Ask Hỏi về cách giải md5

hahuyy16

Newbie
Reactions
3
MR
0.310
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Mình thấy trên thị trường vẫn còn nhiều trang giải được md5 , nhưng số lượng giải khá ít , vậy cho em hỏi hiện tại thị trường có bên nào cho thuê hoặc bán tool giải md5 không ạ ! Cảm ơn ae , chúc ae buổi tối vui vẻ

Mình thấy trên thị trường vẫn còn nhiều trang giải được md5 , nhưng số lượng giải khá ít , vậy cho em hỏi hiện tại thị trường có bên nào cho thuê hoặc bán tool giải md5 không ạ ! Cảm ơn ae , chúc ae buổi tối vui vẻ
Tôi nhớ có cái thuật toán do thằng Cross làm giải đc nhiều phết

Upvote 0
Upvote 0
bản thân hash là one-way. 1 chuỗi ký tự -> hash 100 lần vẫn ra 1 kết quả.
dưa trên cái việc này
Cái giải này thật nghĩa là nó sẽ lưu 1 cặp trên server -> 1 bên là chuỗi ký tự bt | 1 bên là chuỗi md5.

nó xét nếu chuỗi md5 bạn bỏ qua có trên server -> trả về chuỗi ký tự bt

Upvote 0
bản thân hash là one-way. 1 chuỗi ký tự -> hash 100 lần vẫn ra 1 kết quả.
dưa trên cái việc này
Cái giải này thật nghĩa là nó sẽ lưu 1 cặp trên server -> 1 bên là chuỗi ký tự bt | 1 bên là chuỗi md5.

nó xét nếu chuỗi md5 bạn bỏ qua có trên server -> trả về chuỗi ký tự bt
cảm ơn bác đã giải thích thêm !

Upvote 0
như bác trên đã giải thích, MD5 nó là one-way. TỨc là chỉ có thể dịch từ ký tự sang hàm băm chứ k dịch từ hàm băm sang ký tự được. Các trang giải mã thì họ tổng hợp data cặp ký tự - hàm băm từ nhiều nguồn, lượng data lớn kiểu như 1 bộ sưu tập vậy, mỗi khi tra thì nó sẽ cho kết quả từng cặp vậy. Kiểu Ctrl H dữ liệu có sẵn thôi à. Còn cao thủ giải mã đc thì chắc cũng có, nhưng họ k public đâu

Upvote 0
tool thì bác có thể xem qua Hashcat, nếu là mk dễ thì nó còn chơi được chứ mật khẩu khó thì say good bye

Upvote 0
e thấy mấy trang giải online giải nó cho ra kết quả đúng khá cao ấy bác , chỉ là số lượng được giải hơi ít
các trang online thì đa số là dựa vào từ điển thôi, kiểu như 14e1b600b1fd579f47433b88e8d85291 thì là 123456 (đó là vì sao nó giải được ít, vì chỉ giải đc những chuỗi đã có/biết), còn các phần mềm, tool thì mới là cơ chế dò kiểu bạn đưa vào mã md5, nó sẽ thử lần lượt, ví dụ đầu tiên là a, ko đúng thì b, c,... rồi ghép tiếp --> nếu giá trị gốc là đơn giản thì dò lâu sẽ ra, càng phức tạp thì dò càng lâu. Tóm lại là dò chứ không phải giải mã, vì không thể.

Upvote 0
Không giải được đâu, cách nhanh nhất là tự tạo ra mã md5 rồi replace lên cái mã md5 cũ thế là xong, bạn đang tạo forum hay web à

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back