Hỏi về cài máy ảo và bluestacks trên máy ảo

Sino

Banned
Reactions
563
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
mình có cái case 32 gb RAM , hdd 2TB , CPU Xeon x5460 3.16Ghz

mình muốn cài máy ảo trên case này , khoảng 7 cái để chạy bluestacks , vậy có ai có thể tư vấn dùm mình cách cài và nên dùng loại máy ảo nào , Virtualbox hay VMware , win nào , bluestacks nào thì ổn ko , tốn mấy ngày nay chả làm đc gì vs nó r :(

Mình dùng Blue 0.10 thấy chạy ngon, lead off dễ :p
Mình xài win 7, 4gb RAM, VGA Nvidia GT730 , cpu G3258 :D, rất mượt
Riêng về 2 cái mình cũng chả rành lắm( không bàn tới bluestack):
Xài virtualbox thì genymotion có support rất tốt để fake device chuẩn, lead off theo device dễ (như con samsung ấy :p )
VMware mới dùng 1 vài lần ko có exp lắm thấy nó connect dễ thôi :p, còn chưa test , nhưng mình thấy máy server họ thường cài VMware . :D

Cpu và hdd đó ko chạy dc 7 blue đâu.
Còn ảo hoá thì cài vmware trên server rồi chia vps
khi mình chia ra 1 PC nhỏ với 4gb RAM thì cài blue chạy rất mượt , nhưng khi clone ra PC thứ 2 bằng virtualbox thì ko thể chạy blue :(

1 cpu khá yếu. 2 chia nhiều máy ảo thì phải dùng ssd

khi mình chia ra 1 PC nhỏ với 4gb RAM thì cài blue chạy rất mượt , nhưng khi clone ra PC thứ 2 bằng virtualbox thì ko thể chạy blue :(
phương án: làm con ssd 256GB càng xịn càng tốt + lắp dual x5460

Xài virtualbox thì genymotion có support rất tốt để fake device chuẩn, lead off theo device dễ (như con samsung ấy :p )
VMware mới dùng 1 vài lần ko có exp lắm thấy nó connect dễ thôi :p, còn chưa test , nhưng mình thấy máy server họ thường cài VMware . :D
bạn có link down bản 10 không share mình với.

1 cpu khá yếu. 2 chia nhiều máy ảo thì phải dùng ssd

phương án: làm con ssd 256GB càng xịn càng tốt + lắp dual x5460

c. có kinh ngiệm cài blue trên máy ảo k ? mình muốn thử với 2 clone xem có đc hay ko trước đã :(

1 cái thì chạy, 2 cái thì không chạy là sao nhỉ :D để hôm sau cài thử

mình có cái case 32 gb RAM , hdd 2TB , CPU Xeon x5460 3.16Ghz

mình muốn cài máy ảo trên case này , khoảng 7 cái để chạy bluestacks , vậy có ai có thể tư vấn dùm mình cách cài và nên dùng loại máy ảo nào , Virtualbox hay VMware , win nào , bluestacks nào thì ổn ko , tốn mấy ngày nay chả làm đc gì vs nó r :(
Si NẶC nô share cho ae cái soft viết auto với :D

thử mơ thêm 2 cái google chorme với yahoo đi vừa chơi blue vừa vô fb và forum xem còn mượt ko nhé , coi lúc chạy blue nó lên máy Ram

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,811
Latest member
nyaumeo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom