bác chưa nói.
ý là nó ngâm tiền bác 3 ngày đầu để tránh việc nạp vào rút ra liền, đến ngày thứ 4 nó sẽ cộng lãi hàng ngày cho bác

Upvote 0
mà số lần rút free là chỉ được 3 lần / tháng thôi phải không bác, cái ý này bác chưa nói.
rút về momo là free, dùng momo thanh toán cũng free nhưng rút về ngân hàng bị giới hạn thôi.

Upvote 0
Mình dùng Ví thần tài Momo 3 năm nay rồi. Nói chung giữ vài tr trong đó để thanh toán điện nước hoặc tiêu dùng lăng nhăng mà nó vẫn sinh lãi thôi. Còn khi có việc cần mà rút ra nó tính phí rút về bank cũng chát lắm. Gửi tiền nhiều thì gửi bank cho lành!

Upvote 0
rút từ momo về ngân hàng chỉ được free 30tr nên không ngon, bác nào nhiều tiền nên lập cái tài khoản tcbs gửi vào isave hay hơn, lãi theo ngày, nạp rút gốc free nên hay hơn túi thần tài

Upvote 0

Kaka, thời buổi khó khăn, mình kiếm ly nước mía uống thôi, đào đâu ra tới 100Tr mà gửi ?
Nó sẽ ngâm bác ít nhất 3 ngày tránh bác nạp rút luôn, sau 3 ngày thời gian cộng lãi là 1h sáng hằng ngày, số lần rút tiền free về ngân hàng là 10 lần/ 1 tháng ( tổng số tiền không quá 30tr/1 tháng).

Upvote 0
hôm trước e có việc gấp rút tiền ra mất moẹ nó hơn 400k tiền phí :)) ko biết rút hết thì sẽ như nào nữa, đã phang hết 30tr x 3 tài khoản + 15tr chuyển ngân hàng, cay méo chịu đc

Upvote 0
hôm trước e có việc gấp rút tiền ra mất moẹ nó hơn 400k tiền phí :)) ko biết rút hết thì sẽ như nào nữa, đã phang hết 30tr x 3 tài khoản + 15tr chuyển ngân hàng, cay méo chịu đc
Bác lên tìm mấy người trung gian á ngta đổi ra cho sẽ đỡ phí hơn chút đấy

Upvote 0
Bác lên tìm mấy người trung gian á ngta đổi ra cho sẽ đỡ phí hơn chút đấy
hôm đấy gấp quá nên mới cần rút nhanh ấy b, do ví mình hạn mức 600tr ko rút 1 lần đc phải đẩy sang ví thần tài 1 ít, ai ngờ dính chấu :))

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,427
169,772
Latest member
dataanalyticsvsb

Most viewed of week

Most viewed of week

Back